[Quick] Bàn chải đánh răng - Xiaomi Soocare X3

tranduymb

Reaction score
0
Mình mới mua con giống chủ thớt. Xin hỏi chủ thớt là nó có 4 chế độ. Thì chế độ nào tốt nhất, hay cứ 1 lúc lại bấm chuyển chế độ. Và đánh răng thì đánh từ đâu đến đâu, thank :adore:

N.P

Reaction score
0
tranduymb said:
Mình mới mua con giống chủ thớt. Xin hỏi chủ thớt là nó có 4 chế độ. Thì chế độ nào tốt nhất, hay cứ 1 lúc lại bấm chuyển chế độ. Và đánh răng thì đánh từ đâu đến đâu, thank :adore:
Kinh nghiệm của tui là quẹt kem sơ hết các hàm rồi bật đánh từ răng trong cùng hàm trái đánh ra.
Sent using vozFApp

tranduymb

Reaction score
0
N.P said:
Kinh nghiệm của tui là quẹt kem sơ hết các hàm rồi bật đánh từ răng trong cùng hàm trái đánh ra.

Sent using vozFApp
Phải quẹt kem sơ hết là phải rồi, nếu ko bật máy nó văng tứ tung:byebye:. Nhưng thấy máy nó cũng tự chuyển kiểu rung, chắc từng giai đoạn phù hợp với răng khu vực nào, nên ko biết là đánh từ đâu đến đâu nữa

PCT_Q1_DoanNgocHai

Reaction score
0
em lợi viêm thì nên dùng bàn chải sóng âm hay xoay hả các bác ? Bên trung quốc nhiều con rẻ phết

thangngo

Reaction score
0
PCT_Q1_DoanNgocHai said:
em lợi viêm thì nên dùng bàn chải sóng âm hay xoay hả các bác ? Bên trung quốc nhiều con rẻ phết
em cũng bị, từ khi dùng bàn chải siêu âm thì gần như không bị chảy máu lợi nữa, cảm giác thích hơn nhiều
bàn chải xoay chưa dùng nên không biết thế nào

PCT_Q1_DoanNgocHai

Reaction score
0
thangngo said:
em cũng bị, từ khi dùng bàn chải siêu âm thì gần như không bị chảy máu lợi nữa, cảm giác thích hơn nhiều
bàn chải xoay chưa dùng nên không biết thế nào
bác dùng loại nào vậy,sóng âm nó vẫn là cái đầu bàn chải nó xoay lên xuống đúng ko

kenshire

Reaction score
0
Có bác nào dùng bàn chải Xiaomi Dr Bei chưa, cho mình xin link đặt với, thks

N.P

Reaction score
0
PCT_Q1_DoanNgocHai said:
bác dùng loại nào vậy,sóng âm nó vẫn là cái đầu bàn chải nó xoay lên xuống đúng ko
Rung siêu âm với xoay tròn.
Xoay tròn hiện có Oral-B bá nhất. Rung siêu âm là Philips, Xiaomi và 1 số OEM TQ giá rẻ.
Rung là rung thôi chứ ko có xoay gì hết. Còn xoay là vừa xoay (nhưng ko xoay 360 độ) vừa nhấn.
Viêm lợi, nha chu, sâu răng hoặc cao răng đi nha sĩ khám chữa đi đã, chứ bàn chải ko chữa đc đâu. Còn nếu lợi yếu thì chọn mấy đầu bàn chải sensitive lông mềm để lỡ đánh vào lợi cũng ko đau lắm.
Sent using vozFApp

PCT_Q1_DoanNgocHai

Reaction score
0
N.P said:
Rung siêu âm với xoay tròn.
Xoay tròn hiện có Oral-B bá nhất. Rung siêu âm là Philips, Xiaomi và 1 số OEM TQ giá rẻ.
Rung là rung thôi chứ ko có xoay gì hết. Còn xoay là vừa xoay (nhưng ko xoay 360 độ) vừa nhấn.

Viêm lợi, nha chu, sâu răng hoặc cao răng đi nha sĩ khám chữa đi đã, chứ bàn chải ko chữa đc đâu. Còn nếu lợi yếu thì chọn mấy đầu bàn chải sensitive lông mềm để lỡ đánh vào lợi cũng ko đau lắm.

Sent using vozFApp
em đang muốn hỏi nếu bị viêm lợi thì nên dùng loại siêu âm hay xoay,loại siêu âm hình như ko có đầu sensitive.