[PC] Fallout 4 [RPG/Action/FPS/2015]

Shmily.s2

Reaction score
0
nguyenminhhoang79 said:
Cám ơn...bạn Shmily (đã tốn tiền...)...mình đã thấy các nhiệm vụ đó !

Sẵn đây bạn cho mình hỏi thêm....có mod nào không bị đi chậm khi mang vác quá trọng lượng không bạn ?
Tăng perk thôi bạn. Khi bạn maximum perk thì sẽ được fast travel luôn.Tạm thời tôi ko nhớ perk tên gì nhưng mà bên line strength đi xuống á, có hình thằng đó mang vác cái bao tải :gach:

Mr[Voldy]

Reaction score
0
nguyenminhhoang79 said:
Cám ơn...bạn Shmily (đã tốn tiền...)...mình đã thấy các nhiệm vụ đó !

Sẵn đây bạn cho mình hỏi thêm....có mod nào không bị đi chậm khi mang vác quá trọng lượng không bạn ?
Nếu bạn không phải là thành phần chơi game quá hardcore thì dùng cheat mà tăng trọng lượng đồ có thể mang theo, để dành điểm cho perk khác
Code: player.setav carryweight x với "x" = "trọng lượng tối đa mà bạn muốn"
ah mà nếu ra hay vào lại Power Armor thì có thể phải gõ lại cheat đó

MID FEKAR

Reaction score
0
Có bác nào biết tăng size của base không :sweat: em build dữ quá giờ hết build được nữa do không đủ size :sweat::sweat:

DreadLord

Reaction score
0
Có cách nào đơn giản mà copy status của outfit ko các bác?
Mình chơi lâu rồi, nhưng bỏ một thời gian giờ load save 1.4 chơi lại...thấy có thêm mớ DLC với mod mới :adore:
Muốn copy cái stat của Grognak Costume vào cái red underwear chạy lon ton cho nó sexy :sexy:

PS: Cài mod Deadly Creatures Enemy Scale Survival mode quái nó kinh quá, đợp vài hit là hi sinh. Coi bộ style nhào vô càn quét khó chơi rùi đây :sweat:

nguyenminhhoang79

Reaction score
0
Mr[Voldy] said:
Nếu bạn không phải là thành phần chơi game quá hardcore thì dùng cheat mà tăng trọng lượng đồ có thể mang theo, để dành điểm cho perk khác
Code: player.setav carryweight x với "x" = "trọng lượng tối đa mà bạn muốn"
ah mà nếu ra hay vào lại Power Armor thì có thể phải gõ lại cheat đó
Vào cheat để đánh code như thế nào vậy bạn ?

Bạn ơi bạn chỉ cách mình cài đặt mod luôn nhé...có dùng FOMM loại dùng ở FO3 và FNV không bạn ?

Cám ơn bạn đã trả lời.. !

Mr[Voldy]

Reaction score
0
nguyenminhhoang79 said:
Vào cheat để đánh code như thế nào vậy bạn ?

Bạn ơi bạn chỉ cách mình cài đặt mod luôn nhé...có dùng FOMM loại dùng ở FO3 và FNV không bạn ?

Cám ơn bạn đã trả lời.. !
1. ấn phím ~ cạnh phím số 1 ấy, để mở bảng console mà gõ cheatcode
2. Mod thì mình đang dùng ModOrganizer (MO): Link để cài đặt và quản lý, bạn có thể dùng cái này or Nexus Mod Manager trên trang nexusmods.com
Cách dùng MO thì trên voz này trong phần game skyrim có 1 bác hướng dẫn rất chi tiết rồi, có thể xem ở đây và áp dụng tương tự cho FO4
Code: https://vozforums.com/showthread.php?t=3538525

nguyenminhhoang79

Reaction score
0
Cám ơn bác đã trả lời tận răng !

Mình đã làm được rồi...rõ khổ đã 40 tuổi rồi ...vẫn mê game ...