[PC] Assassin's Creed® Odyssey [Action/Singleplayer/2018]

penguinvt.

Reaction score
0
có mấy cái cuộn giấy da trong kho đồ của mình thì dùng làm gì nhỉ-mục documents ấy? thông tin trong đó có tác dụng gì? ai tìm và làm theo các cuộc giấy ấy chưa? làm theo thì được thưởng gì không nhỉ???

meodaugau

Reaction score
0
penguinvt. said:
có mấy cái cuộn giấy da trong kho đồ của mình thì dùng làm gì nhỉ-mục documents ấy? thông tin trong đó có tác dụng gì? ai tìm và làm theo các cuộc giấy ấy chưa? làm theo thì được thưởng gì không nhỉ???
google thôi, chủ yếu mấy cái stone cho mình engrave quý như crit chance/damage while full heath ấy

zboy2106

Reaction score
1
penguinvt. said:
Nó là Ainigmata Ostraka. Giải được câu đố, tìm được nó sẽ nhận được perk mới để engaving item.

penguinvt.

Reaction score
0
trong các lựa chọn, lựa chọn có hình cái cân thì tốt hay xấu các thím nhỉ?
đù máo game này có cả chơi gay nữa gớm ghiếc vãi xoài:adore::adore::adore::adore:

meodaugau said:
google thôi, chủ yếu mấy cái stone cho mình engrave quý như crit chance/damage while full heath ấy
zboy2106 said:
Nó là Ainigmata Ostraka. Giải được câu đố, tìm được nó sẽ nhận được perk mới để engaving item.
engaving tưởng ra thợ rèn nó cho mnhif chứ nhỉ? phải có cái Ainigmata Ostraka nữa à?
mà định nghĩa full health/low health của game là thế nào nhỉ?nửa máu đã là low health chưa nhỉ?:sweat::sweat:

mà mục tăng crit chance, thì tăng % hay tăng chance thì lợi hơn các bạn nhỉ?

penguinvt.

Reaction score
0
Logan Wolverine said:
:sexy: đám lính cultist cũng nhìu thằng ngon, nhưng vẫn khoái thu phục đám mer hơn.
Mà đám thu phục xong nó cùi hơn thì phải, cùng tier 3 mà gọi vào hỗ trợ đánh thằng mer khác cùng tier vẫn bị thằng mer kia đập nát người:sosad:
gọi đệ đánh cùng đc à bạn?
mình thấy nó có skill gọi đệ để đánh lạc hướng thôi mà nhỉ?

Dogtor

Reaction score
0
penguinvt. said:
trong các lựa chọn, lựa chọn có hình cái cân thì tốt hay xấu các thím nhỉ?
đù máo game này có cả chơi gay nữa gớm ghiếc vãi xoài:adore::adore::adore::adore:

engaving tưởng ra thợ rèn nó cho mnhif chứ nhỉ? phải có cái Ainigmata Ostraka nữa à?
mà định nghĩa full health/low health của game là thế nào nhỉ?nửa máu đã là low health chưa nhỉ?:sweat::sweat:

hình cái cân nghĩa là nói phét, “đánh cược” vào câu trả lời. hạn chế dùng vs 1 vài đối tượng

lep115

Reaction score
0
penguinvt. said:
có skill gọi đệ đánh đc nhé, bên nhánh Assassin, bá nhất là thèn .... (nói ra sợ spoil)

cauchyponline

Reaction score
0
penguinvt. said:
engaving tưởng ra thợ rèn nó cho mình chứ nhỉ? phải có cái Ainigmata Ostraka nữa à?
Thợ rèn nó ko cho mình mấy cái Engravings.
Lúc chơi nó sẽ tự động unlock, unlock dc cái nào thì thợ rèn có cái đó.
Unlock như thế nào thì xem Engraving List trong Inventory.

Muốn có nhiều Engravings thì săn Cultist với xem trong Engraving List nó cần điều kiện gì thì làm theo. Hoặc mấy cái Engravings phải giải câu đố rồi tìm đúng địa điểm trong game mới có.
>>>> Mấy cái này ko biết thì cứ Google.

penguinvt. said:

1.Full health thì khỏi bàn
Low health là bật Nộ lên (Skill cuối cùng trong nhánh Warrior), cho nó đánh còn 1 Hp mà ko chết , lúc đó là low health.

2.
Hiểu đơn giản nó như này:
- Crit Damage [Damage màu vàng]: Lấy damage cơ bản [Damage màu trắng](Hunter, Assassin,Warrior) x % Crit damage.
- Crit Changes : Tỷ lệ xuất hiện Crit damage. ( % càng cao thì xuất hiện càng nhiều, 100% là lúc éo nào cũng ra)
Có % Crit chance cao - ko có Crit Damage => Vứt ( vì nó khác gì đánh thường).
Có Crit Damage cao - ko có % Crit chance => Vứt ( vì nó có crit dc qué đâu )

Ps:=> Cần Crit change khoảng > 70% và Crit Damage khoảng > 300%

Thì damage Assassin khoảng 300k~ nhảy Crit lên sẽ dc 1.000.000~ damage.
Mặc Set này thì 1 skill 1 bé.

penguinvt. said:
Gọi đệ đánh cùng dc ( Tăng 1,2,3 point dc 30s,40s,50s. Hết time nó tự bỏ chạy)
Ps': Đệ gọi ra là thằng mà mình bỏ vào ô đầu tiên trong Ship.
Độ Cùi/Ngon của đệ theo màu: Trắng/Tím/Vàng
Thằng Cultist là ngon nhất (Có mình nó là Cultist mà chiêu mộ về Ship dc thôi =] )

Như hình thì sẽ gọi ra bé Assass đồ đen.

Dogtor said:
hình cái cân nghĩa là nói phét, “đánh cược” vào câu trả lời. hạn chế dùng vs 1 vài đối tượng
Cái cân là nói dối.
Ps'': Nhiều lúc nói thật chưa chắc đã tốt.

penguinvt.

Reaction score
0
á đù. cám ơn bạn đã thông não

Hiểu đơn giản nó như này:
- Crit Damage [Damage màu vàng]: Lấy damage cơ bản [Damage màu trắng](Hunter, Assassin,Warrior) x % Crit damage.
- Crit Changes : Tỷ lệ xuất hiện Crit damage. ( % càng cao thì xuất hiện càng nhiều, 100% là lúc éo nào cũng ra)
Có % Crit chance cao - ko có Crit Damage => Vứt ( vì nó khác gì đánh thường).
Có Crit Damage cao - ko có % Crit chance => Vứt ( vì nó có crit dc qué đâu )

Ps:=> Cần Crit change khoảng > 70% và Crit Damage khoảng > 300%
trước đây mnihf cứ nghĩ rằng: crit damage nghĩ là thỉ nh thoảng đánh đc 1 cú crit, cú crit đấy dam = khoảng 10 lần hit thường
tăng % crit thì sẽ tăng gặp cú crit đó.
tăng dam của crit tức là tăng cho mỗi cú crit đó thôi

chậc. nên toàn chú trọng tăng %. hóa ra build sai hết mịa rồi

lep115

Reaction score
0
cauchyponline said:
Thợ rèn nó ko cho mình mấy cái Engravings.
...
Thank bro. Game nào cũng có mấy thým vô giải thích cặn kẽ thì quá đã luôn :beauty: