quả báo , nghiệp chướng có thật không . hay chỉ là sự ngẫu nhiên ?

alert

Reaction score
0
như tittle . theo các bác thì quả báo có thật không . hay chỉ là sự ngẫu nhiên xuất hiện trong cuộc sống . còn theo em thì quả báo chỉ là do người đời mong muốn có sự công bằng trong cuộc sống thôi :byebye::byebye:

Alpacino00

Reaction score
0
Làm gì có chuyện ngẫu nhiên
Bạn gieo cái gì thì bạn gặt quả đấy
Ví dụ như bạn sống ko đẹp với bạn bè, thì bạn bè chắc chắn quay mặt, hoặc đạp bạn xuống
Bạn mất dạy với cha mẹ ông bà, con bạn nhìn thấy thì sau nì nó lớn nó cũng giống vậy với bạn

nvsaygg

Reaction score
0
Làm gì có thứ gọi là quả báo, quả báo chỉ do những kẻ yếu bị ức hiếp, ko phản kháng lại dc tự nghĩ ra thôi, nếu có quả báo thật iq cao đông lào chết mẹ hết rồi

devmaster

Reaction score
0
Có bạn ạ. Kiếp này ăn thịt chó kiếp sau hóa thân thành exciter.

nth121

Reaction score
0
Có một thằng trong công mình tên N. ->và nó chuyên chơi trò nói xấu người khác sau lưng, nhạo báng, xuyên tạc người khác, cho dù người ta đã không thích về việc đó! :D

- Mình nói thẳng là trong những kẻ phản diện mình gặp từ bé tới giờ - chưa kẻ nào ko biết nhục và thiếu tự trọng, hèn & nhây như nó-> Kể cả những kẻ phản diện tồi tệ nhất mình gặp trong 15 năm trở lại đây -> dù ác đến đâu mình vẫn còn gì đó tôn trọng -> chưa hề và chưa kẻ nào làm mình thấy kinh tởm như nó!

Hồi đại học mình từng gặp một ông giám thị tên Nghĩa mình rất ghét -> nhưng cũng ko đến nỗi mong ổng chết cả nhà. Trong cuộc đời ai cũng gặp dăm bảy loại "kẻ phản diện", hiểu chứ? Nhưng mình nói vậy là hiểu "kẻ phản diện" này với mình nó tởm đến mức nào rồi, và đây cũng là kẻ gây thiệt hại nhiều nhất cho mình từ trước đến giờ.

Mình cũng đang chờ coi quả táo quả tạ nó gặp là gì?

ryajautb

Reaction score
35
nth121 said:
Có một thằng trong công mình tên N. ->và nó chuyên chơi trò nói xấu người khác sau lưng, nhạo báng, xuyên tạc người khác, cho dù người ta đã không thích về việc đó! :D

- Mình nói thẳng là trong những kẻ phản diện mình gặp từ bé tới giờ - chưa kẻ nào ko biết nhục và thiếu tự trọng, hèn & nhây như nó-> Kể cả những kẻ phản diện tồi tệ nhất mình gặp trong 15 năm trở lại đây -> dù ác đến đâu mình vẫn còn gì đó tôn trọng -> chưa hề và chưa kẻ nào làm mình thấy kinh tởm như nó!

Hồi đại học mình từng gặp một ông giám thị tên Nghĩa mình rất ghét -> nhưng cũng ko đến nỗi mong ổng chết cả nhà. Trong cuộc đời ai cũng gặp dăm bảy loại "kẻ phản diện", hiểu chứ? Nhưng mình nói vậy là hiểu "kẻ phản diện" này với mình nó tởm đến mức nào rồi, và đây cũng là kẻ gây thiệt hại nhiều nhất cho mình từ trước đến giờ.

Mình cũng đang chờ coi quả táo quả tạ nó gặp là gì?
bạn có thể cho nó quả báo đó là cho nó vỡ alo thôi :gach:

lapnickmoidedobiban

Reaction score
0
cái này phải hỏi thánh hỏi mẫu chứ hỏi mấy th vozer thì biết cái đ gì. riêng mình thì vẫn tin là có

Baresi_clone

Reaction score
0
Mình thì tin có nguyên nhân-kết quả, chỉ vậy thôi. Còn cái nguyên nhân, kết quả ấy xấu hay tốt là tự do con người cảm nhận.