nhtdung1007

Reaction score
0
ta0lavjp92 said:
ơ thím ko biết là những bài cổ điển ko bao h có 1 tempo cố định à. Kể cả Yiruma nhiều bài đâu nhất thiết phải đúng 1 loại Tempo.

Cho em chút, em ngại tập luyện ngón lắm . E thấy đánh 1 tác phẩm cổ điển là vừa luyện ngón lại vừa luyện cảm âm. 1 công đôi việc cần luyên ngón làm gì nữa :byebye:
Mình biết mà, ý mình muốn nhấn mạnh là thường là các tác phẩm có 1 cái tempo chung ( do tác giả đề nghị hoặc mình tự chơi ) trừ 1 số bài dạng Variations thì thường chia tempo khác hẳn nhau. Đương nhiên trong tác phẩm có nhiều đoạn mình chơi chậm hoặc nhanh hơn 1 tí ( nhưng nhanh nó cũng phải nhanh đều và chậm cũng nên chậm có chủ đích ), ý mình nói cho bạn chủ topic đã lơi nhịp quá nhiều thôi.

Tenkaru

Reaction score
0
Hôm nay ngồi đọc topic thì lại máu, nghĩ ra đủ thứ kế hoạch kiểu sắp tới rỗi rãi một tí sẽ mua đàn rồi đi học. Nhưng nghĩ tới cảnh phải luyên tập liên tục gần chục năm để chơi được thì lại oải. trong chục năm biết bao nhiêu chuyện có thể xảy ra, chuyển biết bao nhiêu chỗ, đổi biết bao nhiêu việc, chắc mình cũng không giữ được lửa nhiệt tình. Còn học không tới nơi tới chốn thì chỉ tổ phí thời gian :D

policesmax1

Reaction score
0
ta0lavjp92 said:
e luyện quyển hanon và âm giai phát ngán rồi ạ. E tập cố gắng nhất 15' :shame:
mình khoái nhất cái khoản chạy âm giai, sướng tay lắm, lúc phê thì đánh max tốc độ, mấy thằng trong phòng nhìn mình tròn mắt, tưởng quỷ nhập :stick::stick:

policesmax1

Reaction score
0
Tenkaru said:
Hôm nay ngồi đọc topic thì lại máu, nghĩ ra đủ thứ kế hoạch kiểu sắp tới rỗi rãi một tí sẽ mua đàn rồi đi học. Nhưng nghĩ tới cảnh phải luyên tập liên tục gần chục năm để chơi được thì lại oải. trong chục năm biết bao nhiêu chuyện có thể xảy ra, chuyển biết bao nhiêu chỗ, đổi biết bao nhiêu việc, chắc mình cũng không giữ được lửa nhiệt tình. Còn học không tới nơi tới chốn thì chỉ tổ phí thời gian :D
khuyên thật thím 1 câu thôi, kiếm thầy mà học

Tenkaru

Reaction score
0
policesmax1 said:
khuyên thật thím 1 câu thôi, kiếm thầy mà học
tất nhiên nếu quyết định học thì phải kiếm thầy chứ thím. Tự học sai tư thế, mất căn bản thì sau này vừa mất thời gian vừa không học lên cao được :byebye:

nhtdung1007

Reaction score
0
policesmax1 said:
không nhé bạn, cá nhân mình cũng không thích làm mấy cái clip, hồi lúc mới tập cũng máu làm clip lắm, nhưng thấy mấy anh chị chơi còn nghê hơn mình chả thèm làm, thì mình làm làm gì? cái bạn ancoong gì trên mạng đó, mấy anh chị mình nhìn bả rồi cười khảy, kêu đánh đc như vậy cũng đua đòi làm clip, thế mới biết trình họ tới đâu :stick:
mới xem qua kênh của bạn ancoong gì đó bạn nói, ẻm thì dùng piano chơi nhạc thị trường mà nhiều lượt xem quá nhỉ ^^, nhưng là con gái nên mình thông cảm :gach:. Bởi mới nói tập classic này bạc bẽo lắm :D, tập lòi mắt ra dc 1 bài chẳng ma nào xem :D

policesmax1

Reaction score
0
nhtdung1007 said:
mới xem qua kênh của bạn ancoong gì đó bạn nói, ẻm thì dùng piano chơi nhạc thị trường mà nhiều lượt xem quá nhỉ ^^, nhưng là con gái nên mình thông cảm :gach:. Bởi mới nói tập classic này bạc bẽo lắm :D, tập lòi mắt ra dc 1 bài chẳng ma nào xem :D
thấy con bé đó xinh thì bu lại thôi chứ mình lạ gì :shame::shame:, sư tỉ mình mà làm thì ăn đứt bà này:shame:, cơ mà bả lại không thích nổi tiếng, xinh với nuột thì thôi rồi nhé, tiểu thư con nhà giàu chính gốc:shame:
cơ mà bả qua nhật du học rồi :sosad:
hôm chia tay tại sân bay còn tranh thủ ôm bả mấy phát, chội ôi, cảm giác cả đời cũng không quên được :sexy::sexy:

Tenkaru

Reaction score
0
policesmax1 said:
thấy con bé đó xinh thì bu lại thôi chứ mình lạ gì :shame::shame:, sư tỉ mình mà làm thì ăn đứt bà này:shame:, cơ mà bả lại không thích nổi tiếng, xinh với nuột thì thôi rồi nhé, tiểu thư con nhà giàu chính gốc:shame:
hôm chia tay tại sân bay còn tranh thủ ôm bả mấy phát, chội ôi, cảm giác cả đời cũng không quên được :sexy::sexy:
Bà sư tỉ đó đọc được chắc chả bao giờ dám ôm thím nữa :byebye:

nhtdung1007

Reaction score
0
policesmax1 said:
inbox fb làm quen với đi bạn ơi :gach: , ah, a e mình làm quen cái khi nào có dịp giao lưu chém gió âm nhạc đi ^^, mình ko inbox dc vì ko có post bài nào cả :D

Tenkaru

Reaction score
0
dân nghệ sĩ mà sao ma tâm của thím bự quá vậy :stick::stick::stick: tội lỗi quá.