Quá nản với việc rửa chén, phải mua cái máy rửa chén thôi ?

mhbbnsbtcm

Reaction score
0
tiny toon said:
Bác này làm mình quyết cái con robot rồi đấy :beauty:
mountain90 said:
Thím dùng Mi 1 hay 2 thế? E cũng đang thấy thích. Đọc rv của thím máu lên não nhiều.
Năm nay tiêu nhiều tiền quá! :byebye:

Gửi từ BlackBerry KeyOne bằng vozFApp
con mi 1 bác, nhà nuôi 2 con chó nữa, mình cho nó hút 3 ngày 1 lần, sạch trơn mát rượi, 2-3 ngày đổ hộp chứa 1 lần là xong :beauty: tùy chỉnh chế độ hút, khỏe re, có cho quét cả nhà, hoặc giấu vô phòng cho nó hút riêng phòng ngủ cũng đc.
lúc nó chạy nó sẽ đi vòng hết nhà 1 lần vẽ map, sau đó mới đi quét lại :beauty:

kimlink

Reaction score
1
Có hơn chục củ thì xoắn gì nhỉ :surrender: mua 1 cái về dùng cho sướng.

mountain90

Reaction score
0
mhbbnsbtcm said:
con mi 1 bác, nhà nuôi 2 con chó nữa, mình cho nó hút 3 ngày 1 lần, sạch trơn mát rượi, 2-3 ngày đổ hộp chứa 1 lần là xong :beauty: tùy chỉnh chế độ hút, khỏe re, có cho quét cả nhà, hoặc giấu vô phòng cho nó hút riêng phòng ngủ cũng đc.
lúc nó chạy nó sẽ đi vòng hết nhà 1 lần vẽ map, sau đó mới đi quét lại :beauty:

https:\\2.pik.vn/20181cdbd21d-7627-4c24-ae13-d476b832e91b.png (Ảnh)
Review có tâm quá. Em cân nhắc làm 1 con về dọn nhà cho thầy u vậy, nhà 100m2 x 4 tầng, quét há mồm!

hakuren

Reaction score
0
kimanuk said:
Thớt ở đâu, ở HN thì thằng e đang thanh lý con bosch mua obz nó k biết xài. Chắc vừa bán vừa cho. Electrolux mấy năm nay toàn bị xếp vào top máy rửa bát tệ nhất năm thôi
Thế giá bn thím? Kích cỡ thế nào?

cknight_159

Reaction score
0
kimanuk said:
Thớt ở đâu, ở HN thì thằng e đang thanh lý con bosch mua obz nó k biết xài. Chắc vừa bán vừa cho. Electrolux mấy năm nay toàn bị xếp vào top máy rửa bát tệ nhất năm thôi
Bác ơi, bác cho em xin mã máy đó hoặc cho em xin số đt, hoặc FB của em bác được không ạ? Em cũng đang tính làm một con Bosch cho obz. Em cảm ơn ạ.

komono

Reaction score
0
Nhà mình dùng bosch chỉ phàn nàn là giá đắt , hỏng thì sửa khá tốn kém

cknight_159

Reaction score
0
.CuuVuiVe. said:
Cũng đang xem rv mấy con. Cái đắn đo nhất là nó rửa lâu quá.
Hóng ở thớt này xem có đc tin hữu ích gì k

Gửi từ Samsung SM-A510F bằng vozFApp
Bác mua cái máy Bosch 13 bộ ấy, loại SMS25KI00E đời mới có 3 khay rửa rất ok, máy đời trước chỉ có 2 khay, như nhà em hồi đó lắp đặt xong là 15.5tr, thêm cái chân đế 200k với bột rửa, nước bóng, muối nữa là 300k, tổng vệ sinh 16tr, hình như có chỗ bán còn rẻ hơn. Dùng rất ok, cả ngày xong bữa tối mới cho rửa thì lo gì rửa lâu đâu bác. Sáng ngủ dậy là lại có bát đũa khô ráo rồi.
Còn nếu bác lo nó tốn điện thì không hề nhé, ngày nào em cũng rửa 1 lần, có hôm còn 2 lần, mà tiền điện chẳng thấy tăng mấy, theo em ước lượng chỉ tăng tầm 100k-150k.
Riêng nước thì còn tốn ít hơn so với rửa tay. Em dùng máy này 3 tháng rồi, tháng nào tiền nước ít hơn so với thời gian trước. 3 tháng rồi mà vẫn chưa hết 1 túi bột rửa, 1 chai nước bóng mua hồi đầu, muối thì còn rất nhiều.
Túm lại là không hề tốn tẹo nào mà dùng lại rất sung sướng cái người. Đặc biệt là nhìn các loại ly tách thủy tinh sẽ thấy MRB nó đáng tiền cỡ nào. Bát dính cơm khô cứng lại thường nếu rửa tay là phải ngâm 1 thời gian thì em mới rửa sạch được, mà giờ em cứ tương vào máy thôi, nó rửa được sạch bong. :D

twosu9x

Reaction score
0
cknight_159 said:
Bác mua cái máy Bosch 13 bộ ấy, loại SMS25KI00E đời mới có 3 khay rửa rất ok, máy đời trước chỉ có 2 khay, như nhà em hồi đó lắp đặt xong là 15.5tr, thêm cái chân đế 200k với bột rửa, nước bóng, muối nữa là 300k, tổng vệ sinh 16tr, hình như có chỗ bán còn rẻ hơn. Dùng rất ok, cả ngày xong bữa tối mới cho rửa thì lo gì rửa lâu đâu bác. Sáng ngủ dậy là lại có bát đũa khô ráo rồi.
Còn nếu bác lo nó tốn điện thì không hề nhé, ngày nào em cũng rửa 1 lần, có hôm còn 2 lần, mà tiền điện chẳng thấy tăng mấy, theo em ước lượng chỉ tăng tầm 100k-150k.
Riêng nước thì còn tốn ít hơn so với rửa tay. Em dùng máy này 3 tháng rồi, tháng nào tiền nước ít hơn so với thời gian trước. 3 tháng rồi mà vẫn chưa hết 1 túi bột rửa, 1 chai nước bóng mua hồi đầu, muối thì còn rất nhiều.
Túm lại là không hề tốn tẹo nào mà dùng lại rất sung sướng cái người. Đặc biệt là nhìn các loại ly tách thủy tinh sẽ thấy MRB nó đáng tiền cỡ nào. Bát dính cơm khô cứng lại thường nếu rửa tay là phải ngâm 1 thời gian thì em mới rửa sạch được, mà giờ em cứ tương vào máy thôi, nó rửa được sạch bong. :D
Nhớ ko lầm thì có bác post link con SMS25KI00E này đang sale còn 13tr đấy :"> thím nào máu quá thì hốt

wave8x

Reaction score
0
mountain90 said:
Thưa ông đấy là đũa chỉ dùng để xào cho nên trông nó như thế chứ éo phải đũa ăn cơm ạ. Ông cũng để ý ghê phết :sogood:
Ông dạy chúng tôi tiêu tiền, tôi cảm ơn nhưng thấy đéo ok :))

Chú ý mấy loại đũa , đồ nhựa xem cái nào support cho MRB thì hãy cho vào nhé thím . Không để ý là hỏng đồ đấy , đũa gỗ tre ,nhựa mica hay bị bạc màu khi dung MRB

twosu9x

Reaction score
0
wave8x said:
Chú ý mấy loại đũa , đồ nhựa xem cái nào support cho MRB thì hãy cho vào nhé thím . Không để ý là hỏng đồ đấy , đũa gỗ tre ,nhựa mica hay bị bạc màu khi dung MRB
nhìn sao biết nhỉ thím ? nhà em xài đũa gỗ mua trong siêu thị :chaymau: