[Quick Review] Cân bằng tải 4 wan với Mikrotik RB750gr3

babyangelhp

Reaction score
0
ppptran said:
Chứ 1 con phân khúc entry, giờ đòi sao nữa đây ???

TIỀN NÀO CỦA NẤY

Thím phải hiểu là cái con GR3 này, max cấu trúc có 2 luồng 1G vào CPu. Tùy cách cắm port và bridge. Làm ko đúng, nó gán 1G MAX TỔNG cho toàn bộ ( sum lại = 1G). Cái presentation mum có ( trước thím nào up pdf đó)

Còn cái VRRP là ảo hóa, mà cái qq gì ẢO là nó ăn TÀI NGUYÊN. Mà con MAX luồng ảo thì peak lên là ok rồi.

Vào reddit lượn, fiber mà uplink symetry 500M là tụi nó lên hàng RB4 serie rồi hay lên hẳn CCR.

Còn đồ Ubnt thì 500M là chuyển từ Edge qua Pro hết rồi.

CHỐT : CHẠY ÍT WAN THÔI
ko phải thím ajh, có thằng ở chỗ e nó chạy wan ảo này mà cpu nó vẫn ăn ít lắm, ko hiểu nó config thế nào, để e bảo nó chụp cho thím xem , nó cũng đang dùng RB750gr3 nhé

ppptran

Reaction score
2
babyangelhp said:
ko phải thím ajh, có thằng ở chỗ e nó chạy wan ảo này mà cpu nó vẫn ăn ít lắm, ko hiểu nó config thế nào, để e bảo nó chụp cho thím xem , nó cũng đang dùng RB750gr3 nhé
Thế thì sang giao lưu thôi. Chôm được cái code, up tham khảo nào.:beauty:

manny1992003

Reaction score
1
babyangelhp said:
Phần anh em mài mò xong rồi. Ít nhất là đã làm được, bạn kia không phải giấu diếm nữa. Giờ tới bác ngoại giao, mỹ nhơn kế chi đó kiếm coi bạn kia dùng cái gì. Anh em hóng tin vui của 2 bạn.

manny1992003

Reaction score
1
babyangelhp said:
Phần anh em mài mò xong rồi. Ít nhất là đã làm được, bạn kia không phải giấu diếm nữa. Giờ tới bác ngoại giao, mỹ nhơn kế chi đó kiếm coi bạn kia dùng cái gì. Anh em hóng tin vui của 2 bạn.

babyangelhp

Reaction score
0
manny1992003 said:
nếu nói thì đã ko phải mò từ phần trước bác ạh:sweat:

BOT

Administrator
Reaction score
4
babyangelhp said:
Share cái file pdf đó bác ơi :sexy:

BOT

Administrator
Reaction score
4
babyangelhp said:
Share cái file pdf đó bác ơi :sexy:

manny1992003

Reaction score
1
babyangelhp said:
Mình nghĩ lúc trước chưa ai làm được nên còn giấu, kiểu bí kíp để xài riêng. Còn bây giờ mọi người làm được và đang qua phần tối ưu hóa rồi thì giấu chi nữa bác? Giấu thì vài bữa mọi người mò ra cũng vậy à. Từ lúc mình rớ tay vô được con mik, đến lúc chọt chọt nó chạy nhiều PPPoE trên 1 line WAN mất có 5 tiếng với kiến thức về nó là 0. Mà ác một cái là lần làm đầu tiên đó lại dùng CPU thấp mới đau. Hiện giờ đang có nhiều việc khác nên mình tạm thời chưa mò tiếp được. Tuy nhiên, nhiều cái đầu vẫn hơn 1 cái đầu nên các bác chung tay thì mình tin là trước sau gì cũng ra. Bạn kia chia sẻ thì giúp mọi người đỡ tốn thời gian thôi.