[PC] Tiger Knight: Empire War [Action/2016/Early Access]

Reaction score
0
Last Updated 15-05-2018 at 06:05

DESCRIPTION

System Requirements​

Screenshots:

Download:

List các bác đang chơi server Asia:

Last Updated 12-11-2016 at 09:07

DESCRIPTION

System Requirements​

Screenshots:

Download:

DESCRIPTION
Tóm tắt là một tựa game mang phong cách của Mount and Blade với hệ thống nâng cấp lính của World of Tanks, lấy bối cảnh thời tam quốc với 3 nước chính là Ngụy, Thục, Ngô ngoài ra sắp tới còn có Rome nữa :beauty:. Trong khi chờ đợi Mount and Blade 2 thì đây là 1 tựa game ko thể bỏ qua
System Requirements
Minimum:
Processor: 3.0 GHz Dual core or equipment
Memory: 4 GB RAM
Graphics: directx9 compliant graphics card with 1024MB RAM
DirectX: Version 9.0
Network: Broadband Internet connection
Storage: 10 GB available space
Sound Card: DirectX compatible sound card

Recommended:
Processor: 3.7 GHz 4 core or equipment
Memory: 8 GB RAM
Graphics: directx11 compliant graphics card with 2048MB RAM
DirectX: Version 11
Network: Broadband Internet connection
Storage: 10 GB available space
Sound Card: DirectX compatible sound card
Screenshots:
Download:
http://store.steampowered.com/app/534500/
Free 100%, tất cả những gì các bác cần làm là tải steam, down về và chơi :gach:
Chủ thớt: Rommel
shushu123ful: zizon
Akatsuky: Akatsuki
bansao1993: HoanTV
phantom1412: Phantom1412
bomdm90: PhanTom
laibibanvovan123: trungnt
Ipkiss: Dohytai
tuxedohn: Kingx
Mike Tys0n: GhostZe
GenieLeo: GenieLeo
longspring: Truong
UI UX: Darking
TaiSaoLaiBanNickToi: Candyistrask

Reaction score
0
Combat System:
Đối với những bác đã từng chơi qua dòng game Mount and Blade thì chắc là ko có vấn đề gì đối với hệ thống đánh đấm của game. Còn đối với những bác chưa từng chơi qua thể loại này thì em có vài cái hướng dẫn cơ bản như sau: thay vì chỉ click chuột là đánh như nhiều game khác thì cả M&B và TK:EW đều sử dụng kiểu đánh rê chuột hướng nào chém hướng đó :byebye:

VD: Rê chuột qua trái rồi left click là nhân vật của bạn sẽ chém phía bên trái, rê qua phải chém phải, rê lên trên là chặt xuống, rê xuống thì nhân vật của bạn sẽ đâm vũ khí về phía trước (đối với những vũ khí có đầu nhọn). Các bác còn có thể thực hiện 1 combo liên hoàn bằng cách click chuột sau khi đòn đánh thứ nhất vừa kết thúc, cái này có phần giống cách combo của The Witcher 1

Để đỡ đòn cũng tương tự như trên: rê sang trái rồi nhấp chuột phải thì nhân vật của bạn sẽ đỡ những đòn chém đến từ bên trái, tương tự với các hướng còn lại.

Ngoài ra game còn cho phép các bác dẫn theo 1 đội quân quy mô nhỏ đi theo các bác chinh chiến, sử dụng các phím từ F1 - F9 để ra lệnh cho đội quân này.

Tại giao diện in game thì các bác có thể chọn mục training để tập, ngoài ra tại mục này nếu hoàn thành mục tiêu với mức điểm nhất định sẽ được bonus thêm tiền và vàng để mua sắm :beauty:

Thanh công nghệ (Tech tree):
Tương tự như World of Tank thì sau mỗi ván game thì ngoài up level tướng ra thì các bác còn có 2 loại exp để up quân: EXP trắng để up đội quân mà bác vừa dùng, EXP vàng là exp tự do có thể dùng lên bất cứ đơn vị nào. Game hiện tại có 3 phe chính là Ngụy, Thục, Ngô và 1 phe sắp ra mắt đó là Rome.

Sau khi up EXP vào nhánh công nghệ mình muốn thì các bác phải bỏ tiền ra trang bị cho lính nhé chứ ko là nó vẫn cứ mặc set đồ cùi ghẻ thôi:gach:

Mỗi phe có 1 điểm mạnh riêng, Ngụy mạnh về kỵ binh và bộ binh chống kỵ, Ngô mạnh về bộ binh đánh bộ binh và cung thủ, Thục thì có kỵ cung. Tùy theo sở thích mà các bác chọn hướng upgrade cho phù hợp :gach:. Ngoài ra trang phục và vũ khí của các bác sẽ unlock theo từng cái mà các bác đã up cho lính của mình nên khỏi thắc mắc vì sao shop quá chừng đồ mà toàn bị khóa :gach:

Phó tướng:

Ngoài lính ra thì các bác còn được mời về 1 phó tướng cho mình, mỗi đứa có một sở trường riêng, và có thể add vào lính để lính mình hưởng bonus của phó tướng đó, như Han Hao có trận hình rất thích hợp cho bác nào theo đường cung, còn He Qi lại có trận hình phù hợp với bộ binh.

Sơ sơ là như thế, bác nào có đóng góp hay thắc mắc gì hay mình sẽ update lên đây :gach:

the_unforgiven

Reaction score
0
Trò này dở ở chỗ nếu bợn cày cả 3 phe thì sẽ dùng dc đồ của cả 3 phe. K còn tính đặc trưng của từng phe nữa

Sent from my Brick using vozForums

Reaction score
0
the_unforgiven said:
Trò này dở ở chỗ nếu bợn cày cả 3 phe thì sẽ dùng dc đồ của cả 3 phe. K còn tính đặc trưng của từng phe nữa

Giống World of tank thím cày cả 3 phe thì thím cũng sẽ có đủ cả 3 loại tank mang đặc trưng từng nước thôi :gach:, quan trọng là thím cày nổi ko thôi :shame:

Sona Buvelle

Reaction score
0
:doubt:thằng này so với thần tượng Dynasty Warriors thì thế nào nhỉ?

the_unforgiven

Reaction score
0
Sona Buvelle said:
:doubt:thằng này so với thần tượng Dynasty Warriors thì thế nào nhỉ?
Nó giống mount and blade nhé. Thím thấy thằng nào mặc áo giáp nguỵ, cầm rìu thục , lát sau móc cây kiếm của ngô ra là thằng đó cày 3 phe đoá

baxa_yeu

Reaction score
0
Cày 3 phe là sao các bác . Quân thục mặc đồ vnch à

Grand Thief Auto

Reaction score
0
Chơi bằng phím chuột đơn giản như the witcher 3 k hay phải có tay cầm mới dễ chơi đc vậy?

Reaction score
0
Grand Thief Auto said:
Chơi bằng phím chuột đơn giản như the witcher 3 k hay phải có tay cầm mới dễ chơi đc vậy?
chuột phím nha bác :gach:, bác nào đã chơi qua dòng Mount and Blade thì qua đây rất dễ làm quen còn ko là xác định no hành, máy nó cũng hành mình sml ko cần đến người khác hành đâu :gach:

k123cp

Reaction score
0
Nhìn screenshot có vẻ được đấy mà sao đặt cái tên giống mấy game nhảm trên mobile vậy :sweat: