[PC] Total War: WARHAMMER II [Action/Strategy/Multiplayer/Coop/2017]

Tim-kun

Reaction score
0
megamind said:
Có bác nào đánh battle xong, lúc loading ra campaign map toàn bị crash không? Thỉnh thoảng ở ngoài campaign map cũng hay bị crash nữa. Hay do em chơi ***** nhỉ:sweat:
mới bị xong, trận công thành 4k vs 6k, đánh bở hơi tai hết trận loading ra ngoài văng cmnr desktop chưa save dc

bản quyền 100% luôn nhé 1438708

Robb_Stark

Reaction score
0
cầm lùn giã bọn VC thế nào các bác nhỉ, n chơi nguyên dàn toàn blood knight vs vargulf (combo cavalry + monster) mà lùn sợ cav vđ, monster thì n quây xuống phá pháo vs cung

xáo trộn đội hình luôn, đập nát bét bọn greenskin mà h qua gặp vc như kiểu bị counter >.<

à bt e xài 2 máy bay, 2 pháo, 2 grudgethrower còn lại longbeard + hammerre, 1-2 slayer còn lại là quarreler

Tim-kun

Reaction score
0
Robb_Stark said:
cầm lùn giã bọn VC thế nào các bác nhỉ, n chơi nguyên dàn toàn blood knight vs vargulf (combo cavalry monster) mà lùn sợ cav vđ, monster thì n quây xuống phá pháo vs cung

xáo trộn đội hình luôn, đập nát bét bọn greenskin mà h qua gặp vc như kiểu bị counter >.<

à bt e xài 2 máy bay, 2 pháo, 2 grudgethrower còn lại longbeard hammerre, 1-2 slayer còn lại là quarreler
VC ko có range units, gặp lùn mới là khắc tin chứ, build full Slayer, Gaint Slayer, còn Infantry cùi cùi như Grave Guard ko có cwo mà vả với Slayer(ko thì nhét thêm vài nhóm Hammerer là ok) 1438708

chuachuram

Reaction score
0
lùn thấy chỉ sợ mỗi xe bắn đá thôi, chứ chấp mọi thể loại lao vào cận chiến lùn chấp hết. Cav khắc nó cũng dễ cứ chui vào góc thủ là nó bó tay ngay
.

mà bác trên kia ko xài Ironbreaker à ? con này tank khoẻ nhất game rồi. Con nào húc nó cũng chả si nhê. lại thêm quả ném lựu đạn xuyên giáp.

Tim-kun

Reaction score
0
chuachuram said:
lùn thấy chỉ sợ mỗi xe bắn đá thôi, chứ chấp mọi thể loại lao vào cận chiến lùn chấp hết. Cav khắc nó cũng dễ cứ chui vào góc thủ là nó bó tay ngay
.

mà bác trên kia ko xài Ironbreaker à ? con này tank khoẻ nhất game rồi. Con nào húc nó cũng chả si nhê. lại thêm quả ném lựu đạn xuyên giáp.
Ironbreaker trâu nhưng ko mạnh, gặp anti-infantry AP damage mạnh tí là sấp mặt(bọn Elves chẳng hạn)
Hammerers cũng trâu(kém hơn IronBreaker tí) nhưng damage khỏe :byebye:

allador301

Reaction score
0
Tim-kun said:
VC ko có range units, gặp lùn mới là khắc tin chứ, build full Slayer, Gaint Slayer, còn Infantry cùi cùi như Grave Guard ko có cwo mà vả với Slayer(ko thì nhét thêm vài nhóm Hammerer là ok) 1438708
Em quote đại diện thôi nhé, còn trình nhiều thím thì chơi legend được thì em không nói làm gì :beauty:

Các thím lên youtube coi guide của thằng zerkovick, nếu các thím giỏi eng thì quá tuyệt vời, nó có guide của từng chủng tộc trong battle và ví dụ cách đánh tiêu biểu. :adore:
Học hỏi được rất nhiều, hồi xưa cầm empire rất khốn khổ với norsca và chaos, hoặc doomstack quái đời cuối, 1 vs 1 cực kỳ sợ, phải kẹp stack thứ 2 vào. Học hỏi riết mà đánh full 1 vs 1 doom stack chết ko quá 30 40% quân số. Ko cần stack thứ 2. :beauty:

Thấy anh em than empire yếu chứ về late empire không yếu mặc dù chấp ko thèm xài steam tank, demigryph với cả greatsword. Chịu khó phối hợp unit trung bình với nhau còn mạnh hơn unit khủng.
Ví dụ: Như cung súng mà flank được rất khác với cung súng bắn trực diện. Chịu khó chạy bộ chút xíu mà lại hiệu quả hơn đứng tại chỗ bắn. Loại bỏ suy nghĩ chỉ có kỵ mới flank ...Từ đó lại nảy ra nhiều đội hình và exploit khác nhau. Từ đó áp dụng cách đánh cho lùn và các đội khác.

Đây là clip tiêu biểu, tầm phút 20 sẽ có đoạn empire vs chaos.

Tim-kun

Reaction score
0
Zerkovirk này tôi chỉ xem test units chứ còn chiến thuật chỉ nói chung chung thôi

Mà ông nên nhớ rằng game này vốn cân bằng kém nhé

Empire điểm yếu nhất là "fly", trước đây chỉ có mỗi Franz là mạnh nên còn tank nổi chứ những đạo quân khác gặp bọn chơi quái bay thì có sấp mặt thôi

Chaos vs Nosca ko mạnh quái bay cũng ko mạnh range units thì counter ko khó

Chứ giờ gặp bọn Elves thì ông đánh thế nào ?

Cơ bản là vầy

1 lord(cưỡi rồng), 6 Black/Phoenix Guard, 4 Shade/Shadow, 5 Dragon, 4 Hydra/Treeman thì ông sẽ đánh thế nào ?

Và phần nhiều map địa hình ko ngon cho pháo nữa nhé

allador301

Reaction score
0
Tim-kun said:
Zerkovirk này tôi chỉ xem test units chứ còn chiến thuật chỉ nói chung chung thôi
Mà ông nên nhớ rằng game này vốn cân bằng kém nhé :chaymau:
Empire điểm yếu nhất là "fly", trước đây chỉ có mỗi Franz là mạnh nên còn tank nổi chứ những đạo quân khác gặp bọn chơi quái bay thì có sấp mặt thôi :lmao:
Chaos vs Nosca ko mạnh quái bay cũng ko mạnh range units thì counter ko khó
Chứ giờ gặp bọn Elves thì ông đánh thế nào ?
Cơ bản là vầy
1 lord(cưỡi rồng), 6 Black/Phoenix Guard, 4 Shade/Shadow, 5 Dragon, 4 Hydra/Treeman thì ông sẽ đánh thế nào ?
Và phần nhiều map địa hình ko ngon cho pháo nữa nhé :rofl:
Đây chỉ là cho những thím mới chơi, dạo dạo quanh topic này thấy nhiều nên mới đưa lên thôi. Còn gặp kỵ hệ thì phải train nhiều rồi. Đã bảo là nhiều thím trình cao thì không cần coi hướng dẫn cơ bản rồi mà :canny:

Với lại trên camp thì còn nhiều cách khác, ví dụ như 3 agent cứng cựa max điểm assault unit thì thôi rồi :shame:

Robb_Stark

Reaction score
0
allador301 said:
Đây chỉ là cho những thím mới chơi, dạo dạo quanh topic này thấy nhiều nên mới đưa lên thôi. Còn gặp kỵ hệ thì phải train nhiều rồi. Đã bảo là nhiều thím trình cao thì không cần coi hướng dẫn cơ bản rồi mà :canny:

Với lại trên camp thì còn nhiều cách khác, ví dụ như 3 agent cứng cựa max điểm assault unit thì thôi rồi :shame:
Tay zerko này còn có cái seri why u suck at total war, cũng khá bổ ích, ncl kiến thức tổng quát cũng ổn mà...

e suck cái wh2 này thật, n đa dạng vãi, mà gặp 1 đám monster mình ko quen tí nào, trc h đánh mỗi bretonnia là ngon....e đánh dwarf chưa nâng đến ironbreaker (thực ra chưa xây)

thằng VC n chơi nguyên dàn mons cav luôn :canny:

mà h đổi khác r các thím, phe empire h khác hẳn, balthasar thành fac khác nè:gach: