[Quick Review] Funcl AI, tai nghe true wireless giá rẻ có aptX liệu có hay?

NHan_NHan

Reaction score
0
Chào các thím, mới nhận dc con tai nghe trên lzd nên xoắn tay làm bài trên tay và cảm nhận nhanh em nó

Đầu tiên con hàng Funcl AI là sp dc gọi vốn trên Indiegogo khá thành công, đã dc rất nhiều người đánh giá là con tai best choice dưới 50$ có aptX, một codec âm thanh trên bluetooth cho chất lượng ngang vs đĩa CD, tiệm cận vs tai nghe có dây :sexy:

Hình ảnh sp Funcl AI

Hộp sạc làm từ nhựa nhựa, nắp trên bóng, phần dưới dc làm nhám khá bám tay

Lật mặt sau, ta có đèn thông báo sạc với cổng sạc micro usb, k phải type c

Bản lề nắp sạc khá lỏng lẻo, build kém, nhưng nhờ có nam châm nên k sợ rớt khi chúc tai nghe xuống, cách sắp xếp cũng dị k kém, tai trái nằm bên phải và ngc lại

Trên tai nghe là logo Funcl in cách điệu, đây cũng là phần cảm ứng của tai nghe, xung quanh chạy 1 vòng benzel tạo điểm nhấn

Build tai khá ngon, phía dưới đuôi cả 2 sẽ là mic đàm thoại

Thông số kỹ thuật: .Bluetooth 5.0 hỗ trợ codec SBC, AAC, aptX :hehe: .Cảm ứng đk bật/tắt nhạc, nhận/ngắt cuộc gọi, chuyển bài, gọi trợ lý ảo google assistant, alexa... .Hoạt động độc lập từng tai .Pin 6h cho mỗi lần sạc :hehe: kèm cả hộp sạc nữa thì ta có 24h nghe nhạc :lol: .Chuẩn chống nước IPX5, k sợ đi mưa hay tai ra mồ hôi .Tự kết nối khi mở hộp sạc và đeo lên tai, tự tắt bluetooth khi bỏ lại vào hộp, cực kỳ tiện lợi :D

Tư thế trên tai, đây là phần quan trọng nhất

- Tai nghe rất nhẹ, cảm giác đeo khá thoải mái, vì là in ear nên nút tai cực quan trọng, giúp vc đeo lâu sẽ đỡ đau tai hơn...mình thg đeo hở ra một chút để nghe dc lâu hơn...Tai nghe bám chắc, hđ mạnh vẫn k rớt nhé các thím :hehe:

- Về phần chất âm, tai cho khả năng cân bằng ở cả 3 dải...Bass vừa, k quá sâu vs rền gây khó chịu, đánh khá dứt khoát...Mid k quá ngọt mà nằm ở mức vừa đủ...Treble chưa tới, giọng vocal k dc keng cho lắm...Nói chung đây là một con tai đánh tạp rất ổn, vì mình đang nghe con Senheiser HD238 nên nhận xét theo cảm quan cá nhân :confident:

- Độ ổn định khi kết nối, đây là điểm cộng LỚN của tai nghe này khi trong suốt quá trình nghe tai k hề diss phát nào :haha: Nhờ bluetooth 5.0 vs codec aptX tai nghe có độ trễ dc QC là 60ms, thực tế cho thấy nó KHÔNG hề có độ trễ khi xem youtube cũng như chơi game, tiếng vs hình khớp từng khuôn một, quá đã :sure:

- Mic nghe gọi rất tốt, k hề bị tậm tịt hay nghẹt như những tai nghe giá rẻ khác, mình có thử thì ng nhà nghe rất chuẩn, điểm đáng tiền khi chạy dịch vụ cần đàm thoại liên tục :*

Tóm lại, vs mức giá 50$ cho con tai pin tốt, nhiều tính năng vs độ ổn định cao, độ trễ hầu như k cảm nhận dc thì đây quả thực là best p/p trong làng true wireless hiện nay :byebye:

Cám ơn mấy thím đã đọc bài viết của mình, lần đầu review có gì sơ sót mog các thím bỏ qua :beauty:

Gửi từ HMD Global TA-1004 bằng vozFApp