Hannibal

Reaction score
0
2020 tới nơi rồi mà sao còn cổ hủ quá vậy, theo đạo thì có vấn đề gì đâu.

nkvs_tanhanhbi

Reaction score
0
Hannibal said:
2020 tới nơi rồi mà sao còn cổ hủ quá vậy, theo đạo thì có vấn đề gì đâu.
:chaymau: người ta không thích thì sao thím

sheva001

Reaction score
0
Vợ là sống cả đời , chứ mấy bà cô dì chú bác có quan trọng gì . Đám cưới họ ko đi càng tốt đỡ phải tiếp . Hồi đám cưới mình ở dưới quê vợ , bố mẹ mình đòi đi mình còn chả cho , bảo đi mất thơi gian làm gì đâu . Cuối cùng đúng như vậy , đến mình chú rể xuống mà còn chả ai biết là thằng nào , mặc quần đùi ra ngồi nhậu bét nhè xong về

quynhhuong999

Reaction score
0
sheva001 said:
Vợ là sống cả đời , chứ mấy bà cô dì chú bác có quan trọng gì . Đám cưới họ ko đi càng tốt đỡ phải tiếp . Hồi đám cưới mình ở dưới quê vợ , bố mẹ mình đòi đi mình còn chả cho , bảo đi mất thơi gian làm gì đâu . Cuối cùng đúng như vậy , đến mình chú rể xuống mà còn chả ai biết là thằng nào , mặc quần đùi ra ngồi nhậu bét nhè xong về :D
Đúng rồi
Thực ra thì chỉ cần đi đăng ký kết hôn cái rồi kéo nhau về ở cũng xong chuyện.
Bà con có bàn ra tán vào thì cũng thời gian là đâu vào đấy thôi.

viktor

Reaction score
1
quan trọng là do mình, hợp hay ko cũng là do mình, đạo nó chỉ lý thuyết 1 số việc, mục đích răn đe đưa con người đến lối sống tốt đẹp hơn, trước khi lấy nhau thì cứ ngồi thảo luận trước, xem thái độ của nó và nhà nó thể nào, ví dụ như con cái đẻ ra thì không được ép theo đạo, rồi ko dc cuồng tín quá, phải phân tích đúng sai, hòa hợp là ở dc hết, lấy vợ cho mình, chứ ko phải lấy vợ cho mẹ mình, và cũng không lấy vợ cho họ hàng nhà mình, quan trọng nó về nhà biết lễ phép với người trên, lịch sự với người dưới, vấn đề đạo điếc ko quan trọng, đi lễ thích thì đi ko đi cũng chả sao, nhắc lại nhớ đến con bồ cũ, trưa nó gọi bảo chiều qua chở e đi lễ, ừ thì vác xác sang ăn uống xong chui lên phòng, nói chuyện đến tầm 15h thì bắt đầu bú liếm, đã đời ngó đồng hồ đã thấy 17h rồi, thôi làm shot nữa rồi ôm nhau ngủ luôn, lễ với chả liếc

bunwa

Reaction score
0
Cám ơn các thím chia sẻ, em than thở vậy thôi, ráng tới đâu hay tới đó

geoman

Reaction score
0
Chuyện dễ òm dễ giải quyết mà. Cứ giả bộ chiều ý nhà gái đi, vô đạo hẳn hoi luôn giả bộ cuồng cuồng vào xong rồi nói thẳng với gia đình bên mình là con giả bộ thôi, cưới xong thì tách vợ dần dần ra khỏi đạo rồi cũng chả ai làm được gì, thuyền theo lái mà lúc đó gạo nấu thành cơm rồi.

Nếu thím yêu quá không bỏ được mà không muốn theo đạo thì làm vậy,

just kidding thôi nhé :gach, thấy nhiều th vậy lắm rồi đơn cử là ông già người yêu hồi đó cũng giả bộ theo đạo lấy bà già xong rồi cũng lấy lí do ở xa, bận không chở đi lễ mỗi chủ nhật riết rồi bả cũng bỏ đạo luôn, bên ngoại hồi đầu cũng chửi dữ lắm còn nói mày bị quỷ satan mê hoặc nhưng gạo nấu thành cơm lần lần cũng chả chửi được nữa

supersipdo

Reaction score
0
kak5555 said:
Ko ai thờ cúng ông bà vì bên này ko cho .
Ko vào làm nn đc ,nếu có ng làm trước khi theo rồi thì ko lên chức đc
Nói chung hạn chế rất nhiều :look_down:
ai nói bác là bên Đạo không cho thờ cúng ông bà?:canny:

vẫn bình thường nhé, vẫn làm lễ giỗ bàn thờ tổ tiền đang hoàng :gach: