[PC] Total War: WARHAMMER II [Action/Strategy/Multiplayer/Coop/2017]

vietnamabc

Reaction score
2
gunmasterltd said:
Nhiều map mà nhiều khu vực nhiều faction nên chia ra thành ít, trong 1 vùng bị lặp đi lặp lại. Chưa kể map giờ tạo sẵn, ko như Totalwar xưa battle map auto generated dựa trên campaign map nên ko bị cảm giác lặp lại :gach:. Cái này trên reddit với forum bọn n kêu nhiều mà bác, các bản totalwar giờ hiện đại hơn mà mất đi nhiều tính năng hay ho của ngày xưa :pudency:.
Thêm quả tướng 2 bên trước khi đánh chửi bới bên kia nữa và cutscene Agent từ thời Mediaval 2 hài vkl :rofl:

Dragon QN

Reaction score
0
phamvan<txt> said:
:sosad: có bác nào cập nhật lên bản mới nhất 18/12/ bị crash không.
MÌnh chỉ vào được menu, chọn chiến dịch, chọn race xong vào là bị crash
Không, chắc do mod gameplay. Tôi gần 2 chục mod reskin, thời tiết vẫn enable chơi bình thường dù nó cảnh báo mod outdate :band:

piggycenter

Reaction score
0
Dragon QN said:
Không, chắc do mod gameplay. Tôi gần 2 chục mod reskin, thời tiết vẫn enable chơi bình thường dù nó cảnh báo mod outdate :band:
Có mod nào reskin đẹp ngoài cái mod reskin đứng top ko nhỉ bác :beauty:

allador301

Reaction score
0
gunmasterltd said:
Totalwar giờ đơn giản hóa dần, mất nhiều cái thú vị ngày xưa. Warhammer ghét cái map bé và lặp đi lặp lại. Đánh Empire đi chiếm tỉnh toàn gặp cái map có rừng hình tròn với tượng Sigmar ở giữa :stick:
Muốn phức tạp thì dòng saga, cái britonnia cũng hay đó
Cơ chế quản lý của nó trên camp bựa hơn warhammer nhiều
Sent from Xiaomi Mi 9 SE using vozFApp

Dragon QN

Reaction score
0
piggycenter said:
Có mod nào reskin đẹp ngoài cái mod reskin đứng top ko nhỉ bác :beauty:
Ghép nhiều mod lại với nhau chọn những skin unit đẹp nhất, loại bỏ những skin unit không đẹp là được. Mình toàn làm vậy từ bản Rome 2 đến giờ

via vozForums for iPhone

blooddiamond20

Reaction score
0
Cho mình hỏi cái: Bọn wood efl bọn nó toàn spam cung với bọn đại bàng cung thì mình chơi the emprie nên build quân thế nào để đánh được nhỉ.

phamvan&lt;txt&gt;

Reaction score
0
Dragon QN said:
Mình không cài mod gì cả, cập nhật bản mới nhất xong là bị lỗi crash, không chơi được chiến dịch của phần mortal empire, chỉ chơi được vortex thôi :pudency:

Dragon QN

Reaction score
0
phamvan<txt> said:
Mình không cài mod gì cả, cập nhật bản mới nhất xong là bị lỗi crash, không chơi được chiến dịch của phần mortal empire, chỉ chơi được vortex thôi :pudency:
Nếu ***** thì 100% do *****, còn bản quyền thì verify lại là được. Series Warhammer mình thấy rất ổn định. Mình cài trên dưới 20 mod nhưng chỉ có khoảng 3 lần bị crash từ hồi WH1 đến giờ do mod (mod reskin Chaos của Dryrain lỗi 1 unit mà mình có unit này trong stack). Còn lại trước giờ chỉ là vấn đề load lâu :band:

phamvan&lt;txt&gt;

Reaction score
0
Dragon QN said:
Nếu ***** thì 100% do *****, còn bản quyền thì verify lại là được. Series Warhammer mình thấy rất ổn định. Mình cài trên dưới 20 mod nhưng chỉ có khoảng 3 lần bị crash từ hồi WH1 đến giờ do mod (mod reskin Chaos của Dryrain lỗi 1 unit mà mình có unit này trong stack). Còn lại trước giờ chỉ là vấn đề load lâu :band:
:chaymau: bản quyền thì verify bằng cách nào vậy bác

Dragon QN

Reaction score
0
phamvan<txt> said:
:chaymau: bản quyền thì verify bằng cách nào vậy bác
Mình cũng không rõ lắm, chém gió vậy thôi chứ có biết verify là cái gì đâu :sweat:
https://support.steampowered.com/kb_...2037-QEUH-3335
Còn không thì xoá folder trong AppData/Roaming/Creative Activation/WH2 (nhớ backup folder save, replay). Cái này mình cũng bịa ra chứ cũng không chắc. Vì chả bị crash thế bao giờ :beauty: