Ông bô không cắt đất cho mình xây nhà

Frozenn

Reaction score
0
Chưa vợ, đã có nhà riêng, chẳng bao giờ nghĩ về mấy mét đất của ông bà bô :gach:
Ông bà khi già quá rồi mà mình lỡ không có tiền chăm thì bảo ông bà bán bớt 1 nửa mà dưỡng già :gach: khỏe re hehe, còn nếu có tiền chăm thì chăm luôn, đỡ phải bán tài sản gia đình đi :doubt:

windsoul

Reaction score
0
Nói chung ý ông thớt muốn xin mà ông bà ko cho nên muốn lên đây hỏi chiêu để ép obz chia đất chứ gì. Nói thế cho vuông chứ miệng kêu tình nghĩa này nọ lz :go:

via vozForums for iPhone

dangkhoa27187

Reaction score
1
Mình khuyên thật là mọi thứ phải rạch ròi, dù là người trong gia đình đi nữa, trong trường hợp này mình ủng hộ vợ bạn. Cứ đề xuất tách đất rồi xây, nếu bố mẹ không đồng ý thì mua đất chỗ khác rồi xây, sau này bố mẹ cho thì tốt, ko cho cũng thôi, ko phải khổ sở gì.
Chân thành mà tính thì mấy câu kiểu "sau này của mày chứ của ai" "đi đâu mà thiệt"... nó điếm vl lắm, kết quả cuối thường là mang ấm ức mà về thôi. Nếu bố mẹ thoải mái thì sẽ cắt đất cho luôn, nếu bố mẹ không cho thì tức là khó tính - sau này có chuyện phát là ra ngoài đường cả lũ.
Nói thật lấy nhau bao nhiêu năm, 2 đứa con rồi, bây giờ mang tiền tích cóp xây nhà trên đất của bố mẹ thì vợ bạn mới là người ngu. Đàn bà không như đàn ông, tuổi già 2 đứa con mà tay trắng thì đời coi như mạt.

freedom.voz

Reaction score
0
dangkhoa27187 said:
Mình khuyên thật là mọi thứ phải rạch ròi, dù là người trong gia đình đi nữa, trong trường hợp này mình ủng hộ vợ bạn. Cứ đề xuất tách đất rồi xây, nếu bố mẹ không đồng ý thì mua đất chỗ khác rồi xây, sau này bố mẹ cho thì tốt, ko cho cũng thôi, ko phải khổ sở gì.
Chân thành mà tính thì mấy câu kiểu "sau này của mày chứ của ai" "đi đâu mà thiệt"... nó điếm vl lắm, kết quả cuối thường là mang ấm ức mà về thôi. Nếu bố mẹ thoải mái thì sẽ cắt đất cho luôn, nếu bố mẹ không cho thì tức là khó tính - sau này có chuyện phát là ra ngoài đường cả lũ.
Nói thật lấy nhau bao nhiêu năm, 2 đứa con rồi, bây giờ mang tiền tích cóp xây nhà trên đất của bố mẹ thì vợ bạn mới là người ngu. Đàn bà không như đàn ông, tuổi già 2 đứa con mà tay trắng thì đời coi như mạt.
Ông này nói đúng này. Chiều tôi đọc thớt xong ngẫm bảo con vợ ông chủ thớt mới là người đang đúng, còn mấy ông vozer lao vào nói xấu con vợ thớt đúng dạng mài đít ghế nhà trường, mồm chó vó ngựa thôi.

Nếu nghĩ nhà ông bà bô mình sẽ là nhà mình là sai hoàn toàn kể cả nhà chỉ có bạn là con một. Thứ nhất làm việc gì cũng mượn hộ khẩu. Thứ hai ông bà bô trái tính đổi nết thì cha con mâu thuẫn. Biết bao vụ chém nhau rồi còn gì. Còn nếu có anh em thì còn phức tạp nữa.

Rồi sau sinh chuyện bạn sút con vợ ra đường thì nó có gì sau bao năm chung sống? Nghĩ cho mình còn phải nghĩ cho người nữa.

Tốt nhất là thanh niên thì sống riêng, có bản lĩnh tự xây dựng nhà cửa. Không sống chung bên chồng lẫn bên vợ. Nhiều bạn lấy lí do cúng kiếng thờ phụng rất nhảm. Cứ ở riêng rồi về thăm cả hai bên. Ông bà già chết thì đem ảnh về thờ cũng đc. Mà ko thờ cũng chả sao, sống thành danh là được.

Chứ còn cưới vợ rồi dắt vợ về nhà chồng sống cùng bố mẹ chồng tôi thấy nó cứ loser thế nào ấy. Mà gái chịu vậy cũng là dạng gái thấp kém thôi.

king2901

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Chuyện đất cát tưởng loằng ngoằng với người khác thôi. Ai ngờ mình cũng bị:pudency:. Ban đầu cứ nghĩ ông bà dễ tính, xin là cho. Ai dè giờ có tiền muốn làm nhà thì ông bà bảo ko cắt. Muốn xây thì cứ thế mà xây. Nhà có 3 suất, mình xin cắt 1 suất ra để làm. Nhà còn thằng em trai nữa. Vợ chồng mình ăn riêng rồi, ko cắt đất thì vợ nó ko muốn xây:shame:. Còn mình thì cũng ko lăn tăn mấy, ko cắt xây cũng đc. Bố mẹ tính sau này mình góp tiền cho thằng em mua nhà ở chỗ khác, rồi cho mình tất đất. Giờ vợ nó muốn mua đất ra chỗ khác thì toang hết:shot:
Giữ nguyên miếng rồi mua cho thằng e miếng khác đi, đời f nào cũng chia kiểu bác thì miếng đất toang ngay :chaymau:

SCORPIONS-GE

Reaction score
0
Tôi cũng như thớt, con thứ, trên có anh trai, đã cất nhà trên đất riêng của ông bà, ông bà cho cất nhà chứ ko sang tên
Cũng có 1 chút lo lắng, nhưng kệ ko lẽ ông bà già đối xử tệ với mình sao?
Ông bà cũng phòng trường hợp sau này già yếu, nó đếch lo được cho mình, or bỏ bê mình thì còn có cái răn đe, người già tính xa lắm. Chắc cũng đọc nhiều bài báo con cái dụ cha mẹ bán đất quê lên tp ở....
Chủ thớt cứ thoải mái đi, đừng đối xử tệ với bố mẹ là ko có gì lăn tăn

khaccanh

Reaction score
1
Con vợ mà đồng ý chắc nó tâm thần
Bỏ tiền xây nhà. Sau ông bà buồn buồn cắm ngân hàng thì mất trắng tài sản. Thà để tiền mua mảng đất ở xó nào đó sau này vẫn là của mình
Ngày xưa Chị gái mẹ cung bảo hùn tiền xây lâu lên ở trên đất bác. Nhưng mẹ mình lấy tiền đó mua đất gần biển Phan Thiet. Lúc đó rẻ. Xây cái chòi lên ở. Giờ cái chòi đó có người trả chục ty cũng chưa bán
Nếu lúc đó nghe lời xây nhà chắc cãi nhau xong ra gầm cầu ở

boss.Lao.Hac

Reaction score
0
Bố mẹ đã thế thì nên mua 1 miếng đất thui. Khi nào có tiền thì xây nhà sau. Ai biết đc chục năm sau thế nào.

nguoibuonhanh

Reaction score
1
botgiatviso said:
vote bỏ vợ, cần tâm thư không :shame:
gaododo said:
ba mẹ mày tính đúng rồi, m là trường thì đất đai phải là của m, m phụ thằng em tiền để nó mua nhà chỗ khác chứ cắt mỗi đứa một khúc rồi tài sản của ba mẹ m rơi vào tay bọn khác hết, vợ thớt nông cạn vc
Esuke said:
Ông bà già mày tính xa cho mày mà éo biết à. Giờ cắt đất sang tên thì đất là của "2 vợ chồng". Còn để đó sau này thừa kế là "tài sản riêng" của mỗi mình mày. Con vợ mày đáo để đó, khôn vl :doubt:
Welcome to K.I.A island said:
Lấy vợ ngu chắc khổ lắm hả fen?
Vozer toàn thằng ngu như con bò

Con vk éo sai chỗ nào cả:sogood:

suthaythichtuethanh

Reaction score
1
windsoul said:
Nói chung ý ông thớt muốn xin mà ông bà ko cho nên muốn lên đây hỏi chiêu để ép obz chia đất chứ gì. Nói thế cho vuông chứ miệng kêu tình nghĩa này nọ lz :go:

[I[/i]
Ranh con miệng còn hôi sữa