[Quick Review] ChainedBox L1 Pro - NAS giá rẻ cho cá nhân

Tuan565

Reaction score
9
Docker trên con này vọc chơi thôi còn nếu cài dc cứ cài thẳng cho chắc vì ví dụ để làm ổn định 1 website với nhiều người xài thì chỉnh sửa khá nhiều config từ MySQL, PHP lẫn Apache (Nginx tùy tâm). Xài bộ NextCloud trên docker 1 là chậm hơn cài thẳng lên, 2 là docker cho nền tảng arm khá ít có nghịch cũng ko kiếm dc nhiều bản riêng cho arm. Xài docker-compose được thì ngon mà thế lại mất time tìm hiểu hơn

Quy mô nhỏ xài đơn giản ko nói nhưng nếu vọc vạch sâu trên con này vs phần cứng giới hạn thì docker hơi tù, phần cứng mà dư dả như PC thì docker vẫn ngon lành.

sistop

Reaction score
0
Có bác nào nghiên cứu làm music server chạy dsd ko mấy bác

Sent from my iPhone using vozForums

lamifa

Reaction score
7
Tuan565 said:
Docker trên con này vọc chơi thôi còn nếu cài dc cứ cài thẳng cho chắc vì ví dụ để làm ổn định 1 website với nhiều người xài thì chỉnh sửa khá nhiều config từ MySQL, PHP lẫn Apache (Nginx tùy tâm). Xài bộ NextCloud trên docker 1 là chậm hơn cài thẳng lên, 2 là docker cho nền tảng arm khá ít có nghịch cũng ko kiếm dc nhiều bản riêng cho arm. Xài docker-compose được thì ngon mà thế lại mất time tìm hiểu hơn :D

Quy mô nhỏ xài đơn giản ko nói nhưng nếu vọc vạch sâu trên con này vs phần cứng giới hạn thì docker hơi tù, phần cứng mà dư dả như PC thì docker vẫn ngon lành.

Cài sẵn 1 bộ LAMP cơ bản hướng dẫn cách thêm website thì dễ hơn là xài docker với con này.
Nhưng nghịch an toàn hơn với docker, đỡ phải flash lại. Cài gói mà bị lỗi hơi mệt.

Tuan565

Reaction score
9
lamifa said:
Nhưng nghịch an toàn hơn với docker, đỡ phải flash lại. Cài gói mà bị lỗi hơi mệt.
Uk ưu điểm của nó là thế rồi. Mà nextcloud docker mình cài đi cài lại cả chục lần rồi so vs 1 con khác cài thẳng lên thì bên docker web vẫn load chậm hơn kha khá, nên sau gỡ hết docker portainer các kiểu. Mà bên Armbian nền Debian gõ armbian-config có cài gói Nextcloud sẵn cho mà :D, mà phải rom trắng vì nó xài thẳng port 80 nếu cài omv hay gì trước rồi thì sẽ đụng gây lỗi.

Các bác chịu khó nghiên cứu nhé e thì khoái vụ phần cứng thôi chứ ko khoái vọc phần mềm, đang đợi con Phicomm N1 vs RayCloud 2 về nữa rồi nghịch chơi chứ phần mềm kiếm 1 cái chạy quanh năm 24/24 ko phải tắt là ok chả xem xét nhiều :adore:

cuibapvodanh

Reaction score
2
Tuan565 said:
Uk ưu điểm của nó là thế rồi. Mà nextcloud docker mình cài đi cài lại cả chục lần rồi so vs 1 con khác cài thẳng lên thì bên docker web vẫn load chậm hơn kha khá, nên sau gỡ hết docker portainer các kiểu. Mà bên Armbian nền Debian gõ armbian-config có cài gói Nextcloud sẵn cho mà :D, mà phải rom trắng vì nó xài thẳng port 80 nếu cài omv hay gì trước rồi thì sẽ đụng gây lỗi.

Các bác chịu khó nghiên cứu nhé e thì khoái vụ phần cứng thôi chứ ko khoái vọc phần mềm, đang đợi con Phicomm N1 vs RayCloud 2 về nữa rồi nghịch chơi chứ phần mềm kiếm 1 cái chạy quanh năm 24/24 ko phải tắt là ok chả xem xét nhiều :adore:
bác up bản của em trước lên #1 đi, bản đó chạy ổn hơn các bản khác nhiều.

:byebye::byebye:

Tuan565

Reaction score
9
cuibapvodanh said:
bác up bản của em trước lên #1 đi, bản đó chạy ổn hơn các bản khác nhiều.

:byebye::byebye:
Mình để lên rồi đó, có gì bạn sửa ở post #577 cho mọi người theo dõi nhé mình link tới post đó :adore:

lamifa

Reaction score
7
Tuan565 said:

Cho link mua Phicomm N1 vs RayCloud 2 đi :)

Tuan565

Reaction score
9
lamifa said:
Cho link mua Phicomm N1 vs RayCloud 2 đi :)
Phicomm N1 mua trên pindoudou cái này chỉ có app mobile ko có mua ở web dc
RayCloud thì bọn nó bán cũ ở 2.taobao.com cũng chỉ mua qua app mobile dc
Còn taobao gần như chặn từ khóa Phicomm rồi ko ai đăng bán router hay nas phicomm trên taobao dc đâu

lamifa

Reaction score
7
Tuan565 said:
Phicomm N1 mua trên pindoudou cái này chỉ có app mobile ko có mua ở web dc
RayCloud thì bọn nó bán cũ ở 2.taobao.com cũng chỉ mua qua app mobile dc
Còn taobao gần như chặn từ khóa Phicomm rồi ko ai đăng bán router hay nas phicomm trên taobao dc đâu
Ca này thì khó thật rồi. Bọn Tây cũng bàn luận về Phicomm N1 và web pindoudou, bảo là con này chạy được mọi loại linux distro, cũng hàng đào coin xả ra, chip S905D, 2GB ram. Anh em nào gom hàng về VN rồi bán lại cho anh em đi, tính % công trên mỗi cái thoải mái.

duo8

Member
Reaction score
1
Bọn phicomm cũng có cục router K3 cấu hình khủng lắm mà bán trên amazon có $36