Krob

Reaction score
0
Như tít ạ...em chuẩn bị đi pv ở đây..vị trí intern thôi...có đọc qua blog của một chị review lại thì thấy là quá trình test và pv khá là khủng...Có bác nào từng pv ở đây rồi truyền thêm cho em ít kinh nguyệt ạ...:D:D:D

thantritue

Reaction score
0
Krob said:
Như tít ạ...em chuẩn bị đi pv ở đây..vị trí intern thôi...có đọc qua blog của một chị review lại thì thấy là quá trình test và pv khá là khủng...Có bác nào từng pv ở đây rồi truyền thêm cho em ít kinh nguyệt ạ...:D:D:D
Thím share cái blog kia lên cho anh em tham khảo luôn.:adore::beauty:

duythinht

Reaction score
0
Có 3 giai đoạn:

- Đầu tiên bạn sẽ làm bài test toán 25 câu, bằng tiếng anh, bao gồm 16 câu tính toán và 9 câu logic làm trong 30ph, tính toán phải thật nhanh, ko thì sẽ không kịp giờ đâu, thực tế là mình chỉ kịp làm có 20 câu. Làm xong thì nộp bài, chấm ngay tại chỗ, nếu pass thì qua vòng 2 (mình không rõ lắm là chấm như thế nào, đợt mình phỏng vấn thì có 4 ông nữa cùng làm, nhưng nộp bài xong thì 4 ông kia về, còn mình bị giữ lại qua vòng 2, không biết 4 ông kia có được gọi đi vòng 2 không.

- Vòng 2: Bạn sẽ được được phỏng vấn tiếng anh, đợt đó mình gặp anh Quang và bạn Trang phỏng vấn (vị trí Python developer), chủ yếu nói về kinh nghiệm của bạn, các project bạn đã làm qua. Lý do tại sao bạn lại chọn East Agile, về web development, data mining,.. etc... Tiếp theo là vòng 3 ngay sau đó.

- Vòng 3: Pair Programming, chủ yếu là để test tư duy của bạn, có thể thì bạn nên xem qua TDD và refactor.

Xong hết các giai đoạn đó, trong vòng 10 ngày bạn sẽ có thư mời đi thử việc, mức lương thì tùy theo thành tích mà bạn đạt được lúc phỏng vấn & cả vị trí mà bạn apply vào mà mức lương sẽ dao động khác nhau, nhưng thường trong khoảng range từ 600 - 1000$.

vuitinhvn

Reaction score
0
Các anh, chị, các bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm với ạ. Lần đầu tiên chuẩn bị đi test thực tập mà run quá. hichic

Cảm ơn duythinht và trananhquanapt đã chia sẻ ạ.

Krob test rồi phải không ạ, chia sẻ thông tin cho tụi em với.

Cảm ơn mọi người nhiều lắm.

huygapro

Reaction score
0
Mình đọc trên một số trang tuyển dụng, nói là ưu tiên khoa học máy tính, toán và thống kê. Vậy không biết công việc của công ty là gì nhỉ? Không giỏi những môn trên thì có làm được không?

freelancer_coder

Reaction score
0
huygapro said:
Mình đọc trên một số trang tuyển dụng, nói là ưu tiên khoa học máy tính, toán và thống kê. Vậy không biết công việc của công ty là gì nhỉ? Không giỏi những môn trên thì có làm được không?
Ở nước ngoài thì các công ty có bộ phận R&D cần nhiều người giỏi về nghiên cứu (toán, thống kê, KHMT...) chứ còn ở VN thì mấy thứ đó chắc không cần dùng đâu.

Cơ mà tất nhiên những người giỏi toán, KHMT, những người bằng giỏi, trường top... thì có xác suất cao hơn là đầu óc nhanh nhạy hơn, giải quyết vấn đề tốt hơn, học hỏi các cái mới cũng nhanh hơn... Kiểu gì chẳng được ưu tiên hơn chút xíu.

duythinht

Reaction score
0
huygapro said:
Nó là đối tác của Twitter, Google, FB, M$ ... :sogood:
Twitter hồi trước thuê nó out source ra, trang itviec cũng là nó out source ra, còn nhiều thằng khủng khủng, to to cũng là hàng nhà nó "canh tác" giùm :sogood:

attacker_programmer

Reaction score
0
freelancer_coder said:
Ở nước ngoài thì các công ty có bộ phận R&D cần nhiều người giỏi về nghiên cứu (toán, thống kê, KHMT...) chứ còn ở VN thì mấy thứ đó chắc không cần dùng đâu.

Cơ mà tất nhiên những người giỏi toán, KHMT, những người bằng giỏi, trường top... thì có xác suất cao hơn là đầu óc nhanh nhạy hơn, giải quyết vấn đề tốt hơn, học hỏi các cái mới cũng nhanh hơn... Kiểu gì chẳng được ưu tiên hơn chút xíu.
nhìn nick tao đi :gach:

buzz7

Reaction score
0
có bạn nào đã và đang thi vào East Agile, có thể inbox mình đề test GMAT và IQ mẫu ở công ty này ko ?

cám ơn nhiều ạ !