[Quick Review] Cân bằng tải 4 wan với Mikrotik RB750gr3

babyangelhp

Reaction score
0
anicedoll123 said:
Vậy e chịu, cũng k biết làm thế nào :stick:
e cũng đang bí phần này trên con mikrotik đây, 4 port chạy 4 acc thì được rồi mà dây lằng nhằng quá, lại còn chiếm hết cổng lan trên mikrotik nên đang tìm hiểu 1 port nhiều acc mà chưa được :sweat:

silvernanohtc

Reaction score
0
babyangelhp said:
e cũng đang bí phần này trên con mikrotik đây, 4 port chạy 4 acc thì được rồi mà dây lằng nhằng quá, lại còn chiếm hết cổng lan trên mikrotik nên đang tìm hiểu 1 port nhiều acc mà chưa được :sweat:
Bác cho em xin file cấu hình nhiều WAN trên OpenWRT với ạ :adore:

HuyRongDen

Reaction score
1
babyangelhp said:
Nghĩa là ví dụ mình có 2 Line GD3, 2 tài khoản PPPoE, giờ mình dùng con này thì chỉ cần một con GPON hay một dây AON là chạy được 2 tài khoản hả bạn?

babyangelhp

Reaction score
0
silvernanohtc said:
Mình dùng Linksys EA8500 chạy OpenWRT. Hướng dẫn của OpenWRT thấy có đến 2 WAN à. Mình cần cấu hình 4 WAN
thì các wan 3 và 4 làm tương tự như wan 2 thôi bác, chứ config của e là đang dùng con Newifi3 chứ có cùng router với bác đâu mà dùng được

babyangelhp

Reaction score
0
HuyRongDen said:
Nghĩa là ví dụ mình có 2 Line GD3, 2 tài khoản PPPoE, giờ mình dùng con này thì chỉ cần một con GPON hay một dây AON là chạy được 2 tài khoản hả bạn?
2 line GD3 thì cắm thẳng vào 2 port của con Mik là chạy được 2 acc rồi, còn dư 3 ra Lan để cắm ra các router, còn cái mà mình nói chạy nhiều acc PPPoE là trên 1 GPON hoặc AON để cheat của nhà mạng ấy :byebye: thực tế thì con này chạy bao nhiêu tài khoản PPPoE cũng được, có thằng em nó làm được mà nó giấu ko chỉ cách config cho, đã thế nó còn hay khoe để trêu tức, bực ghê

babyangelhp

Reaction score
0
HuyRongDen said:
2 line GD3 thì cắm thẳng vào 2 port của con Mik là chạy được 2 acc rồi, còn dư 3 ra Lan để cắm ra các router, còn cái mà mình nói chạy nhiều acc PPPoE là trên 1 GPON hoặc AON để cheat của nhà mạng ấy :byebye: thực tế thì con này chạy bao nhiêu tài khoản PPPoE cũng được, có thằng em nó làm được mà nó giấu ko chỉ cách config cho, đã thế nó còn hay khoe để trêu tức, bực ghê

HuyRongDen

Reaction score
1
babyangelhp said:
Thì ý mình là cắm 1 dây thôi ấy chứ cắm 2 dây là dạng gộp bình thường rồi :byebye:.

tmk1207

Reaction score
3
HuyRongDen said:
Thì ý mình là cắm 1 dây thôi ấy chứ cắm 2 dây là dạng gộp bình thường rồi :byebye:.
2 dây thì gộp bt. Còn đây là các thím ý cheat của nhà mạng. 1 dây thôi nhưng quay nhiều PPOE (cheat).

Trả tiền 1 gói nhưng cheat thành nhiều gói.

Còn thím là cheat lịch sự, cheat 2 gói trả tiền 2 gói =))