[Quick Review sản phẩm / dịch vụ] Viettel Net5Plus

sigel

Reaction score
2
1701 said:
Giờ lắp camera muốn an toàn thì tác động như nào vào modem nhỉ?

Có thím nào nhận được cuộc gọi mà đầu dây bên kia xưng là đối tác lắp đặt camera giám sát của Viettel không? Mình ở HCM

Không loại trừ khả năng thông tin bị tuồn ra ngoài rồi

via vozForums for iPhone
chịu khó vào trong trang quản lý của camera, tắt hết các tính năng upload dữ liệu online (nếu thím không có nhu cầu xem camera trực tiếp),

đặt camera vào lớp mạng riêng, không có internet, cấu hình đầu thu camera kết nối với camera thông qua lớp mạng riêng này.

nói chung là: đừng bao giờ cho các thiết bị IOT/Camera truy cập internet, và luôn cho các thiết bị này chạy trên VLAN độc lập thì mới giảm thiểu tình trạng VMH.

quynhnt

Reaction score
0
Mọi người thấy chất lượng IPTV của Viettel thế nào? Sao của mình nó hay bị vỡ hình thế nhỉ? Có cần phải gọi kỹ thuật tới chỉnh ko hay đây là tình trạng chung của hệ thống?

tmk1207

Reaction score
3
kelasuki said:
Đã hỏi và có báo là xài dc nhưng ko ổn định. Phải dùng thêm thiết bị đầu cuối gì đó mới ổn dc sản phẩm cung cấp cho nguyên 1 toà nhà hay chung cư chứ k bán lẻ.
Kỹ thuật bên đấy có nói nên brigd quay ppoe ổn hơn.
Hiện tại với viettel, mình có đag chạy cắm dây quang trực tiếp vô modem gh4202 config như hướng dẫn voz thấy chạy phà phà hiếm khi bị lỗi hay out.
Vấn đề như mấy sp bên tranthu bán chắc phải ship về mò mẫn thử time mới bik dc thực hư thế nào :))
Thì bridge mà. Các chủ tịch trên này có chủ tịch nào chịu chơi hàng real của viettel đâu. Ông thì PC Server, Ông thì Draytek 300B, ông thì hàng TOP của unifi hay Mikrotik :shame::shame:

tmk1207

Reaction score
3
sigel said:
chịu khó vào trong trang quản lý của camera, tắt hết các tính năng upload dữ liệu online (nếu thím không có nhu cầu xem camera trực tiếp),

đặt camera vào lớp mạng riêng, không có internet, cấu hình đầu thu camera kết nối với camera thông qua lớp mạng riêng này.

nói chung là: đừng bao giờ cho các thiết bị IOT/Camera truy cập internet, và luôn cho các thiết bị này chạy trên VLAN độc lập thì mới giảm thiểu tình trạng VMH.
Maifen chỉ chuẩn vãi. Như này tốn cug ko ít lúa đâu nhỉ :D. Modem thì chắc hàng củ, còn lại setup cug mệt đấy nếu với kỹ thuật tay mơ
Như này rồi nếu muốn backup thì thêm con Nas, bắn video vào Nas xong để Nas tự sync lên gg drive nhỉ. Hay cái đầu thu camera có upload dc ta

kelasuki

Reaction score
0
quynhnt said:
Mọi người thấy chất lượng IPTV của Viettel thế nào? Sao của mình nó hay bị vỡ hình thế nhỉ? Có cần phải gọi kỹ thuật tới chỉnh ko hay đây là tình trạng chung của hệ thống?
Mình lâu lâu cũng bị vỡ ảnh. Đem thay dây lan khác thì hết.

sigel

Reaction score
2
tmk1207 said:
Maifen chỉ chuẩn vãi. Như này tốn cug ko ít lúa đâu nhỉ :D. Modem thì chắc hàng củ, còn lại setup cug mệt đấy nếu với kỹ thuật tay mơ
Như này rồi nếu muốn backup thì thêm con Nas, bắn video vào Nas xong để Nas tự sync lên gg drive nhỉ. Hay cái đầu thu camera có upload dc ta
nếu maifen chơi đơn giản thì cứ mua 2 con switch 24 port (sw cho cam thì mua loại 100Mb thôi, tầm 200k là cùng)

1 con sw chỉ để cắm cam đầu thu hoặc máy thu thiết bị IoT, con này k găm vào router chính.
1 con thì dùng để cắm mạng cho cả nhà,

lắp thêm con nas găm vào cả 2 sw để backup video từ con đầu thu là xong.

kelasuki

Reaction score
0
tmk1207 said:
Trúng mấy tay chơi cloud thì đỡ luôn cho hacker :))
Nas free thì chỉ dc 2 nhác, còn muốn nhìu phải mua lic của e nó:sosad:

tmk1207

Reaction score
3
sigel said:
nếu maifen chơi đơn giản thì cứ mua 2 con switch 24 port (sw cho cam thì mua loại 100Mb thôi, tầm 200k là cùng)

1 con sw chỉ để cắm cam đầu thu hoặc máy thu thiết bị IoT, con này k găm vào router chính.
1 con thì dùng để cắm mạng cho cả nhà,

lắp thêm con nas găm vào cả 2 sw để backup video từ con đầu thu là xong.
Thôi chắc mình mà lắp thì ngâm cái vlan hoy maifen.

kelasuki said:
Trúng mấy tay chơi cloud thì đỡ luôn cho hacker :))
Nas free thì chỉ dc 2 nhác, còn muốn nhìu phải mua lic của e nó:sosad:
***** nó đi. N-cam luôn :sosad::sosad:

hồng minh

Reaction score
0
anh em cho mình hỏi, mình mới lắp net5plus, modern nhà mình ghi echolife hg8145v5, port 1-2 LAN, port 3-4 iptv.

Hiện port 1-2 chạy lan ra máy tính thì thấy tốc độ được có 100mb, thì là do cổng Lan modern 100mb hay do dây Lan lởm vậy ạ

Vấn đề thứ 2 là mình xài có 1 cổng iptv thôi thì nhờ support cổng 3 hoặc 4 thành Lan dc ko ạ

quynguyen

Reaction score
0
Từ đó giờ chưa nghe viettel cho mượn draytek bao giờ nhỉ . Vnpt thì còn có nhưng chỉ có mấy gói 700-800k trở lên mới được cho mượn draytek .
n cho mượn nhưng lằng nhằn ì ạch lắm, có nơi phải văn bản này kia thì n mới đổi, như chỉ có thằng FPT là khá thoáng trong khoảng cho khách mượn thiết bị thì phải