[Quick Review] ChainedBox L1 Pro - NAS giá rẻ cho cá nhân

bacuabaongan

Reaction score
0
Tuan565 said:
Thì nạp rom thử xem, có bản bọn nó vọc sẵn rồi đang ở OMV sẵn rồi :adore:
Có lúc nó sẽ báo Loader có lúc báo luôn Maskrom tùy là cục đó flash lần đầu hay chưa thôi
OK bác,,,
Của em khi làm theo hướng dẫn #1 lúc nhấn giữ nút reset và cắm nguồn khoảng 5s thì nó hiện Found one Maskrom Device chứ không có chi tiết

như của bác, do vậy khi em chọn Firmware thì báo lỗi.

Em không gắn HDD vào thì nó vẫn chạy chứ nhỉ

asukaa

Reaction score
0
duo8 said:
Nó đó chứ ai :)
Mua đồ từ mẽo về để trong mỗi cái phong bì cũng không sao :) Mua từ mẫu quốc bọc xốp các kiểu vẫn :brick:
Do ăn ở chứ tôi chưa bao giờ đóng gỗ bất cứ thứ gì kể cả panel ,
cái box này kể cả bỏ phần vỏ nhôm ra bên trong nó cũng bọc kín phần nhựa rồi không thể cọ linh kiện vào đâu được nên gãy như ông quá vô lý

panda113

Reaction score
0
Tuan565 said:
So vs mấy con box đang bán tầm 400k ở VN thì cấu hình thấp hơn mà, Ram chip đều thấp hơn :sweat: 1 con box giá rẻ như MXQ gọn nhẹ cũng ~300k chứ mấy
Box cũ bên trung thì đầy box rẻ mà cấu hình cũng thấp thôi
vậy tầm 500k có con nào để cài CoreElec đc ko bác , có link shopee càng tốt

Tuan565

Reaction score
9
bacuabaongan said:
OK bác,,,
Của em khi làm theo hướng dẫn #1 lúc nhấn giữ nút reset và cắm nguồn khoảng 5s thì nó hiện Found one Maskrom Device chứ không có chi tiết
như của bác, do vậy khi em chọn Firmware thì báo lỗi.

Em không gắn HDD vào thì nó vẫn chạy chứ nhỉ
Bất kỳ lỗi gì cũng phải có ảnh hoặc tên thông báo mới biết dc

AQ_donkihote

Reaction score
2
Có maifen nào Sg ship hàng điện tử của tui hotromuahang chưa...trước ship 1 lần baogam nhận tại kho Sg ko còn đóng gỗ nên e cũng nghi là do vc móp méo là do tuyêdn vc hanoi-sg ah

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp

ferrarivn

Reaction score
0
AQ_donkihote said:
Có maifen nào Sg ship hàng điện tử của tui hotromuahang chưa...trước ship 1 lần baogam nhận tại kho Sg ko còn đóng gỗ nên e cũng nghi là do vc móp méo là do tuyêdn vc hanoi-sg ah

Vận chuyển ở mình tệ thôi phía bên kia tụi sf làm ngon.
via vozForums for iPad

dichton

Reaction score
0
AQ_donkihote said:

Bên hotromuahang e chưa ord thành công món nào cả
Trc ck mua cái đh haylou ls01 báo hết hàng, tưởng hết thiệt lại phải kiếm shop khác, cũng vẫn báo hết hàng. :go:
Đến con chainbox này cũng vậy, ord 2 lần đều tạch, :gach:
qua baogam ord phát ăn ngay, đang chờ hàng về sg :">
Trc cũng ord router gehul bên baogam, thấy hàng về ko móp méo nên qđ ord bên đây lần nữa

Tuan565

Reaction score
9
dichton said:
Bên hotromuahang e chưa ord thành công món nào cả
Trc ck mua cái đh haylou ls01 báo hết hàng, tưởng hết thiệt lại phải kiếm shop khác, cũng vẫn báo hết hàng. :go:
Đến con chainbox này cũng vậy, ord 2 lần đều tạch, :gach:
qua baogam ord phát ăn ngay, đang chờ hàng về sg :">
Trc cũng ord router gehul bên baogam, thấy hàng về ko móp méo nên qđ ord bên đây lần nữa
HayLou LS01 nó báo hết hàng là đúng thôi vì hàng phải đợi 1 tháng shop Trung nó mới giao mà, con của mình đặt từ cuối t10 tận cuối t11 nó mới giao :D Om vốn làm gì mà nhận mấy đơn đó
ChainedBox chắc có vấn đề gì đó chứ shop nó đếu có chuyện hết hàng đâu

duo8

Member
Reaction score
1
viettanium said:
đúng là tháo khó thật, mình mất nửa tiếng để tìm cách tháo
Của m tháo sẵn luôn :sexy:

asukaa said:
Do ăn ở chứ tôi chưa bao giờ đóng gỗ bất cứ thứ gì kể cả panel ,
cái box này kể cả bỏ phần vỏ nhôm ra bên trong nó cũng bọc kín phần nhựa rồi không thể cọ linh kiện vào đâu được nên gãy như ông quá vô lý
Thế mà nó vẫn gãy :sogood: Gãy mạnh mới ghê, gãy kiểu này không hàn được :brick:

dichton

Reaction score
0
Tuan565 said:
HayLou LS01 nó báo hết hàng là đúng thôi vì hàng phải đợi 1 tháng shop Trung nó mới giao mà, con của mình đặt từ cuối t10 tận cuối t11 nó mới giao :D Om vốn làm gì mà nhận mấy đơn đó
ChainedBox chắc có vấn đề gì đó chứ shop nó đếu có chuyện hết hàng đâu
Em cũng nghĩ do haylou là hàng góp vốn nên dv mua ko kịp
Lần này em định ord chainbox bên đó để coi dv như nào, nhưng ko nổi, 2 lần đặt đều báo hết, (em cẩn thận ktra số lượng rồi mà vẫn vậy) :surrender: