Ông bô không cắt đất cho mình xây nhà

comeback.king3

Reaction score
0
hp4700 said:
:sogood::sogood::sogood:

Tự kiếm tiền mua đất mà xây nhà nhé, đỡ lăn tăn :chaymau:
Mua chỗ khác thì tuyệt tình với ông bà quá thím ạ

Rulo

Reaction score
0
Bao vụ tranh nhau về đất cát kế thừa rồi.
Chưa xây nhà thì ko sao chứ xây nhà riêng thì cứ rạch ròi ra cho nhàn sau này.
Đặt vào vị trí ống già bạn thì tôi sẽ chia 2 suất to cho 2 ae, 1 suất nhỏ 2 ông bà ở. Sau ông bà mất thì cái chỗ đó để thờ cúng ống bà tổ tiên.

voldemort0808

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Mua chỗ khác thì tuyệt tình với ông bà quá thím ạ
Tuyệt tình gì. Giờ có đủ tiền thì mu miếng đất xây nhà, đất của ông bà bảo ông bà cứ để lại đấy, tách ra cho thuê hoặc ở cũng được, lại được tiếng là không ham của ông bà
Cái trò ko tách đất xong xây nhà lên sau này nó phát sinh nhiều thứ rắc rối lắm

Gửi từ Samsung SM-G973F bằng vozFApp

windsoul

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Chuyện đất cát tưởng loằng ngoằng với người khác thôi. Ai ngờ mình cũng bị:pudency:. Ban đầu cứ nghĩ ông bà dễ tính, xin là cho. Ai dè giờ có tiền muốn làm nhà thì ông bà bảo ko cắt. Muốn xây thì cứ thế mà xây. Nhà có 3 suất, mình xin cắt 1 suất ra để làm. Nhà còn thằng em trai nữa. Vợ chồng mình ăn riêng rồi, ko cắt đất thì vợ nó ko muốn xây:shame:. Còn mình thì cũng ko lăn tăn mấy, ko cắt xây cũng đc. Bố mẹ tính sau này mình góp tiền cho thằng em mua nhà ở chỗ khác, rồi cho mình tất đất. Giờ vợ nó muốn mua đất ra chỗ khác thì toang hết:shot:
Tốt nhất chả nên xin xỏ gì. Miếng xin là miếng nhục :go: nếu tự lo dc miếng đất thì ráng tự lo đi :go:

via vozForums for iPhone

comeback.king3

Reaction score
0
windsoul said:
Tốt nhất chả nên xin xỏ gì. Miếng xin là miếng nhục :go: nếu tự lo dc miếng đất thì ráng tự lo đi :go:

via vozForums for iPhone
Mình còn tình cảm nên còn xin. Tự lo cũng đc nhưng mất thêm mấy năm cày thôi :shame:

Lucianz

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Chuyện đất cát tưởng loằng ngoằng với người khác thôi. Ai ngờ mình cũng bị:pudency:. Ban đầu cứ nghĩ ông bà dễ tính, xin là cho. Ai dè giờ có tiền muốn làm nhà thì ông bà bảo ko cắt. Muốn xây thì cứ thế mà xây. Nhà có 3 suất, mình xin cắt 1 suất ra để làm. Nhà còn thằng em trai nữa. Vợ chồng mình ăn riêng rồi, ko cắt đất thì vợ nó ko muốn xây:shame:. Còn mình thì cũng ko lăn tăn mấy, ko cắt xây cũng đc. Bố mẹ tính sau này mình góp tiền cho thằng em mua nhà ở chỗ khác, rồi cho mình tất đất. Giờ vợ nó muốn mua đất ra chỗ khác thì toang hết:shot:
cái này tôi chia sẻ thôi. Tsan của ông bà để lại thì nếu thím không muốn động thì để cho thằng em. Chứ đừng cho lẫn vào tsan của vợ chồng. Sau này biến cố nó khó xử vl vì sẽ phải cưa đôi hết. Lúc đó mất cả lí cả tình. Còn vợ thím thì thím khuyên nó mua chỗ khác mà xây. Bố thím quyết chuẩn đó cứ theo mà làm.

Sniper_V2

Reaction score
0
Ông già quyết vậy là chuẩn rồi còn gì, mà miếng cả miếng đất có gần tỏi thì thôi ông ráng tí mua cụ luôn miếng riêng rồi thích làm gì làm. Dính vào đất đai thì ruột thịt còn chém nhau chứ nói gì người ngoài :go:

fox-9tail

Reaction score
0
ngabachieutim said:
Nhưng anh ơi vozer đa phần nghèo mọn sao suy nghĩ đc như anh nói. Chúng nó chỉ nghĩ tới chuyện nghi con vợ đang gài kèo chúng nó thôi chứ còn nghĩ được cái gì sâu xa hơn.

Như tôi đây, ông bà già vợ cho hẳn một bên đất xây nhà. Tôi hỏi thẳng có ra sổ luôn không bố, bố vợ bảo ra luôn cho vợ chồng mày. Tôi cảm ơn nói con đùa thôi chứ vợ chồng con ở riêng cho thoải mái. Bố mẹ tôi bảo xây nhà đi bố cho miếng kề bên, em trai mày bố cho căn bố mẹ đang ở. Tôi bảo cảm ơn, miếng bố cho con cho luôn em nó, vợ chồng con ở riêng.

Chứ báu bở gì miếng đất. Mà lại xây nhưng không cắt sổ, sau này anh em thậm chí cha con vả nha bôm bốp thì lại trách thói đời bạc bẽo.

Trường hợp thằng thớt thì con vợ nó mới đúng.
Cho thằng em đi rồi mốt thấy cảnh. Làm ăn khắm khá thì không sao, sa cơ thất thế, con ông (nhất là con trai) nó lôi cái chuyện đó ra nó kể lể cho đến lúc ông chết còn chưa yên.

chickenbk

Reaction score
0
pocoman2 said:
Xàm?

Tay chân đầy đủ, sức dài vai rộng thì tự kiếm tiền mua đất xây nhà. Ko đủ tiền thì đi thuê.

Ông bà chủ thớt thế là tỉnh táo. Đang sống thì tốt nhất ko chia đất cho ai hết. Cứ làm cái đó chúc sao khi chết chia đôi công bằng. Hoặc là bán quách đi lấy tiền chia. Đỡ gần nhau, đỡ tị nạnh.
thằng rác rưởi, Cuộc sống mỗi người chọn cách sống của mình, người ta chọn cách sống an nhàn, ít áp lực, chọn 1 công việc công chức, ngày đi làm tối đi cafe, hẹn hò thì sao.
Dạng cắn càn như cháu chú block.

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Giống hệt mình, ôg bà cũng cho mà chú bác k đồng ý, chỉ cho mồm sổ đỏ chú bác cầm, thế thì éo ai muốn xây nhà :surrender: