[preview]-Chuyên đề nhắn tin + thái độ gái qua tin nhắn

Carrie Mathison

Reaction score
0
Last Updated 25-03-2014 at 21:25
Đâu tiên là em xin chào các thím (Các thím chào em lại chớ:sweat:). Do tài khoản shunshin24 đã bị mod cho ra đảo(chẳng bít cái lý do) nên em mượn nick này để tạo Topic. Hiện tại trong box em chưa thấy topic nào nêu lên về vấn đề nhắn tin và nhắn tin thế nào để đúng cách. Nên topic này em sẽ viết thật chuyên sâu về cách nhắn tin, đánh giá mức độ xanh qua tin nhắn, đồng thời đoán thái độ của gái (Tức là em sẽ dịch tin nhắn một cách trần trụi cho các thím). Do đây là những kinh nghiệm cá nhân và em cũng tham khảo forum AA, tài liệu ta, tây, Ấn độ, isarel, irắc... bla bla :sexy:. Nên mong được nhận gạch từ các thím ạ.

Nhưng để các thím thật sự hiểu thì em xin phân tích bao quát tính cách gái cũng như góc nhìn khách quan nhất. Túm cái váy lại là em vào luôn vấn đề cho các thím khỏi chờ. :sweat:

I) Góc nhìn của người tư vấn
Lang thang trong f145 em thấy các thím tạo nhiều topic tư vấn này nọ. Nhưng tại sao có thím vào tư vấn thì có tiến triển tốt, còn có những topic tư vấn xong thì..."tình hình càng xấu đi", "có điều không ổn rồi thím ơi" hay là nặng hơn là "Thằng tư vấn ngu vãi ra":sweat:. Vậy thực sự có phải người tư vấn không chất lượng không? (Cái này em nói chung chung nha, chứ em chưa bị chửi, thím nào nói em chửi xéo thì em gạch tét cmn đầu luôn nhé:gach:).

Thứ nhất là người tư vấn chỉ tư vấn cho các thím dưới một góc nhìn khách quan. Nói một cách khác, họ chỉ xử lý được những thông tin mà thím cung cấp dưới góc nhìn của các thím. Họ không thể xác minh được tính đúng - sai, đầy đủ hay thiếu sót của vấn đề thím đưa ra. Đó là chưa kể có nhiều thím cdsht kể lại câu chuyện một cách rất là.....em gọi là "Tiếng gọi nơi con trym" nhé các thím :brick:.
Thứ hai là người tư vấn không thể nào đoán được cảm xúc của đối phương nếu các thím không report lại đoạn tin nhắn thím đã "tò te tú tí". Mẫu tin nhắn rất có giá trị cho người tư vấn, họ có thể đoán gần như chính xác đối phương đang nghĩ gì. Còn không, họ chỉ có thể tưởng tượng qua lời thuật của các thím. Nên tỉ lệ chính xác chỉ nằm ở mức 60%.

Vì thế, các thím cần tư vấn thì nên thuật lại câu chuyện một cách cụ thể. (cho em nó thật trần trụi vào). Đồng thời các thím nên report đoạn chat ngày xảy ra biến cố. Và phải cập nhật tình trạng thường xuyên. Để người tư vấn có cái nhìn thật chính xác về vấn đề của các thím.

Cưa gái - Mỗi người một phong cách riêng

1) Tình trạng "khủng hoảng"
"Khủng hoảng" là tình trạng mà hầu như các thím nào được tư vấn cũng đều phải trải qua. Khi các thím được "thông não" thì các thím thấy minh được khai sáng (Măc dù trong đầu còn tối thui :sosad:), có cảm giác sắp tìm ra được con đường mới triển vọng hơn. Thấy những điều mà từ trước đến giờ mình vẫn ngộ nhận. Thế là các thím sướng rung trym lên :sexy:. Đọc đi đọc lại những lời tư vấn. Và rồi.... đem về áp dụng ngay. Kết quả là các thím đạt được thành công như mong muốn. Tối về nhà hát "I'm just a little big boy in the middle of bird....bla bla :beauty:". Thế nhưng vài tuần sau các thím bị gái bơ. Thì lại đem lên đây tư vấn tiếp.... và một cái vòng luân phiên như thế.... Cứ bị bơ thì lại đem lên tư vấn tiếp....Cuối cùng các thím nhận ra, hình như gái không thích mình, không thích đi chơi với mình mà hình như....thích các tin nhắn mình đã gửi. Nói thẳng ra là thích thằng tư vấn ấy ( Vì những tin nhắn các thím đã gửi đâu phải là ý của các thím đâu:sweat:).
Thế là sau đó các thím rơi vào bế tắc, cảm giác mình rất là gượng gạo. Đây chính là "khủng hoảng" nhé các thím.
2) Nguyên nhân của "khủng hoảng"
Như em đã nói, mỗi người sẽ có một phong cách cưa gái riêng. Sẽ không ai giống ai. Và cả những người tư vấn cũng thế. Họ có cách nói chuyện, có cách đưa đẩy, có cách làm họ lạnh lùng rất khác nhau. Tuy nhiên nó cùng hướng chung một nguyên tắc: Đó là họ biết phỏng đoán cảm xúc của gái. Vì sao? Họ nắm bắt được tâm lý con gái (Em sẽ đề cập phần sau). Họ học, họ dung hợp và họ tạo phong cách cho riêng mình:surrender:

Khi các thím được nhiều người tư vấn. Các thím cố gắng tiếp thu nó. Mỗi người một ít. Chọn lọc những các hay. Nhưng suy cho cùng, đó cũng chỉ là phong cách của người khác. Các thím không thể nào dung hợp được, chỉ cố chèn ép nó mà thôi.

1 cá nhân được dung hoà bởi các yếu tố: tính cách, chuẩn mực đạo đức, tâm hồn và cái frame của các thím (thoải mái, vui vẻ, hay ưu tư v.v). Khi các thím tiếp nhận tính cách của người khác. Thì nó lại không hợp với các frame của các thím.

Vì thế khi các thím được tư vấn lúc đó. Giải quyết được chỉ là cái ngọn mà thôi. Còn nguyên nhân gây ra các thím vẫn còn mù tịt. Cho nên em tạo topic này để các thím cùng sau chia sẽ các mẫu tin nhắn làm các thím thắc mắc, ẩn ý của gái đằng sau tin nhắn ấy. :canny:

Phần tiếp theo em sẽ nói tiếp về "tâm lý con gái" " Sai lầm khi tán gái của các boy" Sau đó em đi thằng vào "cách nhắn tin", "tao phong cách riêng" nhé các thím. Em lót gạch trước cho dễ theo dõi :gach:

P/s: Nhằm tránh loãng topic. Thì các thím nào muốn tư vấn nên lập 1 cái topic rồi inbox em (shunshin25 nhá, acc này em mượn, acc kia vừa tạo ko thread được), tránh hỏi trực tiếp lên đây. Thím nào có mẫu tin nào khó hiểu, hay hay. Thì post lên các thím bâu vào mà phân tích nhá các thím.

