[PC] Titanfall™ 2 [Action/FPS/Coop/Multiplayer/2016]

Wahlstedt

Reaction score
0
Title: Titanfall™ 2
Genre: Action, Shooter
Release Date: October 27, 2016
Publisher: Electronic Arts
Developer: Respawn Entertainment

Thay vì chỉ có chế độ chơi online matchmaking như phần 1, Titanfall 2 sẽ có chế độ chơi đơn. Titanfall 2 sẽ đưa người chơi đến với những cánh rừng rậm nhiệt đới, và tiếp tục cuộc chiến đầy âm mưu tranh giành những nguồn năng lượng quý giá cuối cùng còn sót lại trên bề mặt hành tinh xanh.

Thế nhưng điều đáng mừng nhất là, thay vì chỉ có chế độ chơi online matchmaking như phần 1, Titanfall 2 sẽ có chế độ chơi đơn, và không thể bỏ qua việc người chơi có thể Co-op với nhau. Trong game, người chơi hoặc sẽ vào vai chàng lính "trơn" Jack Cooper, hoặc Titan mang mã số BT7274. Không chỉ có những pha hành động vô cùng mãn nhãn như trong phần 1, lúc Titan rơi xuống cực ngầu, mà có thể trong phần chơi đơn này chính Jack Cooper lẫn BT7274 sẽ phải hợp sức với nhau trong một số phân cảnh tìm đường hoặc giải đố.

Trong khi đó, phần chơi mạng của Titanfall 2 sẽ có rất nhiều thay đổi so với phiên bản cũ, khi bạn có thêm nhiều đồ chơi hơn để bá đạo bản đồ, từ những trái lựu đạn trọng lực, cho tới khả năng "kéo" đối thủ bằng dây để hạ gục nhanh tiêu diệt gọn. Đương nhiên không thể bỏ qua những cỗ máy khổng lồ bá đạo đã trở thành thương hiệu của cả series game bắn súng này.

Titanfall 2 vẫn sẽ được tiếp tục phát triển bởi Respawn Entertainment - hãng game được thành lập từ nhiều cựu nhân viên của Infnity Ward (Call of Duty: Modern Warfare). Về cơ bản lối chơi của phiên bản đầu tiên cũng thể hiện sự ảnh hưởng mạnh từ chế độ multiplayer của Call of Duty, ngoại trừ sự hiện diện của những con robot khổng lồ cùng cơ chế di chuyển tự do là đặc điểm riêng biệt chỉ có ở Titanfall.

Phần 1 của series game cũng đã giành được rất nhiều lời tán dương sau khi chính thức ra mắt. Là sản phẩm của những cựu binh Infinity Ward huyền thoại, trong game, mỗi game thủ sẽ được sở hữu một cỗ máy khổng lồ được gọi là Titan. Cái tên của tựa game cũng bắt nguồn từ chính thứ tạo nên chiều sâu gameplay. Khi gọi Titan, trong vòng 5 giây một mẫu Titan được lựa chọn trước sẽ được thả vào đúng vị trí đã định. Quá trình này gọi là Titanfall. Nếu không điều khiển mech, nó sẽ được AI tự điều khiển để tấn công hoặc phòng thủ phụ thuộc vào khả năng chính của cỗ máy.

Screenshot

System Requirements

Minimum

CPU: Intel Core i3-3600t or equivalent
RAM: 8GB
HDD Free Space: 45GB
GPU : NVIDIA Geforce GTX 660 2GB or AMD Radeon HD 7850 2GB
DirectX: 11
Internet Connection: 512Kbps or faster

Recommended

CPU: Intel Core i5-6600 or equivalent
RAM: 16GB
GPU: NVIDIA Geforce GTX 1060 6GB or AMD Radeon RX 480 8GB
Internet Connection: 512Kbps or faster

Ultra 4K60

CPU: Intel Core i7-6700k or equivalent
RAM: 16GB
GPU: NVIDIA Geforce GTX 1080 8GB
Internect Connection: 512Kbps or faster

DOWNLOAD

Titanfall 2 - CODEX[/b]
Fshare

mr_gem

Reaction score
0
Đang tính mua game này vì xem Youtube mê quá, không biết có bác nào chung chí hướng không :D

soniccyborg1995

Reaction score
0
mr_gem said:
Đang tính mua game này vì xem Youtube mê quá, không biết có bác nào chung chí hướng không :D
VN mình dự là ko nhiều ng chơi game này đâu, chí ít là trên PC, còn console thì mình ko rõ nhưng chắc cũng ko nhiều. Tuy nhiên, vẫn có mình chơi trên PC đây, tuần sau pre-order rồi pre-load luôn thể :gach:

loner1

Reaction score
0
Mình đang tính mua game này, mà không biết mạng VN có chơi được không? sợ ping 200 - 300 thì mua về chơi tốn tiền, ko tận hưởng hết cảm giác của game :(

P/S: Có bác nào chơi mạng VN được ping ngon ngon ko rp để tớ tự tin cái , mạng tớ FPT 30M

soniccyborg1995

Reaction score
0
vhtl said:
Gần chai rưỡi :sosad:
Có gian thương bán 1tr kìa bạn :beauty:
loner1 said:
Mình đang tính mua game này, mà không biết mạng VN có chơi được không? sợ ping 200 - 300 thì mua về chơi tốn tiền, ko tận hưởng hết cảm giác của game :(

P/S: Có bác nào chơi mạng VN được ping ngon ngon ko rp để tớ tự tin cái , mạng tớ FPT 30M
game chưa ra nên chưa biết đc, 28/10 này mình chơi rồi sẽ báo lại tình hình ping pỏm cho mọi ng biết :D hồi Titanfall 1 (xài server Azure của Microsoft) thì sẽ có server ping 100 nhưng bắn vẫn ok, ko đến mức rage quit :gach:

mình có theo dõi blog của Respawn thì thấy họ nói là Titanfall 2 vẫn sẽ xài tiếp Azure mở rộng thêm 1 số server nữa nên có thể nói là ko lo bị ping cao, cái đáng lo là máy có chạy game mượt hay ko kìa :sweat:

loner1

Reaction score
0
soniccyborg1995 said:
Có gian thương bán 1tr kìa bạn :beauty:

game chưa ra nên chưa biết đc, 28/10 này mình chơi rồi sẽ báo lại tình hình ping pỏm cho mọi ng biết :D hồi Titanfall 1 (xài server Azure của Microsoft) thì sẽ có server ping 100 nhưng bắn vẫn ok, ko đến mức rage quit :gach:

mình có theo dõi blog của Respawn thì thấy họ nói là Titanfall 2 vẫn sẽ xài tiếp Azure mở rộng thêm 1 số server nữa nên có thể nói là ko lo bị ping cao, cái đáng lo là máy có chạy game mượt hay ko kìa :sweat:
ĐỒ họa trong game coi gameplay đẹp kinh khủng, về máy thì chắc máy tớ cũng max all được rồi nên không lo, chỉ lo ping :chaymau:

soniccyborg1995

Reaction score
0
loner1 said:
ĐỒ họa trong game coi gameplay đẹp kinh khủng, về máy thì chắc máy tớ cũng max all được rồi nên không lo, chỉ lo ping :chaymau:
cùng engine với Titanfall 1 thôi (Source Engine) nhưng mà kì này nó mod lại toàn tập nên đẹp mê li :beauty: đi kèm là cấu hình cũng lung linh ko kém :sweat: máy mình thì chắc phải hạ setting xuống mới chơi 1080p >60fps đc :chaymau: máy bạn thì cứ tẹt ga :sexy:

bạn sợ ping ko ngon thì cứ đợi mình report là ok, sẵn ngồi chờ review xem xem dân tình tình họ nói như thế nào rồi quyết định mua cũng chưa muộn :gach:

mr_gem

Reaction score
0
soniccyborg1995 said:
cùng engine với Titanfall 1 thôi (Source Engine) nhưng mà kì này nó mod lại toàn tập nên đẹp mê li :beauty: đi kèm là cấu hình cũng lung linh ko kém :sweat: máy mình thì chắc phải hạ setting xuống mới chơi 1080p >60fps đc :chaymau: máy bạn thì cứ tẹt ga :sexy:

bạn sợ ping ko ngon thì cứ đợi mình report là ok, sẵn ngồi chờ review xem xem dân tình tình họ nói như thế nào rồi quyết định mua cũng chưa muộn :gach:
Hóng ping, game này hay mà VN chơi ít nhỉ :D