[PC] eFootball PES 2020 [Sports/Multiplayer/Coop/2019]

buonnguqua

Reaction score
0
Bóng này có những thứ các bạn phải học

1. Sút góc gần:

tiền đạo cầm bóng đi bộ sút hoặc đẩy bóng lên 1 nhịp bằng R1 hoặc vừa mới nhận chọc khe xong

hướng thẳng về khung thành, lên nửa lực hoặc hơn chút, bùm, vào

2. Chuyền bóng bằng X đến cho tiền đạo không bị kèm người trong vòng cấm hoặc ngoài 1 chút, Vuông + X rồi sút vào góc xa, trong vòng cấm lên nửa lực, ngoài vòng cấm thì cỡ 8/10 lực

3. Sút bóng khác thì muốn căng và mạnh vào lưới thì trước khi sút phải lắc người chéo đi so với hướng chạy 45 độ rồi sút

4. Che bóng:

buông tay, buông mọi nút

hoặc

buông nút R1 ra

5. Muốn L1+tam giác trúng đích cầu thủ phải có thẻ Low Lob Pass

6. Đá cánh tạt bóng dễ ghi bàn thì phải ở thế phản công và cầu thủ đá biên phải chạy chéo vào trong sâu hơn 1 chút, chứ lúc tấn công bình thường đá cánh tạt bóng ăn bàn khó vcl

7. Chọc khe xa cứ lên nhiều lực vào mà chọc, hậu vệ đối phương có cắt được bóng cũng nảy luyên thuyên để tiền đạo mình vơ được bóng

8. Khi mình giao bóng (kick-off) thì hậu vệ đối phương cực ngáo, lên bóng chuẩn không bị mất bóng chắc chắn ghi được bàn

9. Bóng nẩy: đang tấn công, mình chuyền thẳng vào cho tiền đạo giữa, đối phương kéo tiền vệ hay hậu vệ ra cắt bóng mà bóng nẩy ngược về cầu thủ bên mình là bảo đảm hàng hậu vệ đối phương đơ cả lút, hãy chọc khe ngay lập tức về phía cầu thủ bên mình là cơ hội có bàn mở rộng

10. Phòng thủ: mình đéo biết cách nào thủ ở cái game này cả

lvtruong7777

Reaction score
0
Consoleboy said:
Hạn chế bấm chạy nhanh hả bác.:sosad: đá ko tài nào ghi bàn dc:sosad: mà tì đè kiểu gì dc nhỉ
có bóng thì bỏ nút chạy nhanh, canh thằng bên nó lao hướng nào thì quay mặt ngược lại sao cho nó thúc thúc vào lưng mình là được, cơ mà xong di chuyển hướng khác chứ đưng mãi 1 chỗ nó gọi hồi đánh bỏ mẹ đó :gach::gach::gach:

M.Rashford

Reaction score
0
Pes này chuyền bóng khó vậy mấy thím, bấm nút điều hướng mà nó chuyền sai tùm lum. Đã vậy thủ môn ảo vl, sút kiểu éo gì cũng ko vào.

lvtruong7777

Reaction score
0
M.Rashford said:
Pes này chuyền bóng khó vậy mấy thím, bấm nút điều hướng mà nó chuyền sai tùm lum. Đã vậy thủ môn ảo vl, sút kiểu éo gì cũng ko vào. :sosad:
chuyền dễ mà, b chuyền 1 chạm mới lệch nhé :gach::gach::gach: sút thì cứ góc gần trên nửa lực

M.Rashford

Reaction score
0
lvtruong7777 said:
chuyền dễ mà, b chuyền 1 chạm mới lệch nhé :gach::gach::gach: sút thì cứ góc gần trên nửa lực
Đúng rồi đó thím, quen kiểu ban bật rồi giờ cứ chuyền 1 chạm là sai địa chỉ tùm lum :sosad:

lvtruong7777

Reaction score
0
M.Rashford said:
Đúng rồi đó thím, quen kiểu ban bật rồi giờ cứ chuyền 1 chạm là sai địa chỉ tùm lum :sosad:
Bỏ thói quen đó đi bro, 1 chạm được nhưng 1 vài tính huống thôi chứ ko liên tục như bóng cũ được, xem mấy pro pes livestrem như Quang Barca, THành Mù xem họ chơi tnao :D :gach::gach::gach:

mimi21

Reaction score
0
Có bác nào xài tay Logitech F310 bị lỗi mapping button không chỉ tui cách fix với. Tui cắm tay vào thì nút loạn xạ, nút pause thành nút Dash luôn thì ko biết fix làm sao.

Thinh0962830362

Reaction score
0
mimi21 said:
Có bác nào xài tay Logitech F310 bị lỗi mapping button không chỉ tui cách fix với. Tui cắm tay vào thì nút loạn xạ, nút pause thành nút Dash luôn thì ko biết fix làm sao.
bạn chuyển từ X sang D là ổn ngay

buonnguqua

Reaction score
0
mimi21 said:
Hoặc reset lại trong Settings.exe folder PES
Hoặc gạt nút đằng sau sang X thì nó nhận là tay Xbox360

hellshinoda

Reaction score
0
Máy trái chuyền từ cánh vào cắt mặt không hiểu phải bấm sút kiểu gì? Mình toàn bị cầu thủ nó không tap-in thẳng vô và bóng cứ xoáy về góc xa ra ngoài :(