Mục lục( khuyến đọc đầu từ đâu, nếu không sẽ không hiểu)
Sai lầm thường gặp của con trai (Phần 1)
Sai lầm thường gặp của con trai + tâm lý con gái (Phần 2)
(Sai lầm thường gặp của con trai (Phần 3)
Kỹ thuật nhắn tin(Phần 1)
Kỹ thuật nhắn tin(Phần 2)
Kỹ năng bắt chuyện với người lạ
Cách mở chủ đề và phương pháp xin lỗi gấu

Đâu tiên là em xin chào các thím (Các thím chào em lại chớ:sweat:). Do tài khoản shunshin24 đã bị mod cho ra đảo(chẳng bít cái lý do) nên em mượn nick này để tạo Topic. Hiện tại trong box em chưa thấy topic nào nêu lên về vấn đề nhắn tin và nhắn tin thế nào để đúng cách. Nên topic này em sẽ viết thật chuyên sâu về cách nhắn tin, đánh giá mức độ xanh qua tin nhắn, đồng thời đoán thái độ của gái (Tức là em sẽ dịch tin nhắn một cách trần trụi cho các thím). Do đây là những kinh nghiệm cá nhân và em cũng tham khảo forum AA, tài liệu ta, tây, Ấn độ, isarel, irắc... bla bla :sexy:. Nên mong được nhận gạch từ các thím ạ.

Nhưng để các thím thật sự hiểu thì em xin phân tích bao quát tính cách gái cũng như góc nhìn khách quan nhất. Túm cái váy lại là em vào luôn vấn đề cho các thím khỏi chờ. :sweat:

I) Góc nhìn của người tư vấn
Lang thang trong f145 em thấy các thím tạo nhiều topic tư vấn này nọ. Nhưng tại sao có thím vào tư vấn thì có tiến triển tốt, còn có những topic tư vấn xong thì..."tình hình càng xấu đi", "có điều không ổn rồi thím ơi" hay là nặng hơn là "Thằng tư vấn ngu vãi ra":sweat:. Vậy thực sự có phải người tư vấn không chất lượng không? (Cái này em nói chung chung nha, chứ em chưa bị chửi, thím nào nói em chửi xéo thì em gạch tét cmn đầu luôn nhé:gach:).

Thứ nhất là người tư vấn chỉ tư vấn cho các thím dưới một góc nhìn khách quan. Nói một cách khác, họ chỉ xử lý được những thông tin mà thím cung cấp dưới góc nhìn của các thím. Họ không thể xác minh được tính đúng - sai, đầy đủ hay thiếu sót của vấn đề thím đưa ra. Đó là chưa kể có nhiều thím cdsht kể lại câu chuyện một cách rất là.....em gọi là "Tiếng gọi nơi con trym" nhé các thím :brick:.
Thứ hai là người tư vấn không thể nào đoán được cảm xúc của đối phương nếu các thím không report lại đoạn tin nhắn thím đã "tò te tú tí". Mẫu tin nhắn rất có giá trị cho người tư vấn, họ có thể đoán gần như chính xác đối phương đang nghĩ gì. Còn không, họ chỉ có thể tưởng tượng qua lời thuật của các thím. Nên tỉ lệ chính xác chỉ nằm ở mức 60%.

Vì thế, các thím cần tư vấn thì nên thuật lại câu chuyện một cách cụ thể. (cho em nó thật trần trụi vào). Đồng thời các thím nên report đoạn chat ngày xảy ra biến cố. Và phải cập nhật tình trạng thường xuyên. Để người tư vấn có cái nhìn thật chính xác về vấn đề của các thím.

Cưa gái - Mỗi người một phong cách riêng

1) Tình trạng "khủng hoảng"
"Khủng hoảng" là tình trạng mà hầu như các thím nào được tư vấn cũng đều phải trải qua. Khi các thím được "thông não" thì các thím thấy minh được khai sáng (Măc dù trong đầu còn tối thui :sosad:), có cảm giác sắp tìm ra được con đường mới triển vọng hơn. Thấy những điều mà từ trước đến giờ mình vẫn ngộ nhận. Thế là các thím sướng rung trym lên :sexy:. Đọc đi đọc lại những lời tư vấn. Và rồi.... đem về áp dụng ngay. Kết quả là các thím đạt được thành công như mong muốn. Tối về nhà hát "I'm just a little big boy in the middle of bird....bla bla :beauty:". Thế nhưng vài tuần sau các thím bị gái bơ. Thì lại đem lên đây tư vấn tiếp.... và một cái vòng luân phiên như thế.... Cứ bị bơ thì lại đem lên tư vấn tiếp....Cuối cùng các thím nhận ra, hình như gái không thích mình, không thích đi chơi với mình mà hình như....thích các tin nhắn mình đã gửi. Nói thẳng ra là thích thằng tư vấn ấy ( Vì những tin nhắn các thím đã gửi đâu phải là ý của các thím đâu:sweat:).
Thế là sau đó các thím rơi vào bế tắc, cảm giác mình rất là gượng gạo. Đây chính là "khủng hoảng" nhé các thím.
2) Nguyên nhân của "khủng hoảng"
Như em đã nói, mỗi người sẽ có một phong cách cưa gái riêng. Sẽ không ai giống ai. Và cả những người tư vấn cũng thế. Họ có cách nói chuyện, có cách đưa đẩy, có cách làm họ lạnh lùng rất khác nhau. Tuy nhiên nó cùng hướng chung một nguyên tắc: Đó là họ biết phỏng đoán cảm xúc của gái. Vì sao? Họ nắm bắt được tâm lý con gái (Em sẽ đề cập phần sau). Họ học, họ dung hợp và họ tạo phong cách cho riêng mình:surrender:

Khi các thím được nhiều người tư vấn. Các thím cố gắng tiếp thu nó. Mỗi người một ít. Chọn lọc những các hay. Nhưng suy cho cùng, đó cũng chỉ là phong cách của người khác. Các thím không thể nào dung hợp được, chỉ cố chèn ép nó mà thôi.

1 cá nhân được dung hoà bởi các yếu tố: tính cách, chuẩn mực đạo đức, tâm hồn và cái frame của các thím (thoải mái, vui vẻ, hay ưu tư v.v). Khi các thím tiếp nhận tính cách của người khác. Thì nó lại không hợp với các frame của các thím.

Vì thế khi các thím được tư vấn lúc đó. Giải quyết được chỉ là cái ngọn mà thôi. Còn nguyên nhân gây ra các thím vẫn còn mù tịt. Cho nên em tạo topic này để các thím cùng sau chia sẽ các mẫu tin nhắn làm các thím thắc mắc, ẩn ý của gái đằng sau tin nhắn ấy. :canny:

Phần tiếp theo em sẽ nói tiếp về "tâm lý con gái" " Sai lầm khi tán gái của các boy" Sau đó em đi thằng vào "cách nhắn tin", "tao phong cách riêng" nhé các thím. Em lót gạch trước cho dễ theo dõi :gach:

P/s: Nhằm tránh loãng topic. Thì các thím nào muốn tư vấn nên lập 1 cái topic rồi inbox em (shunshin25 nhá, acc này em mượn, acc kia vừa tạo ko thread được), tránh hỏi trực tiếp lên đây. Thím nào có mẫu tin nào khó hiểu, hay hay. Thì post lên các thím bâu vào mà phân tích nhá các thím.

