[PC] Assassin's Creed® Odyssey [Action/Singleplayer/2018]

clone_ldksparda156

Reaction score
0
ngovietbao12 said:
Có phải do em chơi cr@ck hay không mà FPS lẹt đẹt thế mấy bác? :((

Chỉnh Very Low rồi mà chỉ quanh quẩn 60 - 80 fps. Very High thì xuống 50.
dự là CPU bị full load :sweat:

zuuuuuu

Member
Reaction score
0
ngovietbao12 said:

:pudency: tôi ngc lại thím ợ , chơi ***** thì vi vu mà mua ubi store về chơi thì dc tầm 10-15' là bị tụt fps , spike tè le

darkstars_one

Reaction score
0
ngovietbao12 said:

Lạ nhỉ, con ryzen 5 - 6 cores cân game này ở medium thoải mái mà. bạn thử bật hết cores lên xem có full load tất ko.

Mình i7- 4 cores, chạy phát full load cả dàn luôn :sweat: set high (răng cưa vs shadow medium) fps tầm 60-90 bt.:beauty:

vanhieu89

Member
Reaction score
0
ngovietbao12 said:

Chắc do ***** rồi (kiểu dùng bản cũ chưa fix patch gì) :gach:

Chứ đoạn đầu ở đảo này nhẹ mà, combo R5 3600 5700XT thế cũng hơi lạ :surrender:

darkstars_one said:
Lạ nhỉ, con ryzen 5 - 6 cores cân game này ở medium thoải mái mà. bạn thử bật hết cores lên xem có full load tất ko.

Mình i7- 4 cores, chạy phát full load cả dàn luôn :sweat: set high (răng cưa vs shadow medium) fps tầm 60 lúc combat đông, chỗ vắng thì lên dc 70-80 fps .:beauty:
R5 3600 này Ultra cũng thừa sức thôi. Chạy trong thành phố Athen (thuộc dạng ăn CPU nhất nhì game) cũng chỉ load cỡ 80% đổ xuống (thường tầm 60%), fps ổn định 60fps; chứ ở ngoài thành hay đoạn đầu như bro trên thì load nhẹ không.

ngovietbao12

Reaction score
0
Cảm ơn mấy bác nhé. Chắc do cr@ck rùi...

Bác nào cho em xin tips luyện lv với pk với ạ. Pk chán quá toàn bị tụi nó xiên cho chết.

zboy2106

Reaction score
1
ngovietbao12 said:
Cảm ơn mấy bác nhé. Chắc do cr@ck rùi...

Bác nào cho em xin tips luyện lv với pk với ạ. Pk chán quá toàn bị tụi nó xiên cho chết.
Chịu khó chạy quest dạo là EZ exp material, drachmae. Engraving Peak muốn chơi theo hướng nào thì vào list xem, mỗi peak đều có yêu cầu unlock upgrade tier cả.

dead.258

Reaction score
0
mấy cái side quest trắng vs timed bounty có đáng để làm k nhỉ ? chơi tới đoạn gặp bà anthousa r mà ms lv 22 , cảm thấy vẫn yếu sao ấy
chiếm fort bị detect toàn bị tụi nó đập cho sấp mặt

zboy2106

Reaction score
1
dead.258 said:
mấy cái side quest trắng vs timed bounty có đáng để làm k nhỉ ? chơi tới đoạn gặp bà anthousa r mà ms lv 22 , cảm thấy vẫn yếu sao ấy :sweat: chiếm fort bị detect toàn bị tụi nó đập cho sấp mặt :go:
Timed quest kiểu như Kill politician/Mercenary thì nên làm. Politician thì khỏi nói, EZ drachmae EXP. Giết đám mercenary còn cho thêm Precious Gem move up Tier được khá nhiều lợi ích đấy.

darkstars_one

Reaction score
0
dead.258 said:
mấy cái side quest trắng vs timed bounty có đáng để làm k nhỉ ? chơi tới đoạn gặp bà anthousa r mà ms lv 22 , cảm thấy vẫn yếu sao ấy :sweat: chiếm fort bị detect toàn bị tụi nó đập cho sấp mặt :go:
Game này level địch scale theo mình nên đồ yếu quá thì lv cao càng dễ vẹo. Kiếm mấy món đồ có crit chance crit dame. Đầu game lên đường Assasin, nấp giết cho nó nhàn.:beauty:

Dragon QN

Reaction score
0
Cố gắng farm conquest battle up lên 30% melee resistance thì chả sợ bố con thằng nào :band: