bunwa

Reaction score
0
MUforever said:
nghe giọng bà mẹ thì cũng ko quá gay gắt. Nhưng nếu đã nhắc đến chuyện đám cưới thì đầu tiên bảo con ny kiếm việc làm đi đã rồi hãy nghĩ đến chuyện cưới xin. Kiếm việc làm, 2 đứa chịu khó dày mặt qua lại cả 2 nhà thì lâu dần cũng xuôi cả thôi.
Này là chị e bảo lại á, mẹ e gọi dt là bảo e nhất quyết bỏ bằng được :sweat:

vivkin04

Reaction score
0
Vấn đề tôn giáo luôn là vấn đề nan giải. Bạn mình 2 đứa cũng quen gái theo đạo và đã chia tay hết rồi. Dù cố gắng đi nhà thờ, học giáo lý để thi, nhưng còn nhiều yếu tố gia đình họ hàng ảnh hưởng nữa, tốt nhất là chia tay sớm bớt khổ đau

MUforever

Reaction score
0
bunwa said:
Này là chị e bảo lại á, mẹ e gọi dt là bảo e nhất quyết bỏ bằng được :sweat:
bỏ hay ko là do mình, vợ là vợ mình chứ đâu phải vợ thiên hạ. Nếu biết ko đi ăn cưới thì báo hỉ càng nhàn. Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, trc khi làm bài liều bất chấp thì cứ cố cải tạo bản thân 2 đứa đi, bảo ban nhau sống tốt, có công ăn việc làm tốt, trước là tốt cho mình, sau là gia đình ng ta thấy thế cũng sẽ dịu đi phần nào

AvadaKedaKeda

Reaction score
0
MUforever said:
nghe giọng bà mẹ thì cũng ko quá gay gắt. Nhưng nếu đã nhắc đến chuyện đám cưới thì đầu tiên bảo con ny kiếm việc làm đi đã rồi hãy nghĩ đến chuyện cưới xin. Kiếm việc làm, 2 đứa chịu khó dày mặt qua lại cả 2 nhà thì lâu dần cũng xuôi cả thôi.
MUforever said:
bỏ hay ko là do mình, vợ là vợ mình chứ đâu phải vợ thiên hạ. Nếu biết ko đi ăn cưới thì báo hỉ càng nhàn. Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, trc khi làm bài liều bất chấp thì cứ cố cải tạo bản thân 2 đứa đi, bảo ban nhau sống tốt, có công ăn việc làm tốt, trước là tốt cho mình, sau là gia đình ng ta thấy thế cũng sẽ dịu đi phần nào
Nick 2006 cmt có khác. Ưng thím quá :beauty:

vjtamjn2

Reaction score
0
Không được thì bảo người yêu bỏ đạo đi. Còn không thì nói rõ, đạo ai người đó giữ, mình không theo, sau này con cái cũng không theo, thử nói với người yêu thím vậy coi. Mà mình lớn rồi, yêu ai thì do mình quyết định, đừng có để người nhà xen vào.

l4ulegend

Reaction score
0
MUforever said:
nếu nhà gái đồng ý đạo ai người đấy giữ với không bắt con cái đẻ ra theo đạo thì ok, chứ nhà gái mà bắt con cái đẻ ra rửa tội với theo đạo thì tốt nhất là chia tay cho khỏi mất lòng nhau :go:

Nup_lum_can_trom

Reaction score
0
Bọn đạo luôn khuyến khích đẻ nhiều để đi truyền đạo . dcu nhà nó nhà rõ nghèo cũng đi đẻ cho lắm

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp

catsrope

Reaction score
1
Cưới xong mỗi CN phải đi nhà thờ với nó. Rồi có khi bận k đi dc lại có cãi nhau nữa. Khổ vl. Với cả đám giỗ hình như nó cũng k tham dự

Gửi từ Samsung SM-A705F bằng vozFApp

cal

Reaction score
0
Những chuyện như vầy thì thường kết thúc theo hướng bên công giáo có thêm 1 tín đồ. Làm mẹ đời nay đôi khi bạc bẽo lắm, con trai nó thường nghe lời vợ nó hơn là nghe lời mẹ. Không cần biết người đã từng mang nặng đẻ đau, nuôi mình lớn khôn.

binhtamn

Reaction score
0
Nup_lum_can_trom said:
Bọn đạo luôn khuyến khích đẻ nhiều để đi truyền đạo . dcu nhà nó nhà rõ nghèo cũng đi đẻ cho lắm:shame:
vãi cả liên quan, không tư vấn cho người ta lại vào nói xàm