Mục lục( khuyến đọc đầu từ đâu, nếu không sẽ không hiểu)
Sai lầm thường gặp của con trai (Phần 1)
Sai lầm thường gặp của con trai tâm lý con gái (Phần 2)
(Sai lầm thường gặp của con trai (Phần 3)
Kỹ thuật nhắn tin(Phần 1)
Kỹ thuật nhắn tin(Phần 2)
Kỹ năng bắt chuyện với người lạ
Cách mở chủ đề và phương pháp xin lỗi gấu

Carrie Mathison

Reaction score
0
Những sai lầm phổ biến của con trai(Phần 1)
Đâu tiên là em xin phép tự gạch vì tội để các thím chờ lâu :brick:. Nhưng các thím phải thông cảm cho em. Khi em post bài này em phải chắc chắn gấu em không có nằm vùng thím ạ. :sweat:
Em xin lưu ý là các vozer nữ nào đọc tới đây thì ra ngoài đi. Tài sản con trai có nhiêu đây thôi ợ. Mất công các thím bảo đàn ông con trai bọn em mất dạy nữa. :sosad:.
Em xin nói trước là em muốn các thím hiểu rõ tâm lý con gái, con gái thích con trai ở điểm nào, điều gì làm nên sức hút ở con trai, và cũng như ý nghĩ sai lầm mà con trai cứ thường hay nghĩ. Nên các thím nào muốn cách tán cụ thể thì không có trong bài đâu. Đừng đọc tiếp các thím nhé. Mất công đọc rồi lại bảo em chỉ tào lao. Em xin thẳng vấn đề luôn.

I)Con trai - Yếu tố thu hút gái

1) Giá trị bản thân (Điều quan trọng cần biết khi cưa gái)

Con trai chúng ta thường định giá trị bản thân của con gái thông qua vẻ bề ngoài. Chẳng hạn như đi ngoài đường các thím gặp một em gái có số đo 3 vòng: 90-60-90 thì 90% các thím sẽ bảo: " Con này hot mình sao cưa nổi, cứ để đại gia nó xúc" (Cho em khoe xíu, gấu em 90-60-90 mấy thím ạ :beauty:). Vậy thì con gái định giá trị con trai thông qua yếu tố nào? Không như các thím vẫn thường nghĩ đó là nhà giàu, đẹp trai, khoai to (Mặc dù khoai to cũng quan trọng :sexy:). Con gái định giá trị con trai dựa trên sự tự tin, khả năng ăn nói và tầm ảnh hưởng. (ngoại trừ cáo đào mỏ em không nói nhé). Còn các thím thấy các em gái cứ tối ngày Kim Tan hay kim Sin, Kim Cos gì ấy (Kim gì kệ mẹ nó :brick: mặc dù chẳng bít nó ăn nói, tự tin ra sao? Thì đây được gọi là hiệu ứng cộng đồng nha các thím. Gái sẽ tự định giá theo cộng đồng.

2) Giá trị bản thân ảnh hưởng đến cưa gái như thế nào?

Khi các thím gặp gái xinh, hầu hết các thím đều nghĩ" Mình không giàu, không đẹp trai thì sao cưa nổi" thì đây là biểu hiện của sự thiếu tự tin. Như em đã nói tự tin góp phần tạo nên giá trị đàn ông.
Em thấy các thím tạo topic trên forum nào là: "Em thấy xinh quá có nên tán không?" Hay là "Cách thánh tư vấn cho em tán con này"..blah blah... Các thím thích thì các thím cứ tán. Trở ngại thì lập topic mà hỏi. Nếu em nói thím đừng tán vậy liệu thím có cam lòng hay không?:surrender: Dĩ nhiên 80% các thím sẽ tiếp tục mong nhớ, tơ tưởng. Nhưng sự thật là các thím đang cần người ủng hộ thôi đằng sau mà thôi. Các thím không dám tán thì chẳng phải các thím đang khẳng định giá trị bản thân của chính các thím thua con đó à!

==>Chốt lại vấn đề em muốn nói ở đây là: khi các thím thích gái nào, thì các thím cứ tự tin mà tán. Em nó không bao giờ để ý các thím đẹp trai hay con ông này bà nọ gì đâu (Chỉ có cáo đào mỏ thôi, và loại này thì thím cho next là vừa:canny:). Điều các gái quan tâm là lần đầu tiên gặp mặt các thím đã gấy ấn tượng thế nào với gái. Và dĩ nhiên ăn nói lưu loát, bít đưa đẩy là không thể thiếu. Khi các thím ăn nói tự tin, vô hình chung, con gái sẽ tự mặc định giá trị cho các thím là hơn hoặc nghang bằng giá trị cô ta. Điều này được kiểm chứng các thím nhé :surrender:

II) Sai lầm thường gặp ở con trai

Con trai ai cũng biết rằng mạnh mẽ và lạnh lụng là yếu tố tạo nên con trai. Thật may khi con gái sinh ra để tương thích với những đặc tính này. 90% các thím cũng chẳng bít con gái thích gì ở con trai. Mà chỉ nghe loáng thoáng là: "Chú mày cứ chung tình vào, yêu thương nó vào là oke nhé, chú mày cứ tự tin lên".
Vâng! đây là tự tin được đặt sao chỗ. Cọn trai thường được nghe con gái nói như thế này: "Em chỉ cần một người đàn ông chung tình với em thôi là được rồi. Con gái ai cũng như thế cả:surrender:" Và hình như đây là câu nói bạn gái nào cũng như thế. Cơ mà các thím thử nghĩ xem, thằng nào chung tình với nó rồi, thì nó cũng yêu thương lại à. Hoá ra em nó đang bắt cá hả? Vì thế câu này em xin dịch theo sát nghĩa nó cho anh em dễ hiểu: "Em chỉ cần người mà em thương yêu á. Nó thương em lại thật tình thôi....Còn mấy anh có thương em hay không thì.....kệ mẹ mấy anh chứ. Ai thương thì em cũng thương lại hoá ra em là con mất dạy à:sweat:".
Vậy chung tình là tích cách em nó cần một khi đã yêu các thím rồi. Vậy chưa yêu thì tính cách gì thu hút? Em xin nói ra là: Lạnh lùng các thím nhé. Con gái ai cũng có tích cách tò mò( nguyên nhân tại sao em nó cứ thích mấy thằng mặt lạnh trong phim Hàn Quốc, lạnh lùng như bên trong tình cảm mà các em gái hay mơ mộng:shame:). Đây là điểm yếu của em nó. Nên các trai thường sử dụng frame lạnh lùng để khơi gợi lòng tò mò em nó lên. Nhưng lạnh lùng cũng phải đúng cách nếu không muốn em gắn cái mác "xấu mà chảnh chó":chaymau:.
Đời nhiều cái khổ lắm các thím ạ. Cái gì cũng phải đúng cách nếu không thì nó lại phản tác dụng. Làm sao để làm gái tò mò thì em xin để phần "cách nhắn tin" các thím nhé.
Em đi thẳng vào các lỗi con trai hay mắc phải:

Sai lầm trước khi tán
1) cưa mà cứ khen gái đẹp
Thường thì các thím tán gái thường mắc lỗi này: "Em đẹp quá" "Em xinh quá cho anh xin số nhá" Thế là các gái cho số. Trai cứ nghĩ 70% là gái kết mình rồi .Về nhà hí hứng nt ngồi chờ em nó rep. Dạ! em nó không rep đâu. Đừng chờ anh.:gach:
Nguyên nhân:
Thứ nhất là do khi các thím đề cập đến các từ ngữ đó. Vô tình giá trị của gái tăng lên rất cao. Trong mắt gái, thím rất trân trọng em nó. Các thím nghĩ em nó ăn mặc đẹp ra đường làm gì. Cho khỉ ngắm hả? Các thím khen như thế là trúng bom nó rồi.
Thứ hai khi các thím khen các từ đó mà các thím cứ dáng con mắt vào bộ vếu nó thì các thím được gắn thêm cái mác "dê xồm" thím nhé :sexy:.

