bonbon

Reaction score
0
chào các bác Kington làm sao phân biệt được hàng giả và hàng thật:boss:

KingstonFEPR

Reaction score
0
Chào bonbon,

Những sản phẩm bộ nhớ với giá rẻ bất ngờ và dung lượng lớn thường là những cái bẫy khách hàng phổ biến. Có vài cách để giúp bạn xác nhận hàng Kingston chính hãng như sau:

Xác nhận hàng chính hãng trong 1 phút

Tìm kiếm sản phẩm Kingston chính hãng

Hoặc biết thêm thông tin về việc chống hàng nhái trên Kingston Blog

Trước khi bạn mua, bạn cần kiểm tra kỹ số mã sản phẩm (Part number) và dung lượng đúng theo những gì bạn xem trên website chính thức của Kingston.

Chúng tôi luôn khuyến cáo người tiêu dùng nên mua sản phẩm Kingston từ các nhà phân phối chính thức, đại lý (http://www.kingston.com/vietnam/wheretobuy/default.asp) để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng. Với tư cách là một hãng sản xuất bộ nhớ nổi tiếng về chất lượng và giá trị, Kingston sẽ luôn nổ lực tìm tòi thêm nhiều phương pháp để bảo vệ người tiêu dùng và ngăn cản những hành động vụ lợi dựa trên tiếng tăm của hãng chúng tôi.

Thân,
Kingston Technology

minhduong2hd

Reaction score
0
Theo mình, để phân biệt bằng mắt thì chú ý đến tem:
Hàng kingston chính hãng với hàng giả thường khác nhau ở cái tem. Nếu là hàng chính hãng, mực in trên tem hình như là mực chìm, dùng móng tay cào không thấy mờ nhưng nếu là hàng giả thì tem đểu nên dùng móng tay cào cào sẽ thấy mực bị mờ ngay.
Đấy là một lần có thằng bạn gặp phải nên mình chia sẻ thế, còn cách tốt nhất là check số serial trên website của hãng như bác đại diện đã share link, mình cũng toàn làm thế.

FPT_tuvandangky

Reaction score
0
Cho em hỏi chút:

Em thấy vỏ hộp của các usb kingston thường bị rạch chỗ phần bao nhựa trong để các nhà phân phối dán tem. Hay nói cách khác, các sp này không còn nguyên seal. Như vậy, nếu người bán dùng usb lởm đựng trong hộp xịn thì các cách check ở trên vô tác dụng.

Ngoài ra, ở đầu usb, em thấy kingston có khắc chìm các mã số. Vậy có dùng mã số này để check hàng thật hàng giả đc ko?

jk2tuoi2518

Reaction score
0
Em chả biết thế nào chứ cứ trên Ram thì nhìn vô mấy con Chip ở trên đó thấy chữ kingston thế là xúc . Còn chứ khác thì nghỉ

KingstonFEPR

Reaction score
0
FPT_tuvandangky said:
Cho em hỏi chút:

Em thấy vỏ hộp của các usb kingston thường bị rạch chỗ phần bao nhựa trong để các nhà phân phối dán tem. Hay nói cách khác, các sp này không còn nguyên seal. Như vậy, nếu người bán dùng usb lởm đựng trong hộp xịn thì các cách check ở trên vô tác dụng.

Ngoài ra, ở đầu usb, em thấy kingston có khắc chìm các mã số. Vậy có dùng mã số này để check hàng thật hàng giả đc ko?
Nếu bạn không thể kiểm tra sản phẩm Kingston của bạn bằng cách sử dụng công cụ kiểm tra trên mạng, thì bạn vui lòng cung cấp cho chúng tôi tất cả những gì thể hiện trên USB của bạn. Nếu có thể, bạn hãy cung cấp cho chúng tôi hình ảnh chụp rõ ràng chiếc USB của bạn nhé!

vanbang

Reaction score
0
jk2tuoi2518 said:
Em chả biết thế nào chứ cứ trên Ram thì nhìn vô mấy con Chip ở trên đó thấy chữ kingston thế là xúc . Còn chứ khác thì nghỉ
Ngày xưa có 1 thời Kingston sản xuất RAM dùng winbond BH5, và ghi trên con chip là thế đó, 0 có chữ Kingston đâu:byebye:

nontrau

Reaction score
0
KingstonFEPR said:
Nếu bạn không thể kiểm tra sản phẩm Kingston của bạn bằng cách sử dụng công cụ kiểm tra trên mạng, thì bạn vui lòng cung cấp cho chúng tôi tất cả những gì thể hiện trên USB của bạn. Nếu có thể, bạn hãy cung cấp cho chúng tôi hình ảnh chụp rõ ràng chiếc USB của bạn nhé!
đọc một hồi cuối cùng cũng ko phân biệt dc mà phải nhờ đến "chúng tôi" thì mới có thể biết đuợc thật giả
cho em hỏi ram xịn có seri trên đấy ko để check? check ở vỏ hộp thì chưa chắc các bác à

KingstonFEPR

Reaction score
0
nontrau said:
đọc một hồi cuối cùng cũng ko phân biệt dc mà phải nhờ đến "chúng tôi" thì mới có thể biết đuợc thật giả
cho em hỏi ram xịn có seri trên đấy ko để check? check ở vỏ hộp thì chưa chắc các bác à
Chào nontrau,

Về việc kiểm tra sản phẩm ram của Kingston, bạn có thể kiểm tra tem chống hàng giả trên thanh ram.
Trên đó có số seri để bạn kiểm tra.
Bạn có thể kiểm tra dòng sản phẩm ram Kingston ValueRAM và Ram HyperX với cách này.
Vui lòng làm theo hướng dẫn để kiểm tra sản phẩm ram của bạn:
http://www.kingston.com/vietnam/verify2010/default.asp
Nếu có thắc mắc nào, bạn vui lòng lien hệ lại, thanks!

Thân,
Kingston Technology