tinhpt94

Reaction score
0
hellcha said:
Mình đang làm quyết toán thuế tncn online.
Lúc điền thông tin, phần địa chỉ là địa chỉ của mình hay công ty vậy bác?
Cơ quan thuế cấp Cục với Cơ quan thuế quản lý lấy ở đâu vậy bác?
Lúc làm chọn tờ khai 02/QTT-TNCN Tờ khai quyết toán của cá nhân (TT92/2015) đúng ko bác?
Hi chào bác,
Phần địa chỉ thì bác cứ ghi địa chỉ bác ở, sinh sống hiện tại nhé.
Cơ quan thuế cấp cục & cơ quan thuế quản lý thì bác có thể tra theo MST của bác, hoặc MST của công ty hiện tại. Bác vào trang masothue(chấm)vn để tra. Rất nhanh và tiện ạ.

tinhpt94

Reaction score
0
8654 said:
Báo cáo thuế hàng quý xuất nhập tồn thì tính nhiêu thế bác
Cái này khả năng thuộc phạm trù thuế doanh nghiệp rồi. Bác nào có kinh nghiệm vào tư vẫn giúp với ạ. Em chỉ biết thuế cá nhân :sweat:

tinhpt94

Reaction score
0
moonrise...tomoko said:
:adore: Giờ làm bù cho 2018 được không thím
Nếu mà năm 2018 thím phải nộp thêm tiền thuế thì làm nhé. Nếu ko làm thì kiểu gì sau này có ngày đẹp trời thím sẽ nhận được cuộc gọi từ sở thuế báo đang nợ 1 khoản :sogood::sogood::sogood:
Còn nếu năm 2018 thím tính ra mà được nhận lại thì ko cần làm nữa, làm cũng vô dụng vì quá thời hạn rồi. Sở thuế tịch thu phần thừa :beauty::beauty::beauty:

khelau

Reaction score
0
tinhpt94 said:
Sau khi nộp xong bản online trên trang thuế, thì thím phải in 1 bản cứng ra photo chứng từ thuế để nộp lên cơ quan thuế 1 cửa rồi nó mới bắt đầu xử lý nhé :byebye::byebye::byebye:

via vozForums for iPhone
Bản cứng là mình in cái file excel xuất ra lúc đăng kí trên phần mềm hay in biểu mẫu nào điền vào vậy thím :byebye:

AQ_donkihote

Reaction score
2
tinhpt94 said:
Nếu mà năm 2018 thím phải nộp thêm tiền thuế thì làm nhé. Nếu ko làm thì kiểu gì sau này có ngày đẹp trời thím sẽ nhận được cuộc gọi từ sở thuế báo đang nợ 1 khoản :sogood::sogood::sogood:
Còn nếu năm 2018 thím tính ra mà được nhận lại thì ko cần làm nữa, làm cũng vô dụng vì quá thời hạn rồi. Sở thuế tịch thu phần thừa :beauty::beauty::beauty:
Vãi , luật quy định vậy ah bác...sao thằng bạn e nó bảo vẫn quyết toán đc những năm cũ hết mà :(:)(:)((

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp

tinhpt94

Reaction score
0
khelau said:
Bản cứng là mình in cái file excel xuất ra lúc đăng kí trên phần mềm hay in biểu mẫu nào điền vào vậy thím :byebye:
Đúng rồi, trong phần mềm HTKK có sẵn mục in ra nhé. Bác in luôn bằng phần mềm HTKK để nó còn có mã code trên góc bên phải.

tinhpt94

Reaction score
0
AQ_donkihote said:
Vãi , luật quy định vậy ah bác...sao thằng bạn e nó bảo vẫn quyết toán đc những năm cũ hết mà :(:)(:)((
Em có chút nhầm lẫn ở đây. Vẫn quyết toán được nếu bác còn chứng từ thuế nhé. Còn nếu mất chứng từ thì chịu luôn ạ.

khelau

Reaction score
0
tinhpt94 said:
Đúng rồi, trong phần mềm HTKK có sẵn mục in ra nhé. Bác in luôn bằng phần mềm HTKK để nó còn có mã code trên góc bên phải.
Xuất ra file pdf rồi mang file đó ra tiệm in có được không thím nhỉ, ngoài tiệm nó không cho cắm máy vào in :pudency:

ViruSs

Reaction score
0
Mã số thuế của e đăng ký ở Bình Dương (vì cty cũ ở BD) còn cty mới ở quận 3. Thu nhập 2019 thì chỉ có ở cty mới. Vậy em tự quyết toán ở cục thuế nào ạ?

via vozForums for iPhone