Cách khắc phục:
Các thím đừng bao giờ khen bề ngoài nó cả. Bơi vì nó xinh, một ngày nó nghe cả chục lần rồi các thím. Các thím có khen nữa cũng chả nhấp nháp gì.:sosad: Thay vào đó các thím hãy khen cái nào ẩn ẩn mà không thể nhìn thấy. Ít ai lại khen như thế. Vì thế vô tình lời khen của các thím khác biệt so với mấy thằng khác. Mà đã ít thì càng quý thím nhé. Chẳng hạn như: "Hôm nay abc ăn mặc hợp thời hen" hay chẳng hạn là " Abc bít cách ăn nói lấy lòng ghê" Mấy cái này là khen xã giao thím à. Gái nó vui mà giá cũng chẳng tăng tí nào. Ma các thím còn gây ấn tượng bởi lời khen chẳng ai nhận ra cả.
2) Muốn cưa mà cứ suy nghĩ
Nhiều người thấy kết gái mà không dám tán. Nhiều thím hay đăng topic:" Làm thế nào để tán em nó" hoặc đại loại là: "Gái dễ thương chắc em không đủ sức tán. Anh em vào tư vấn em phát" Da!. Xin thưa các thím là các thím không dám chạy. Thì ai dám vẽ đường cho các thím. Tư vấn rồi vào tốn công à. (em hơi phũ tí nhưng không có ý gì, em vẫn tư vấn đàng hoàng nhá, ý em là nên tự tin lên):gach:. Các thím biết không đủ sức thì post topic tư vấn làm gì cho loãng box. Hình như các thím tán theo lời người tư vấn hay sao ế. "Oke, thím tán đi" là về nhà hí hửng tán chẳng bít có thành công hay không? "Em vote thím next nó nhé" Thế là về nhà tơ tưởng, onl fb down cái ảnh của gái về để......em gọi là "Thủ dâm tinh thần" nhá các thím:sweat:.
Nguyên nhân: Ở trên là trường hợp tự tin đặt sai vị trí. Còn đây là thiếu tự tin.
Cách khắc phục: Thay vì các thím dành thời gian ngồi suy mình có nên cưa hay không thì các thím nên suy nghĩ nếu gái nói như thế mình phải nói làm sao cho hay nhỉ? Dù thím có cưa hay không nhưng em thấy thím suy nghĩ và post topic xong thì có thằng vớt mẹ rồi.

Phần tiếp theo em sẽ phần tích sai lầm trong khi cưa nhé. Vì dài quá em phải chia là 2 chap. Nhiều thím thấy gái bảo "thôi, em chỉ xem anh như bạn/anh/chị gái" thì treo trym luôn:gach:. Thế là ko dám tiếp tục trong khi em nó xanh rực,

Carrie Mathison

Reaction score
0
Những sai lầm phổ biến của con trai (Phần 2)

Như đã hứa với các thím em tiếp tục hoàn thành phần 2. Tình hình là các sai lầm của con trai trong khi đang cưa thì nhiều vô số. Muốn kể hết nhưng mà dài quá. Nên em lượt các trò của gái mà em nó hay sử dụng. Các thím đọc biết đâu có thể thấy mặt các thím trong đó. :gach:

Tuy nhiên, tới phần này thì lại liên quan tới tâm lý con gái cực kì cao. Nếu không hiểu thì em không thể nào phần tích cho các thím được. Vì thế em đi phần tâm lý con gái trước. Sau đó em phân tích cái sai các thim dựa theo tâm lý con gái nhé. Có ví dụ thực tiễn. Đây là ví dụ các thím nhờ em tư vấn thành công đã report lại tin nhắn cho em. Em xin lưu ý là trong khi con trai chúng ta đang tán thì lúc này cảm xúc con gái tiến hóa một cách khôn lường. Đối khi nằm ngoài dự tính của em luôn.:sosad:

Con gái - Hệ thống phòng thủ

Ai cũng biết con gái giống như một pháo đài di động. Nếu như con trai chúng ta là phái mạnh được trang bị vũ khí khủng là "lạnh lùng". Thì con gái được trang bị các hệ thống phòng thủ cực kì tối tân.:surrender: Nếu như con trai không nắm bắt được điểm yếu thì dù có vũ khí khủng tới đâu (Lạnh lùng tới đâu) thì cũng không thể nào chốt hạ em nó được.
1) Radar đa mục tiêu

Đặc điểm radar:

Con gái được trang bị hệ thống radar cực kì nhạy bén. Có bán kính quét rất rộng( Từ Việt Nam vẫn có thể quét sang US, Uk với độ chính xác cao, đặc biệt là quét sang Hàn Xẻng thì bonus 50%:sweat:). Và quan trọng đây là radar đa mục tiêu, gái có thể quét cùng một lúc 5 6 thằng.:sosad: Các thím nên chú ý gái càng xinh thì được trang bị radar càng khủng. Vì thế, khi các thím bắt đầu có dấu hiệu cưa cẩm em nó là em nó bắt sóng ngay lập tức thím nhé. Con gái được sinh ra để bắt sóng cực kì nhay bén. Đó là vì sao khi các thím nói chuyện với em nó thường xuyên. Thì em nó lại bắt đầu đẩy qua đây, đẩy qua kia.

Điểm yếu của radar:

Vì radar khá nhạy nên khi một tín hiệu nào đó bị mất, radar sẽ phát hiện ngay lập tức. Để làm nhiễu sóng radar, chúng ta phát tín hiệu chập chờn. Lúc phát lúc dừng lại. Và phát sóng một cách bất thường. Nôm na là các thím lúc thì quan tâm, lúc thì lạnh lùng. Như em đã nói, tò mò là điểm yếu của gái. Khi chúng ta lúc quan tâm, lúc lại lạnh lùng. Thì vô tình đánh vào tính tò mò của gái. Kết hợp bản tính thích chiếm hữu của các gái. Em nó sẽ tìm hiểu nguyên nhân tại sao thím lại "chập chờn" như vậy? Vô số câu hỏi hiện lên trong đầu gái về cảm xúc của các thím. Vì đa số, khi các gái đẩy đưa và cài bom (Công nghệ này em nói sau) thì các thím sẽ đạp bom. Lúc này gái sẽ phát hiện chính xác tình cảm của các thím là thế nào

Lưu ý: Em nói sơ về tính chiếm hữu của gái. Con gái có đặc điểm là thích chiếm hữu. Mặc dù các em gái không yêu các thím. Nhưng...các em nó vẫn thích thím nói yêu nó. Vì thế...một khi các thím nói tiếng yêu quá sớm. Sẽ còn không gì để gái tò mò....lúc này gái sẽ hết hứng thú với các thím. (Con gái nó phủ thế ấy các thím ạ).
Còn khi các thím chọn đúng thời điểm thì lúc này gái đã đầu tư quá nhiều công sức vào mối quan hệ của thím. Tìm hiểu thím nên tình cảm biến thiên với công sức bỏ ra nhé các thím. Các thím tưởng tượng: Giả sử khi bỏ 50 triệu ra mua một chiếc ducati (Em thích chiếc này). Thì lúc về thím lại bóc thăm trúng thêm 1 chiếc nữa. Thì liệu thím sẽ bán chiếc nào. Dĩ nhiên là chiếc trúng thưởng. Con người cũng vậy. Bỏ sức ra thì mới biết quý các thím nhé. Nên chốt lại...em nó tốn sức bao nhiêu thì em nó quý bấy nhiu. Tuy nhiên nếu các thím chốt không đúc lúc...Gái sẽ phân vân và nãn.

2) Bom công nghệ cao.

90% các thím trong đây không hề biết đến loại bom công nghệ cao này. Và nhiều thím biết và nghe đến bom này mà chẳng biết gỡ. :beauty:Hiện ta có 2 loại bom và 1 số biến thế
Bom tê liệt: Đây là loại bom khi các thím mắc phải sẽ chẳng thế nào tiến hay lùi (Tiến thoái lưỡng nan). Lúc này con gái sẽ quyết định tình cảm của các thím. Đây là ví dụ của 1 bạn nhờ em tư vấn:

Gái: "Dạo này T thấy trời nóng ghê hen" (Gợi ý cuộc hẹn)
Thím: Mai rảnh hông? đi uống cà phê ở abc với T nha (Hình như con trai voz mê hẹn hò cà phê hay sao ấy)
Gái: H thích quán xzy à. Cơ mà thích đi vs H phải hông nà? (Gài bom để xem các thím thích gái cỡ nào)
Thím: Oke. Để mai T qua chở nha. (Tưởng gái đèn xanh. Khoái lắm. Mày ôm bom chết luôn đi:chaymau:)
Gái: Chết!. Mai H đi học rồi. Dịp sau nha T.

Rồi xong. Đạp rồi đấy. Các thím đi hay lùi. Các thím đang suy nghĩ gái nó có thích thím không. Bây giờ các thím rơi vào trạng thái đi thì ko nỡ. Mà ở thì không xong.

Bom Decoy (Phát tín hiệu): Bom này thì công dụng thì toẹt vời. Dùng để xác định tình cảm của các thím đang ở đâu? Cũng như đưa các thím phải nhung nhớ gái.
Ví dụ: Gái: Dạo này nhớ T quá à. Đi đâu vậy dzạ? ( Gái nó đưa đẩy...nghe nó dễ thương ghê :beauty:)
Thím: Đâu có đâu...Tại bận cắm trại mà A (Sợ gái buồn...nên phải tl "ngoan" tí)
Gái: Có nhớ A không? (Gài bom...gài bom. Theo gái định nghĩ nếu thím "cứng" tức là thím chưa bị gái hấp dẫn....gái sẽ tiếp tục đưa đẩy các thím)
Thím: Oh...Cũng hơi nhớ (@@ chết mẹ..Em đạp bom rồi các thím ợ:sosad:)...
Ngoài ra còn 1 số biến thể. Mà chính em cũng chưa biết.

Cách phá bom: Do bom này là một hệ thống khá phức tạp và dễ nỗ. Kĩ năng phá bom biến thiên với số lần gặp bom. Tiếp xúc nhiều thì kĩ năng giỏi các thím nhé. Em sẽ trình bày phá bom tái chế bom để bom chết mẹ em nó luôn. vấn đề này em sẽ nói ở phần nhắn tin.

3) Boogke kiên cố lá chắn titan

Ngoài ra, 2 công cụ này là không thể không thiếu trong hệ thống phòng thủ của gái. Một khi gái đã đóng boongke và hạ shield thì xem như các thím chỉ có nhìn mà ngậm ngùi thôi.
Đặc điểm của boongke: Boogke được trang bị tối tân. Một khi gái quyết định áp dụng "lệnh giới nghiêm" thì gái sẽ tiến hành cách ly với các thím. Áp dụng quy tắc 3 "không". Không biết, không nghe, không nói.:gach: Đảm bảo đủ thực phẩm trong 3-6 tháng thím nhé. Ngoài ra gái xinh được trang bị boogke xịn hơn là có cửa sau để thằng thứ 3 vào và ra. :sweat:
Đặc điểm của shield Titan: Shield Titan này khá cứng. Gái áp dụng 2 không, "Không chủ động", "không quan tâm" tuy nhiên vẫn nghe, nói và biết.
Cách phá shield: Chất lượng của tấm shield được nâng cấp qua mỗi lần thím tấn công 1 cách vồ dập. Vì thế các thím nên tấn công mỏng lại. Để gái hạ shield thì hãy tiếp tục. Nôm na là đừng vồ dập quá. Từ từ lại thôi. Để gái ngộp thở.:shame:

Khi nào gái dùng boongke hay shield: Khi các thím đã ăn bom bầm dập mà vẫn lì, thì gái sẽ tiến hành đóng boogke. Cách ly với các thím. tuy nhiên vẫn có cách để gái mở boongke đó là biến mất 1-1.5 năm. Cho gái quên cái bản mặt thím đi.:shame: thì hãy trở lại. Nhưng khá khó các thím nhé. Còn shield thì khi thím tấn công vội vã, vồ dập thì gái dựng shield lên phòng hờ. Vẫn tiếp tục gài bom. Khi thím ăn đủ số bom thì gái sẽ tiến hành đong boogke.

Ngoài ra, một số gái còn trang bị thiết bị khai khoáng. Gọi chung là miner. Ngày xưa, công nghệ miner đào rất nhanh. Số lượng khoáng sản đào được cực lớn. Nhưng không bao giờ cạn kiệt được. Vì động cơ ồn khả năng kẻ địch phát hiện cực cao. Ngày nay, công nghệ miner được cái tiến, đào rất mỏng nhưng thời gian đào rất lâu. Khả năng bòn rút rất cao. Chạy rất êm. Khiến chúng ta cạn kiệt tài nguyên dầu (Đi xe đạp) và tài nguyên vàng (ăn mì gói). Công nghệ mine tỉ lệ thuận với sắc đẹp. Một số em có thể trang bị 2 3 miner. Đào 1 lúc 2 3 anh. :stick:

Ngoài ra chính sách đàm phán cũng rất tinh vi. Nó có thể đưa chúng ta về làm đồng mình (Friendzone). Sau đó có thể sử dụng chúng ta tùy thích. Các thím phải cẩn thận nhé

===>Em xin chốt lại là: Con gái trong lúc các thím cưa sẽ biến đổi cảm xúc 1 cách khôn lường. Nói chung là gái sẽ đẩy đưa thím làm sao để thím thích nó nói hoặc biểu hiện thì thôi.:sosad: Nhưng.....chúng ta hãy đi ngược lại những gì em nó muốn....tức là quan nồng nhiệt để em nó tưởng mình thích.....rồi lại giãn ra để gái tò mò về cảm giác của chúng ta. Tò mò chính là con dao 2 lưỡi của con gái. Vì quá tò mò...một thời gian đủ lâu thì em nó sẽ cảm năng chúng ta nhé. Đó là ý nghĩ của câu" Con gái yêu bằng tai" các thím nhé.

Do nhiều điều cần nói nên chưa đá động gì đến sai lầm con trai cả. Hiện tại là đã xong hết. Ngày mai em sẽ post bài về cách điểm sai của con trai trong giai đoạn cưa gái thím nhé. Nhiều gái đèn xanh mà các thím làm thành đèn vàng.

Update 8:30 22/3/2014 Có bạn nói thế này.

Archi3107 said:
lúc nồng nhiệt lúc lạnh lùng không ổn lắm, chỉ xài được với con gái tầm trung đổ xuống, đặc biệt là không có tác dụng với những em trên 5 thằng tán hoặc chuyên đi cưa dzai, tại vì thằng nào cũng biết xài chiêu này cả, vì vậy cần có chiêu nào đó cao cấp hơn :shame:
Chắc cũng nhiều người biết lạnh lùng nồng nhiệt .Nhưng ai biết thể hiện nó ra sao để gợi lòng tò mò của gái không? Làm sao để tạo tò mò mà không vô duyên. Chuyện 5 6 7 hay bao nhiêu thằng tán đều không quan trọng thím nhé. Ai gây ấn tượng nhiều nhất gây tò mò nhiều nhất thì sẽ chiếm vị thế cao nhất trong tâm trí gái thím nhé. Như em đã nói. Gái sẽ liên tục gài bom bẫy để định hình tình cảm của thím thế nào. Ai phá được mà không để gái định hình tình cảm thì là người chiến thắng thím nhé. Cám ơn thím đã đóng góp. Câu nói rất hay. Nên mình post lên đây để mọi người tiện đọc. Thím góp ý thêm nhé. Em chỉ nói cách chung về tâm lý gái trước. Còn cách đánh thì hôm nay em viết nè thím :beauty: Thân ai thím

12h45 22/3/2014 Tổng chào các thím em đi ngủ

Carrie Mathison

Reaction score
0
Những sai lầm thường gặp của con trai (Phần 3)​
Vậy là xong đặc tính con trâu và con gấu. Phần này em đi thẳng phân tích sai lầm của các bạn trâu. Nhiều bạn chắc đang háo hức hay sao. Em đang ngủ mà cũng ráng bão sms em. Đầu tiên là các thím cần chuẩn bị: nước để hạ nhiệt, gạch để chuẩn bị chọi.
Lưu ý:

1)Các lỗi này em phân tích trong 1 vài hoàn cảnh cụ thể. Không phải các thím nào thấy cái bản mặt mình trong đây đều nghĩ gái mình đang nghĩ như thế này. Nhiều thím cdsht riết thì lại bảo:" Tao thấy bản mặt tao trong đó nè. Chuẩn vãi. Về nhà giải quyết thôi". Thế là hôm sau lên đây quăng gạch đầy nhà em. Là em trả gạch lại tét cmn đầu các thím luôn nhé.:gach:
2) Những trường hợp này là em áp dụng cho các gái 18+ trở lên. Lúc này trong đầu gái đã định hình được giá trị đàn ông là như thế nào. Còn các thím 97 đổ về sau. Tắt máy đi học bài đi. Gái của các thím nó mến thôi. Sài cách học sinh đi. 1 ngày nt 200+ đúng là trẻ trâu các thím ạ (Chẳng hiểu nó nhắn cái quái gì mà nhiều thế nhể) :sweat:

1) Bị gái kết mác "bạn thân/anh trai/ ác hơn là chị gái"
Đây là nhiều trường hợp các trai rơi vào tình huống cực kì khó xử. Ngoài mặt thì thấy con gái đưa đẩy, nhớ nhung, rủ đi chơi thì đồng ý đi luôn. Chủ động nhắn tin. Mà hễ đá động đến tình cảm cái là:" Thôi, em xem anh như bạn thân thôi à", "Thôi, anh đừng làm em khó xử, làm bạn không được sao". Không phải là hội đủ các yếu tố. Chỉ cần tồn tại 2/3 các yếu tô trong đây là 70% các thím nằm trong đây rồi nhé. Nhất là yêu tố đi chơi riêng.:surrender:
Tâm lý con trai:
+Trai cứng: Nghe tới câu này thì . Trong đầu suy nghĩ "Bữa giờ bố tốn công sức, bỏ tiền nhắn tin ra mà mày chỉ xem như bạn à. *lộn cái bàn*. Bố đách cần."
+Trai luỵ: Nghe tới đây thì teo trym cmn ra. "Thôi hết rồi. Chắc gái không thích mình đâu. Lên fb down cái hình về bỏ bóp....thủ dâm tinh thần đỡ vậy"
+Trai đểu: "Đờ cờ mờ" đời. Đào bố bao nhiêu tiền mà chưa kịp bóp vếu....bla bla...Gặp bố lần nữa là XH-CT.

===>Chung quy lại là các thím sẽ bỏ cuộc nếu không nhớ can thiệp từ người tư vấn hoặc nếu không bỏ cuộc thì các thím cũng không dám tấn công mạnh.

Phân tích: Các thím thử nghĩ xem. Em nó bỏ thời gian công sức ra để đẩy đưa các thím. Thậm chí các em đèn xanh tới nỗi đi chơi riêng với các thím. Để rồi làm bạn với các thím à. Mục đích gái muốn ở trên em đã đề cập rồi. Gái là chúa tò mò. Vì thế cử chỉ không làm em nó thoả mãn. Mà em nó muốn các thím phải tự mình confirm là các thím thích em nó.

Gái đánh vào tâm lý nào: Khi con gái quan tâm các thím, đưa đẩy các thím. Lúc này con trai tự khắc cdsht em nó thích các thím (đúng mục đích nó rồi):sosad:. Khi này con gái gửi tín hiệu làm bạn tới. Nó đi ngược lại logic của các thím. Với bạn tính hiếu thắng của con trai. Liệu các thím có đồng ý làm bạn không hay các thím "Không, anh muốn làm bạn trai cơ", "Làm bạn trai thi được, bạn thì không", "Anh thích em mà, bắt làm bạn sao được". Lúc này các em gái đã confirm được điều này. Thoả mãn tò mò em nó.

Mẫu tin ví dụ:
Gái: "A đang làm gì vậy? onl em gửi a bài hát nè" (Bài hát này đá động tình cảm 2 đứa. Ở đây cụ thể là gái gửi "Mình yêu nhau đi". Các thím thấy gái nó gian chưa)
Trai: " Anh đang nghe này?
Bla..bla
Trai: Tôi nay đi ăn kem với anh nha (Tưởng yêu nhau đê, nó hào hứng quá còn nt cho em thím ợ:shame:)
Gái: thui, tối đi ăn kem là cho tình nhân mà anh. Với làm em xem cảm giác là bạn thôi (Nó mà xem là bạn thì nó éo cần giải thích với thím đâu. Trừ khi nào thím gặng hỏi quá nó bực thì nó nói thôi)
Trai: Chẳng lẽ anh tốt chưa đủ sao. Vậy thôi anh không làm phiền em nữa. Off đây. (Thế là ăn bom thím nhé)

Cách ứng xử: Ở đây vì thế, nếu thím nào không bít cách phá bom thì tốt nhất đừng để gái nó lôi vào bẫy bom thím nhé. Lỡ mà làm lộ rồi thím cứ im lặng một tí....lên đừng bảo làm bạn hay không gì cả...hãy tổ lái đi thím nhé (Con gái hay sài cách này). Nếu thím nào alpha hơn thì bít chặn gái bẫy bom thím nhé.

3 ngày sau...em nó nt với gái khi có em đằng sau tư vấn:
Gái: Anh đang làm gì á. Chat vs con nào phải không? (Hài vãi. Bạn bè mà nó đánh vào tâm lý cdsht của con trai như thi sao chịu nổi :sexy:)
Trai: Ơ. Đang chơi game mà. À bộ đang sợ a bị con nào khinh mất à? (Đây gọi là chụp mũ - phá bom em nó thím nhé, phương pháp này em đề cập ở phần phá bom sau)
bla bla.
Gái: Hôm nay bạn em về quê rồi a. Không ai chơi với em!! (Nó lại đong đưa thím ạ)
Trai: Người ta nói già lũ lẫn em ạ. Đây còn bạn nè. Thế mà kêu hết bạn. (Đánh chặn bom trước)
30p sau.....
Gái: Nãy giờ em đi nấu cơm nha a, hiiiiii. Nhớ em phải không? ( Tổ lái hay vãi + gài bom nữa:beauty:)
Trai: Đang xem mấy cái tấm hình bạn anh mới up. Nhớ a thì nói đại đi. Sao phải hỏi thế nhỉ *cười* ( các thím mà trả lời không thì gái sẽ dỗi hơn. Đừng trả lời. chụp mũ thím nhé)
Gái: Hôm nay sao....... (Ngày thường thằng kia chát cơ dưới, hôm nay các thím thấy em lại nằm cơ trên nên đâm ra tò mò. Em để nó tự chat nếu ko lại lộ).

Đánh vào tâm lý con gái: Khi các thím gửi tín hiệu làm bạn trước. Thì cũng con gái cũng giống như con trai. Thay vì con trai có tính hiếu thắng. Con gái thi con gái có tính chiếm hữu. Vậy con gái có đồng ý làm bạn không? Dĩ nhiên là không. Nhưng con gái không sỗ sáng như con trai. Nó sẽ tổ lái đi chỗ khác. Điều nay nices thua con gái nhé.

Lưu ý: Sẽ có thím tự hỏi, con gái đây đèn xanh rồi. Nên mình nhung nhớ thì có sao đâu nhỉ? Có sao đấy nhé. Như em đã nói nếu giá trị các thím < giá trị gái. Xem như kết thúc thím nhé. Hoặc dẫu có yêu thì các thím luôn nằm cơ dưới. Điều này hoàn toàn không bền vững khi gái gặp thằng khác hấp dẫn hơn

===>Các thím thông chưa. Chưa thông thì đọc lại lần nữa nào:gach:.

2) Không dám bộc lộ bản năng con trai

Đây là điều mà các thím gặp phải trong khi đi đang cưa gái. Tình yêu mà không có tình dục thì nó là tình đồng chí nha các thím. Bộc lộ bản năng con trải ở đây chính là sinh lý (Nắm tay, hôn, ôm....Còn mà vếu, mông khi thím bộc lộ nên mang theo răng giả, mua cháo gói thủ sẵn thím nhé). Các thím hay tự hỏi đi chơi mà làm như thế liệu gái có thích không nhỉ? Câu trả lời em nó phức tạp lắm nhé các thím. Đặc biệt là đối với đối tượng đèn xanh(tức chưa phải là người yêu). Còn mà là người yêu rồi thì gái cũng khoái chết mẹ. Thím khỏi lo.
Tâm lý con trai:
+trai cứng: "Đi chơi mà nắm tay thì con nào cũng khoái chết mẹ. Chúng ta cứ triển thôi" (Triển xong thì phù mỏ cmn ra:sosad:)
+Trai luỵ: "Không biết có ấy có thích nắm tay không nữa. Cứ hỏi cho chắc chắn" (Hỏi thì 99% câu trả lời là không?)
+Trai đểu: Em xin thú thật là loại trai này có không hề có sai lầm trong cái này. Nó có thể dắt gái lên giường luôn. Đến bây giờ em vẫn không biết tụi nó sài cái trò gì (thuốc ngủ, lắc, bia rưỡu..bla bla hay sao ấy). Cơ mà cuôc đời hay lắm các thím, 100% thím, bố mẹ các thím, các người đi trước chưa bao giờ thấy trai đểu mà lại yêu gái đào mỏ cả.:surrender: Em đang tìm hiểu nguyên nhân nào mà trai đểu lại biết gái đào mỏ khi vừa nói chuyện 5p thôi và ngược lại gái đào mỏ lại nhận ra trai đểu. Để phòng tránh cho anh em mình. Hình như cả 2 đều có đặc tính lợi dụng nên khắc nhau hay sao ế. Thôi kệ con mẹ nó. Tốn time quá.

Câu hỏi: Các thím hãy để ý xem. Tại sao khách nước ngoài khi đi trong thành phô với một người phụ nữ Việt Nam, mặc dù là mới quen thôi. Nhưng mà thằng đó nó nắm tay, ôm eo con nhỏ đó tự nhiên thế nhỉ. Mà lại không bị ăn tát các thím? Mà con nhỏ đó lại tỏ vẻ thích thú nữa chứ.

Tâm lý con gái: Con gái thì các thím thấy rồi. "Anh Kim Tan, Ai lép dú, pặc pặc. :sexy:" Nghe mà nổi da gà. Còn mà thấy trai đẹp đằng xa thì bu đông 1 đám: "Đẹp trai quá mạy, Tao đặt vé trước nhá". Đến khi tiếp xúc xong thì lại bảo:" Đẹp trai mà ăn nói vờ lờ". Nên các thím có thể yên tâm trai đẹp mà ăn nói ngu thì rớt gía trầm trọng thím nhé. Con gái mọi động chạm rất nhạy. Tuy nhiên đặc tính của con gái là tò mò. Nên khi các thím tác động lên cơ thể, hầu như là gái sẽ để lại một dấu chấm hỏi to đùng trong đầu? Thắng đó nắm tay mình là do thích hay xem như anh em nhỉ?
Tâm lý con trai: Con trai thì thôi khỏi nói rồi. Thím cũng biết luôn nhìn vếu hay mông thì "Tiếng gọi nơi con trym" bắt đầu hú rồi. Và đứng từ xa nhìn mà nuốt nước mía liên tục. Đi thì cứ đi chậm chậm để gái đi trước. Mà con mắt thì dáng chầm chầm bộ mông của em nó đưa qua đưa lại. :sexy: Còn mà đi ngoài đương ôm eo mà cái tay nó không nằm ở eo. Mà nó nằm ở bộ mông. Lâu lâu bảo "Mỏi tay quá, cho anh co lại xíu". Rồi cứ lợi dung co hoài nó thành bóp thím ợ. Ác hơn là có thằng còn bảo "em vướng cái gì này". Rồi dùng tay phũ phũ. Nó thành xoa luôn các thím. (Tình hình chung nha. Còn thím nào mà bảo em bụng ta suy bụng người thì em gạch vỡ cmn đâu các thím ra nhé:gach:) Còn khi mà nắm tay được rồi thì con trym bay bổng không cảm xúc luôn. Và cùng với bản tính hiếu thắng + cdsht kết luật thẳng nó một câu "Nó kết tao rồi mày ơi". Ừ thì kết đấy, lại ôm eo nó xem còn cái răng nào không?

Phân tích: Các thím hãy nhìn vào cuối cùng trong suy nghĩ của con trai và con gái xem. Khi nắm tay, ôm eo thì con gái sẽ đặt câu hỏi. Còn con trai thì lại đặt câu kết luận. Vì thế đây là nét khác biệt gấy đến hiểu lầm giữa con trai và con gái về vấn đề đụng chạm. Nói toẹt ra là con trai thích rồi mới nắm. Còn con gái nắm rồi mới thích. Hiểu không các thím? :sweat:
Quay ngược câu hỏi bên trên. Em xin giải thích là người nước ngoài có cái nhìn rất khách quan về cái nắm tay và ôm eo. Họ làm thế là vì tính gallant và bản chất đàn ông là phải như thế. Vì thế trong hoàn cảnh đó, con gái xem ông này làm như vậy chỉ là xã giao bình thường. Nếu ông này mà ôm eo trong hoàn cảnh khác (Cụ thể là công viên, nhà hàng) thì vẫn bị gãy răng như chúng ta.

Cách thể hiện: Như em đã nói là phải đúng lúc và đúng hoàn cảnh. Các thím phải làm thế nào để nắm tay, ôm eo em nó mà không bị từ chối. Con gái cần một lý do nào để dù là nó phi thực tế (Gọi là giả tạo ế) đến đâu thì cũng là cái cớ để không bị anh em ta dị nghị, kết tội (Gái thích các thím, gái phải làm gía chớ:adore:).

Chẳng hạn:
Khi đi vào chỗ đông người hoặc đi qua đường: Thím nắm tay em nó lại dẫn qua đám đông, qua đường. Đây là hành động gallant và bản chất bảo vệ của trai. Con gái lúc này tự cho mình một logic" Nắm tay qua đường thì là xã giao thôi" để mà đi ngược lại cảm xúc của gái (Cảm xúc em nó là "chẳng xã giao" tí nào) thì lúc này em nó mới yên tâm nhé các thím.

Và như em đã nói: Cả con trai và con gái đều đạt được cái mong muốn của mình. Con trai thích rồi mới nắm. Con con gái có thể yên tâm mà nắm tay các thím (Vì có lá shield là "xã giao"). Thì con gái nắm rồi mới thích. Cả 2 cùng thích thì tình cảm 2 bên nâng cao đến nỗi các thím chẳng thể tưởng tượng ra nổi. (Đúng tưởng tượng quá gọi là cdsht :sexy:)

Ôm eo cũng tượng tự nhé các thím. Hoàn cảnh ôm eo là thằng chó nào đấy chạy nhanh qua. vịn hờ em gái lại. Hoặc đi vào một quán kem, nước. thì tay phải quàng qua eo gái.

Dịch nghĩa cho các thím đọc rồi mà vẫn mù tịt::gach: Tức là các thím thích thì cứ nắm mẹ nó đi. Cơ mà tìm một cái lý do nào hợp lý nếu không muốn gái từ chối. Vì con gái cần một lý do nào đó để mà chảnh chó với người ta khi mà người ta hỏi. Vì đã nắm được lần 1 thì sẽ có lần 2, lần 3, lần n. Vì lúc này gái đã thích rồi.

Giá trị quan trọng của nắm tay:
1)Như em đã nói. Một khi đã thích thì tình cảm của 2 bên sẽ dâng lên rất cao.
2)Ngoài ra thím còn làm em nó tò mò về "Thích hay xã giao". Đơn giải vì con gái "Hạnh động có đến đâu thì cũng cần một lời nói bảo đảm" các thím nhé.
3) Vì hành động mang tính gallant. Gái sẽ thấy các thím trưởng thành rất nhiều. Đồng thời giá trị của thím đẩy đi rất cao so với gái.

Lưu ý: Câu tô đen ở trên đúng trong mọi hoàn cảnh. Nhưng không có nghĩ là các thím nói nhiều mà làm ít nhé. Tức các thím nói 1 lần thôi. Mà cứ hành động.

Những điều cấm kị khi nắm tay:
1)Xin phép trước. Vì làm gái hết bất ngờ rồi. và các không có cảm giác chờ đợi
2) Vừa qua đường thì lại bỏ ra.---> không làm gái tò mò được. Các thím nên qua đường rồi thì cứ nắm đi 5p nữa. thì hãy bỏ ra để gái thấy thích nhưng tiếc. Muốn nắm nữa.--->Cứ tạo cơ hội cho mình nắm hoài.:beauty:
3) Lợi dụng qua đường rồi mà còn nắm tay đi luôn ---> Lúc này hoàn cảnh đã thay đổi gái nó hết lý do để bào chữa cho hành động nắm tay rồi. Thím còn gắn thêm các mác "Ham hố" nữa

Em đã phân tích trần trụi. Em cởi đồ nó ra không còn một mãnh vãi. Thím nào đọc không hiểu thì về học lại đi thím nhé.:sweat:
Em ghi trên đây là sai lầm của các trai trong khi tán. Gái đang đèn xanh. Còn thím nào mà tán được rồi. Mà cứ chơi trò nắm tay kiểu này. Gái cho là thím hời hợt thì đừng có mà lên gạch đá em. Gái đồng ý là người yêu rồi thì cứ cứ nắm, bóp, nắn. Nó không chửi đâu :gach:

Còn 2 cái nữa. Mà em chưa gạch không đủ. Em sẽ update trang #1. Các thím nhé. Vì tâm lý con gái là chủ đề rất chán. Nên em phải nói vui vui 1 tí để có cảm hứng mà đoc tiếp. Nhưng thực ra tâm lý bên trên hoàn toàn chính xác các thím nhé. Đừng thấy em kể hài hài rồi bảo em cdsht hay là kể chuyện viễn tưỡng cho các thím nghe