[PC] Nier: Automata™ [Action/RPG/2017]

khachphieudu2

Reaction score
1
Blood&Rose said:
Giờ có VIệt hoá mới mò vào chơi, cài mất 3h mà fix cái lỗi vào game 1 lúc văng mất gần ngày, cuối cùng dùng cái fix tắt bớt core CPU đi thì lại chạy mượt, ko hiểu :D

AE cho hỏi có mod nào tăng màu sắc game chút, giảm bớt loá ko, chơi ở sa mạc 1 lúc nhức mắt quá, xài FAR như nào, hay xài SweetFX/Reshade
Fix sao bác, mình đang nổi điên lên đây
CPU I7 4770k, VGA 1080, Ram 16 GB.
Mới vào game bắn máy bay rõ chán, mới chém chém được lát xong out game, dcm nó :surrender:

Blood&Rose

Reaction score
0
khachphieudu2 said:
Fix sao bác, mình đang nổi điên lên đây
CPU I7 4770k, VGA 1080, Ram 16 GB.
Mới vào game bắn máy bay rõ chán, mới chém chém được lát xong out game, dcm nó :surrender:
Nếu game bản quyền thì cài FAR là hết lỗi, chỉnh đc nhiều thứ tối ưu và đồ hoạ ngon hơn...

Còn xài bimbim thì chấp nhận là đồ hoạ sẽ kém, bác tải cái này về , giải nén vào thư mục game và vào game bằng nó (chỉ là 1 dòng lệnh bỏ các nhân lẻ của CPU thôi) , vì bác chạy i7 4770k (4 cores) nên dùng notepad mở file đó sửa lại 5 là 55 theo bài này nhé (chuyển sang tab Files)

https://www.nexusmods.com/nierautomata/mods/3?tab=posts

muckc

Reaction score
0
Chả hiểu sao xài FAR bimbim bản nào cũng bị reset lại setting của FAR hết, cứ tắt game đi bật lại là phải chỉnh lại từ đầu

bamba003

Reaction score
0
FAR bản bimbim có bác nào config được không nhỉ, nhấn ctrl + shift + backspace là close game ngay!

EMP296

Reaction score
0
Bản NieR: Automata – Game of the YoRHa Edition sắp ra 2019 có gì đặt biệt không mọi người hay chỉ mấy cái contents cũ gom lại :|

NosferatuVN

Reaction score
0
bamba003 said:
FAR bản bimbim có bác nào config được không nhỉ, nhấn ctrl shift backspace là close game ngay!
***** thì dùng đc FAR là tốt rồi ko nên chỉnh gì, e bản quyền còn gần như chả bao giờ mở nó :gach:

EMP296 said:
Bản NieR: Automata – Game of the YoRHa Edition sắp ra 2019 có gì đặt biệt không mọi người hay chỉ mấy cái contents cũ gom lại :|
Theo bài viết này thì giống như gom lại bán với giá rẻ hơn (40$), nhưng lão đạo diễn úp mở về con số 5211, chả biết là đùa thật hay thế nào

https://gematsu.com/2018/12/nier-aut...ced-for-ps4-pc

EMP296

Reaction score
0
NosferatuVN said:
Theo bài viết này thì giống như gom lại bán với giá rẻ hơn (40$), nhưng lão đạo diễn úp mở về con số 5211, chả biết là đùa thật hay thế nào
Chắc SE kiểu vắt sữa đắp lại cho studio của FFXV vừa rồi thua lỗ đến nỗi hủy luôn mấy cái DLC của FFXV :sosad: .

mazhzil

Reaction score
1
Blood&Rose said:
Nếu game bản quyền thì cài FAR là hết lỗi, chỉnh đc nhiều thứ tối ưu và đồ hoạ ngon hơn...

Còn xài bimbim thì chấp nhận là đồ hoạ sẽ kém, bác tải cái này về , giải nén vào thư mục game và vào game bằng nó (chỉ là 1 dòng lệnh bỏ các nhân lẻ của CPU thôi) , vì bác chạy i7 4770k (4 cores) nên dùng notepad mở file đó sửa lại 5 là 55 theo bài này nhé (chuyển sang tab Files)

https://www.nexusmods.com/nierautomata/mods/3?tab=posts
mình cài cái far với cái texture pack nhưng chả biết chỉnh gì, trên mạng 1 bác kêu chỉ cần ấn mỗi cái sync gì đó thôi nhưng mình vẫn bị tụt fps. setting thì chỉ để med thôi, có cách nào mà ổn định ở 5-60fps không, của mình là bản quyền. ngày trước vì fps như lìn nên drop éo chơi, giờ có vh với sale lên quay lại, ai ngờ éo thèm sửa lỗi, vãi cả game