lekimnghia

Reaction score
4
health muốn cao thì phải đủ herb và thức ăn đa dạng. Còn bệnh viện chỉ có tác dụng khi nào có dịch bệnh thôi.

cạominh0412

Reaction score
0
Akainu said:
mấy thím.

1.health về còn có 2 tim phải làm thế nào ? mình xây bệnh viện lẫn nhà thuốc mà vẫn không cải thiện.

2.nên tìm đồ gì để trade cho cao giá ? cách tìm thế nào ? mình muốn lấy vài con bò về nuôi thì phải trade như nào là đủ ?
e thấy trade dễ nhất thì đầu tư vào firewood, dễ kiếm, số lượng lớn , bán giá cũng được :sexy: k thì tool nhưng make lâu, tốn nguyên liệu :byebye:

áo hoặc lông thú cũng là 1 món bán được giá nhưng số lượng kiếm dc ít hơn nếu k có chăn nuôi :D

cdk2

Reaction score
0
Kid_meomeo said:
Game nó tự set như vậy hả bác? Sao mình ko để ý thấy nhỉ
bọn nó ngồi nhàn chán quá thì sẽ tự đi nhặt nhạnh củi gỗ
ấn vào mũi tên theo dõi xem dân làm gì sẽ thấy lúc nhàn rỗi nó vẫn working và nhặt củi đá

haunhoz

Reaction score
0
có bác nào hướng dẩn em chơi với được không ? chơi xây nhà tùm lum cuối cùng bỏ không, không có dân :((

cunhanvozhoc4698

Reaction score
0
Cần thiên tài chiến lược tư vấn đây :gach:. Hiện tại em đang có 29 dân cơ mà già phết. Cả lũ chui rúc trong cái boarding house. Đang có 1 fishing 4/4. Ruộng ko nhớ bao nhiêu cơ mà làm là 8/8. Đã có khá đầy đủ các loại nhà trừ nghĩa trang, khu chăn nuôi vs 2 cái cuối trong phần xây school không nhớ tên :brick:. Thực tầm 4-5k. Hơi thiếu stone do ít dân nên chỉ cho làm 2/15. Có 1 khu đất trống phía dưới khu đầu. Giờ làm sao mà tăng lao động mà ko làm mất health, happy. Thực thì có thể thêm 1 ruộng 15*15. Và vài điều muốn hỏi:
1. Cái tailor vs tarven sao xây và cho người làm mà nó báo thiếu nguyên liệu. Mấy cái đấy phải trade hay trồng gì?
2. Có 1 khu cây ăn quả đã cho dân làm mà sao toàn thấy 0%?
3. Fishing vs hut thì nên để max người làm hay để bao nhiêu?
HÓNG :stick:
/Using 109cùi ko up được hình :brick:

hanhgiavosong

Reaction score
0
bác nào cho em hỏi
sao cái Mine để đào sắt không xây được,thử hết chỗ này chỗ kia,toàn đỏ lòm:pudency:
với cái trade,em xây rồi nhé,ở hồ thông ra sông,up hàng đầy đủ,sao mãi chả thấy ai đến là sao:sosad:

Lapras

Reaction score
0
hanhgiavosong said:
bác nào cho em hỏi
sao cái Mine để đào sắt không xây được,thử hết chỗ này chỗ kia,toàn đỏ lòm:pudency:
với cái trade,em xây rồi nhé,ở hồ thông ra sông,up hàng đầy đủ,sao mãi chả thấy ai đến là sao:sosad:
Cái Mine của thím thì một nửa phải xây trên núi, còn nửa còn lại thì phải xây dưới đất bằng phẳng . Nếu xây có một cái nhà trade thì thường mỗi năm có khoảng 2 cái thuyền ghé đến thôi ráng chịu đi

lekimnghia

Reaction score
4
hanhgiavosong said:
bác nào cho em hỏi
cái mine. 1 nửa dựa vào núi, 1 nửa (phần mũi tên) chĩa xuống đồng bằng.
Mỗi trader post chỉ cho1 thuyền vào mỗi năm

DrCrazzzy

Reaction score
0
Lên đến năm 30, người trên 100, tất cả nhà đều full người, xây 3 cái chợ, 2 cái nhà trade, vài cái nhà chứa tất cả đều full, bị khủng hoảng thừa, bây giờ làm gì tiếp đây? Game này nên phát triển hơn nữa chứ cứ như vầy hơi bị nhàm rồi :D

Ihaveadream93

Reaction score
0
các bác ơi, sao cái ruộng nhà em yield nó cứ 0% là thế nào, rõ ràng có em có cho 1 thằng farmer mà?
các bác giúp em với, em cho 2 thằng làm ruộng mà 1 thằng nó cứ làm việc khác 1 thằng thì idiling là sao :surrender::surrender: