[PC] Total War: THREE KINGDOMS [Action/Strategy/Multiplayer/Coop/2019]

LightNote123

Reaction score
0
chienqn1 said:
Càng chơi thấy càng nhiều cái mới. E h đang 127 turn đánh lưu bị với tôn quyền nữa là xong mà chua ăn quá. Đợt trc bị tham nhũng 80% mới chơi lại h thì bị trị an. Ko biết có cách hướng dẫn nào đi class tào tháo cho ổn ko bác.

Gửi từ Xiaomi Mi A1 bằng vozFApp
Tào Tháo thì lấy lương thực trị thiên hạ thôi bác, nếu trị an quá kém thì kéo thuế xuống thấp lại một tí, lấy lương thực đổi tất cả :shame:

vicecarlone.mt

Reaction score
0
chienqn1 said:
Càng chơi thấy càng nhiều cái mới. E h đang 127 turn đánh lưu bị với tôn quyền nữa là xong mà chua ăn quá. Đợt trc bị tham nhũng 80% mới chơi lại h thì bị trị an. Ko biết có cách hướng dẫn nào đi class tào tháo cho ổn ko bác.
Bán thực với khích đểu bọn nó đánh nhau thôi bác, thiếu tiền thì nam tiến, đánh kiến nghiệp sớm để lấy cái cảng, mỏ đồng :chaymau::chaymau:
via vozForums for iPhone

dicky123

Reaction score
0
có cái mod hay cách nào thay thằng chủ faction mà ko để nó chết ko các bác nhỉ?

bomcon123456

Reaction score
1
Chưa bao giờ chơi game dùng việt hóa, tâm tư quá

Có cách nào chỉ việt hóa địa danh / tên không nhỉ ?

Balidsa Baladon

Reaction score
0
chienqn1 said:

Chơi Tào Tháo xác định dồn quân thịt Lưu Bị bên phải đầu tiên. Đơn giản vì để càng lâu phe Lưu Bị càng tăng điểm satisfaction->tăng income và tăng số lượng Administrator -> tăng số quân có và càng mạnh mid game Lưu Biểu chết thì Lưu Bị chiếm luôn Kinh Châu. Cách hay nhất là diệt Đào Khiêm xong dùng skill đá đểu để Viên Thiệu đánh Lưu Bị luôn. 2 cánh quây mới ăn đc do ngay từ đầu 3 anh em Lưu Quan Trương Lv khá cao và chỉ số đồ khá khoẻ.
Tôn Quyền ở xa nếu rush đánh được sau khi diệt Lưu Bị thì nên chơi, vì miền Nam có mấy cái ruộng gạo, xây đồn điền gạo Rice Farming Garrison sẽ cộng 2-10% khả năng hồi quân toàn bản đồ. Kết hợp với Grain Farming Garrison (đồn điền thường) cũng cộng khả năng hồi quân thì hồi quân rất nhanh. Chưa kể mấy cái đồn điền này tuy sản xuất ít thực hơn nhưng bù lại quân lính def (Garrison) có đủ cả lính kiếm có khiên, kỵ binh, cung nỏ. Thay vì chỉ có lính giáo và tên như nhà bình thường ở các Phe khác.

allador301

Reaction score
0
bomcon123456 said:

Tập google tên phiên âm tiếng anh cho quen đi, qua 1 camp là vừa nhớ phiên âm tiếng anh vừa nhớ hán việt :shame:

giupemvoi112233

Reaction score
0
bomcon123456 said:

trên workshop có :gach:

bitua1412

Reaction score
0
chienqn1 said:

em chơi tào thống nhất tầm 150 turn thì có ý kiến thế này: Tào cực kì nhiều food nên hãy tận dụng cái food này mà làm tiền tụi xung quanh. Nhiều khi có thể dùng food để bắt cả chư hầu và mua cả đất của tụi nó luôn.

Lưu bị thì thật ra ko đánh cũng đc, vì nó rất thân với viên thiệu. Vì vậy đầu game bác mà đánh lưu bị có khi ko lại vì dàn tướng nó xịn hơn mấy faction khác nhiều. Vì vậy cứ hòa hoãn vs thiệu và bị, đồng thời đánh xuống phía nam của tụi tôn quyền, sĩ nhiếp. Tụi này phải đánh đầu vì tụi nó bành trướng đất rất nhanh và kinh.

Lưu bị thì về sau tướng nó già rồi chết bớt thì mình có thể bắt làm chư hầu thống nhất với nó luôn, thế là vừa có đất, vừa có dàn tướng của nó.

Viên thiệu sẽ là phe mình đánh cuối cùng, và nên đánh từ các nước chư hầu của nó. Gây war ủng hộ độc lập cho tụi chư hầu tách ra -> đánh. Cứ từ từ như thế là thiệu nó sẽ yếu và mình sẽ diệt đc nó