[Quick Review] VNPT gói Gia Đình 3 - Không như mong đợi!

tmk1207

Reaction score
3
Nếu chê chậm thì quất 5 đường GD3, 5 đường Net5+ bên viettel cho nó máu.

tmk1207

Reaction score
3
Nếu chê chậm thì quất 5 đường GD3, 5 đường Net5+ bên viettel cho nó máu.

hetien

Reaction score
0
dattenmaimadeoduoc said:
Gói 1gbps bao xèng vậy thím. Mà mình là khách hàng cá nhân có đăng ký được gọi doanh nghiệp ko vậy?
Lập cty tnhh đi, có mấy chục triệu thôi mà, đăng ký gói xong xài vài tháng báo cty phá sản đóng cửa cty. Tiền net 1 tháng còn nhiều hơn $ thành lập cty tnhh.
Gửi từ Samsung SM-N920C bằng vozFApp

Rebecca Black

Reaction score
0
Vừa lắp xong, làm tí review nhẹ (mình ở HN):

- Thời gian lắp đặt nhanh. Chiếu T6 gọi tư vấn, nhân viên lấy thông tin trực tiếp qua điện thoại. Vài tiếng sau thấy SDT của mình với người thân được add vào gói GD3, cho dùng luôn mà chưa đóng đồng nào. Sáng T2 (hôm nay) triển khai luôn.

- Lắp cho mình con 040H, không cần yêu cầu riêng hay gì hết. Cơ mà con này mới quá, 2 ông KTV loay hoay mãi mới bridge được sang con Netgear R7800 của mình.

- Lắp xong có số di động gọi bảo đóng tiền, kết bạn trên zalo rồi gửi STK qua cho mình. STK cũng là của cá nhân. Cá nhân mình rất không thích cái này vì cảm giác không bảo đảm tí nào.

- Speed được 100Mbps, không được hơn như một số bác ở trên

Redisme

Reaction score
0

Mình cũng mới lắp gần tháng gói GD3. Bridge từ con w020 sang con Mi 3g qua công lan 1G. Tốc độ thi thoảng down mới lên đc khoảng 100M. Upload cũng vậy. Nói chung ổn với giá 250k lại được 16G data. Còn gọi 500 phút nhà mình không ai xài vina nên cũng không dùng. Mytv free thì chỉ là tài khoản free ai cũng đăng ký trên app được không xem được gì luôn. Cũng cùi bắp cũng chả dùng.

TÓM váy lại là 250k/tháng đóng trước 6 tháng hay 289k/tháng như vậy là ngon rồi. Trước dùng FPT 349k cho gói supper65 được 65M mà mạng thì lag lên lag xuống. Tối xem youtube không nổi.

À review tý khu vực mình lắp: Lúc ký hợp đồng em gái lắp cam kết 100M. Xong về xếp nói không được 100M chỉ được 50M theo đúng hợp đồng sau đó mình có nói gói này được lên 100M vẫn cứ cãi là 50M. Xong xếp nói không dùng được thì huỷ hợp đồng hoàn tiền. Vì 250k cho 6 tháng không được 100M. Chắc cũng không biết gì về vụ x2 này hoặc nghĩ hợp đồng phải ghi là 100M nên không đồng ý.

Về con modem W040H sau ghi lắp xong mình được cấp W020 thôi, kỹ thật check bảo gói này 50M nên chỉ được con này thôi. Mình check dây LAN thì đủ hoặc gần 100M nên kêu kỹ thuật đổi con W040H cho mình. Ông ờ ờ rồi về, hôm sau ông gọi bảo nếu em đóng thêm 6 tháng nữa là 1 năm mới được cấp con đó chứ 6 tháng không được cấp vì con modem giá 2.5tr gì đó nên phải có lãi mới cấp @@. Mình té luôn. Bỏ ra 800k mua con mi 3g về dùng ngon lành.

ppptran

Reaction score
2
Redisme said:

Mình cũng mới lắp gần tháng gói GD3. Bridge từ con w020 sang con Mi 3g qua công lan 1G. Tốc độ thi thoảng down mới lên đc khoảng 100M. Upload cũng vậy. Nói chung ổn với giá 250k lại được 16G data. Còn gọi 500 phút nhà mình không ai xài vina nên cũng không dùng. Mytv free thì chỉ là tài khoản free ai cũng đăng ký trên app được không xem được gì luôn. Cũng cùi bắp cũng chả dùng.
TÓM váy lại là 250k/tháng đóng trước 6 tháng hay 289k/tháng như vậy là ngon rồi. Trước dùng FPT 349k cho gói supper65 được 65M mà mạng thì lag lên lag xuống. Tối xem youtube không nổi.
À review tý khu vực mình lắp: Lúc ký hợp đồng em gái lắp cam kết 100M. Xong về xếp nói không được 100M chỉ được 50M theo đúng hợp đồng sau đó mình có nói gói này được lên 100M vẫn cứ cãi là 50M. Xong xếp nói không dùng được thì huỷ hợp đồng hoàn tiền. Vì 250k cho 6 tháng không được 100M. Chắc cũng không biết gì về vụ x2 này hoặc nghĩ hợp đồng phải ghi là 100M nên không đồng ý.
Về con modem W040H sau ghi lắp xong mình được cấp W020 thôi, kỹ thật check bảo gói này 50M nên chỉ được con này thôi. Mình check dây LAN thì đủ hoặc gần 100M nên kêu kỹ thuật đổi con W040H cho mình. Ông ờ ờ rồi về, hôm sau ông gọi bảo nếu em đóng thêm 6 tháng nữa là 1 năm mới được cấp con đó chứ 6 tháng không được cấp vì con modem giá 2.5tr gì đó nên phải có lãi mới cấp @@. Mình té luôn. Bỏ ra 800k mua con mi 3g về dùng ngon lành.
Đổi server khác VietPN thử xem.

Còn official là GD3 100M gốc. Khu của thím thế nào chứ khu em nè .

Redisme

Reaction score
0
ppptran said:
Đổi server khác VietPN thử xem.

Còn official là GD3 100M gốc. Khu của thím thế nào chứ khu em nè .

Server nào cũng thế thôi bác. Cao nhất được 100M mà hiếm khi đạt đến 100M :) Toàn 95 đến 98M thôi. Còn các bác speedtest gd3 mà 113 hay 120M thì chịu không biết các bác cấu hình sao :D. Port em 1G ở trạm nhé. Vì speedtest nó nhảy lên 500M xong tụt xuống

ppptran

Reaction score
2
Redisme said:
Server nào cũng thế thôi bác. Cao nhất được 100M mà hiếm khi đạt đến 100M :) Toàn 95 đến 98M thôi. Còn các bác speedtest gd3 mà 113 hay 120M thì chịu không biết các bác cấu hình sao :D. Port em 1G ở trạm nhé. Vì speedtest nó nhảy lên 500M xong tụt xuống
Cái 1G port trạm là cho AON. Ông nào xài Aon mới lăn tăn port 1G.

Còn Gpon nó bản thân là gigabit rồi.

Mới innitiate speedtest, QoS gói cước chưa kick in, thấy lém lên xíu, reply rồi thì đúng speed gói thôi.

Redisme

Reaction score
0
Chỉ cay vụ không được cấp W040H thôi. À thêm chút thông tin các bác nhà đi thuê hay sinh viên phòng trọ sẽ không được cấp con W040H này nhé vì nhà mạng sợ bạn chuyển nhà sẽ lấy luôn cục này. Chắc giá trị cũng khá cao đó. Còn mấy con 020 với 040 thì cùi lắm

tmk1207

Reaction score
3
Redisme said:
Chỉ cay vụ không được cấp W040H thôi. À thêm chút thông tin các bác nhà đi thuê hay sinh viên phòng trọ sẽ không được cấp con W040H này nhé vì nhà mạng sợ bạn chuyển nhà sẽ lấy luôn cục này. Chắc giá trị cũng khá cao đó. Còn mấy con 020 với 040 thì cùi lắm :D
Nếu đúng thông tin như này thì bác nào CMND với địa chỉ trùng nhau thì dễ ăn con 04H rồi.