[Quick Review] Fake NAS Synology DS918+

nhatkhang

Reaction score
5
dragonboyzen said:
vậy giờ qăng con NAS này lun hả thím?
Sao bất cẩn vậy thím tháo main là phải rút nguồn, bán case rồi mua con mới hoặc mua con main khác tầm 280 tệ gắn vào chạy tiếp hehe

dragonboyzen

Reaction score
0
nhatkhang said:
Sao bất cẩn vậy thím tháo main là phải rút nguồn, bán case rồi mua con mới hoặc mua con main khác tầm 280 tệ gắn vào chạy tiếp hehe.

P.S Thím nào có cài thì khỏi tháo con msata ra mà kiếm cái USB 32G tạo WinPE, chép tất cả vào trong đó rồi boot NAS vào WinPE bung ảnh luộn.
Lúc tháo case mình tháo nguồn rồi ấy chứ, lúc tháo msata để bung file ảnh thì để hờ ra kế bên case, ai ngờ vừa cắm msata vào cắm nguồn phát nó làm cái xẹt ngay 2 cổng usb phía trước, xong cứ boot lên là treo

cho mình xin link mua main 2 cổng LAN giống thím với

không chắc phải mua con mới rồi

nhatkhang

Reaction score
5
dragonboyzen said:
Lúc tháo case mình tháo nguồn rồi ấy chứ, lúc tháo msata để bung file ảnh thì để hờ ra kế bên case, ai ngờ vừa cắm msata vào cắm nguồn phát nó làm cái xẹt ngay 2 cổng usb phía trước, xong cứ boot lên là treo

cho mình xin link mua main 2 cổng LAN giống thím với

không chắc phải mua con mới rồi
Thôi mua con mới đi thím rồi bán lại cái case gỡ gạc được nhiều, main 2 cổng LAN nó bán méo gì mà 358 tệ bằng mọe nó nguyên con rồi

https://item.taobao.com/item.htm?spm...d=589780373035
https://item.taobao.com/item.htm?spm...2-aec15ea4f38c

sigel

Reaction score
2
dragonboyzen said:
mua cái main khác gắn vô thôi, con này xài main ITX mà.:stick:

viettanium

Reaction score
0
dragonboyzen said:
lên Shopee làm con ASRock J1900, mỗi tội 2 cổng SATA. xài tạm nếu bác ko cần nhiều ổ cứng.
via vozForums for iPhone

ceibga

Reaction score
0
Các thím cho hỏi có package nào của Nas mà access ngược lại router để config ko nhỉ?

Hiện giờ mình có 1 con NAS đang để ở chỗ khác, cách chỗ mình hơi xa, ko tiện đi lại, có thể truy cập vào bằng Quickconnect, nhưng mà ko mở port đc cho router để dùng 1 số dịch vụ. Con Nas này lại ko đủ Ram để cài máy ảo, ko rõ có cách nào truy cập ngược lại vào router để mình có thể config cái router ấy từ xa ko