[Quick Review] Fake NAS Synology DS918+

nqn_vnn

Reaction score
0
zoodkool said:
Có anh em nào biết cách auto renew cái Let's Encrypt này k nhỉ, cứ 90 ngày nó bắt renew lại , huhu
Nó auto renew Bác nhé. Đừng quan tâm hay lo lăng. Bác xem file log sẽ thấy nó random số ngày auto renew, từ khi kích hoạt.
Sent from my iPhone using vozForums

queenfrozen

Reaction score
1
cvthang said:
Con DAC uDAC5 chữa cháy thôi thím, cảm nhận ban đầu chơi ngon hơn kết nối với máy tính và NVidia Shield nhiều, nhất là khoản tiện lợi.
Em đang có em Dac ibasso dezo-mk2 ko biết làm thế nào em Nas nhận nó nhỉ? Và chơi nhạc qua nó.
via vozForums for iPhone

cvthang

Reaction score
0
queenfrozen said:
Em đang có em Dac ibasso dezo-mk2 ko biết làm thế nào em Nas nhận nó nhỉ? Và chơi nhạc qua nó.

via vozForums for iPhone
Nó không nhận thì mình potay rồi, vì Synlogy không còn hỗ trợ cho DAC nữa, nhưng mình nghĩ vẫn thêm vào driver được vấn đề là phải có driver tương thích trên Linux mới được. Không thì thím tham khảo danh sách hỗ trợ của nó rồi làm con DAC phù hợp là ok.

Code: https://www.synology.com/en-global/c...c_speakers&p=1 Danh sách thấy hỗ trợ con uDAC-2 của mình là uDAC5 vẫn nhận ok :D:D:D.

binna

Reaction score
0
cvthang said:
Nó không nhận thì mình potay rồi, vì Synlogy không còn hỗ trợ cho DAC nữa, nhưng mình nghĩ vẫn thêm vào driver được vấn đề là phải có driver tương thích trên Linux mới được. Không thì thím tham khảo danh sách hỗ trợ của nó rồi làm con DAC phù hợp là ok.

Code: https://www.synology.com/en-global/c...c_speakers&p=1 Danh sách thấy hỗ trợ con uDAC-2 của mình là uDAC5 vẫn nhận ok :D:D:D.
để tối về thử con DAC của mình xem NAS có nhận không (trong danh sách hỗ trợ, thì không thấy rùi đó )

black jack

Reaction score
0
Chơi Audio thì không nên dùng trực tiếp từ NAS sẽ gặp nhiễu nhiều, bản thân NAS cũng sẽ hơi ồn ... giải pháp là NAS lưu trữ → Streaming → thiết bị tiếp nhận → DAC → thiết bị Audio; sẽ dùng điện thoại hoặc máy tính bảng để điều khiển

bạn nghiên cứu giải pháp NAS + airport express + DAC xem, hoặc NAS + google audio + DAC ...

p/s: lâu rồi ko đụng tới audio nên ko thể ghi rõ được

viettanium

Reaction score
0
recruit said:
Có bác nào dùng Syno fake mà gắn thêm card sata chưa. Chỉ mình vài mẫu card đi, sợ mua về k nhận lại phí tiền ra. Với lại gắn thêm card rồi có cần phải cài lại k hay cứ như thêm ổ đĩa bình thường thôi :byebye:
em dư cái card 4 cổng SATA PCI new nguyên hộp, có AHCI nên DSM nhận ok.
250k bác cần inbox.

cvthang

Reaction score
0
black jack said:
Chơi Audio thì không nên dùng trực tiếp từ NAS sẽ gặp nhiễu nhiều, bản thân NAS cũng sẽ hơi ồn ... giải pháp là NAS lưu trữ → Streaming → thiết bị tiếp nhận → DAC → thiết bị Audio; sẽ dùng điện thoại hoặc máy tính bảng để điều khiển
bạn nghiên cứu giải pháp NAS airport express DAC xem, hoặc NAS google audio DAC ...

p/s: lâu rồi ko đụng tới audio nên ko thể ghi rõ được :D
Mình thì không phải audiophile nên mình chơi bình dân thôi, chuyện đơn giản nhất là cái dây USB cắm DAC thôi là đã là chuyện dài nhiều tập rồi. Nhưng nói chung đơn giản thế này, nếu dàn của thím được trăm củ thì hãy nghĩ đến chuyện chống nhiễu, còn không thì cứ làm thế nào tiện nhất thì làm thôi, đừng quá khắc khe với em nó quá. Dàn mình dàn còi nên thấy thế là ok rồi, lúc trước mình còn dùng switch USB để chuyển đổi giữa 2 thiết bị nữa (cái này là tối kỵ vì nó rất dễ gây nhiễu đối với thiết bị audio). Còn con NAS này đúng là quạt ồn thật, mình đã thay quạt xịn cắm trực tiếp vào main và chỉnh trong BIOS nên nó không còn là vấn đề nữa nhưng lại phát sinh thêm cái quạt PSU (để ngâm cứu tiếp có thể thay luôn PSU):gach::gach::gach:.

cvthang

Reaction score
0
black jack said:
bạn nghiên cứu giải pháp NAS airport express DAC xem, hoặc NAS google audio DAC ...

p/s: lâu rồi ko đụng tới audio nên ko thể ghi rõ được :D
Mình thì không phải audiophile nên mình chơi bình dân thôi, chuyện đơn giản nhất là cái dây USB cắm DAC thôi là đã là chuyện dài nhiều tập rồi. Nhưng nói chung đơn giản thế này, nếu dàn của thím được trăm củ thì hãy nghĩ đến chuyện chống nhiễu, còn không thì cứ làm thế nào tiện nhất thì làm thôi, đừng quá khắc khe với em nó quá. Dàn mình dàn còi nên thấy thế là ok rồi, lúc trước mình còn dùng switch USB để chuyển đổi giữa 2 thiết bị nữa (cái này là tối kỵ vì nó rất dễ gây nhiễu đối với thiết bị audio). Còn con NAS này đúng là quạt ồn thật, mình đã thay quạt xịn cắm trực tiếp vào main và chỉnh trong BIOS nên nó không còn là vấn đề nữa nhưng lại phát sinh thêm cái quạt PSU (để ngâm cứu tiếp có thể thay luôn PSU):gach::gach::gach:.

black jack

Reaction score
0
cvthang said:
Mua thêm cái Google Chromecast Audio hoặc Airport Express giá tầm 600K tiện hơn rất nhiều.