Ông bô không cắt đất cho mình xây nhà

comeback.king3

Reaction score
0
Nói chung vợ mình nó cũng hy sinh vì mình nhiều. Mình bệnh tật ốm yếu nó vẫn lấy, đẻ cho 2 đứa con. Chăm sóc cả chồng cả con. Mình muốn cắt đất cho vợ nó có gì đó, chứ ko lo ly dị thì bị chia, chia cũng đc

Thien_Duong

Reaction score
0
Thằng thớt ngu lol để con vợ nó lái thế à :gach: chia xong nghi nó sẽ đá thằng thớt :shame:

Votan0801

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Nói chung vợ mình nó cũng hy sinh vì mình nhiều. Mình bệnh tật ốm yếu nó vẫn lấy, đẻ cho 2 đứa con. Chăm sóc cả chồng cả con. Mình muốn cắt đất cho vợ nó có gì đó, chứ ko lo ly dị thì bị chia, chia cũng đc
Đất còn đó, tiền cũng còn đó không cần phải gấp gáp xây nhà nếu có bất đồng ý kiến với ba mẹ. Tốt nhất nên lấy tiền mua đất/nhà chỗ khác 2vc vẫn giữ được của chung lại không phật ý ba mẹ, sau này vẫn có đất chia.

Chú còn được hứa cho chứ như tôi con trai cả duy nhất mà không được chia mảnh đất vắt vai dù ba mẹ cả đống nhà đất đây, gia tài sang tên cho mấy đứa em gái hết cả rồi, mọi thứ phải tự làm tự mua hết mà cũng không ai giúp đồng nào.

natsubucu900

Reaction score
0
Welcome to K.I.A island said:
Lấy vợ ngu chắc khổ lắm hả fen?
Nó tính bài chắc ko có ngu đâu ông :shame:
Giờ ko chia mà xây trên đất của bố mẹ, bố mẹ thớt hứa sau cho thớt cũng là hứa mồm thôi :shame: sau này còn bao việc có thể xảy ra bất ngờ ngoài dự đoán, đến lúc 2 ae tranh chấp rất lằng nhằng mà tiền thì thớt bỏ ra xây nhà r :go:

JordanPham

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Chuyện đất cát tưởng loằng ngoằng với người khác thôi. Ai ngờ mình cũng bị:pudency:. Ban đầu cứ nghĩ ông bà dễ tính, xin là cho. Ai dè giờ có tiền muốn làm nhà thì ông bà bảo ko cắt. Muốn xây thì cứ thế mà xây. Nhà có 3 suất, mình xin cắt 1 suất ra để làm. Nhà còn thằng em trai nữa. Vợ chồng mình ăn riêng rồi, ko cắt đất thì vợ nó ko muốn xây:shame:. Còn mình thì cũng ko lăn tăn mấy, ko cắt xây cũng đc. Bố mẹ tính sau này mình góp tiền cho thằng em mua nhà ở chỗ khác, rồi cho mình tất đất. Giờ vợ nó muốn mua đất ra chỗ khác thì toang hết:shot:
Chủ thớt nên tham khảo bài viết này của mình :byebye:

Có một quy luật trong cuộc sống này rằng, quyền lợi sẽ đi đôi với trách nhiệm. Khi anh cưới em về, chúng ta sẽ là một gia đình, sinh con đẻ cái và sống hạnh phúc đến cuối cuộc đời.

Nhưng ngoài gia đình nhỏ của tụi mình, chúng ta phải có nghĩa vụ riêng đối với ba mẹ sinh thành chúng ta.

Khi anh nhận thừa kế của ba mẹ ruột, anh sẽ phải có nghĩa vụ với nó. Vì đó là công sức cực khổ, đổ mồ hôi xương máu mà ba mẹ anh mới có được, nên anh phải làm cho nó phát triển, để truyền lại cho đời con chúng ta.
Em cũng sẽ làm như vậy khi được ba mẹ phía ngoại cho thừa kế. Em phải làm cho khối tài sản đó tăng lên.

Mặc dù tài sản đó là của riêng gia đình phía nội, nhưng một khi gia đình nhỏ của tụi mình gặp biến cố, anh sẽ trích một phần để đối phó. Em không cần phải lấy tài sản bên ngoại ra thế chấp đâu, cứ để đấy mà đầu tư.

Anh sẽ không để em phải chịu khổ khi cưới anh đâu. Yên tâm nhé baby, cuộc sống của em sẽ sung sướng và hạnh phúc đến cuối đời :beauty:

freedom.voz

Reaction score
0
windsoul said:
Chú ra đời trước cháu chắc phải cả chục năm cháu ạ. Lúc cháu còn bi bô lên mạng xl thì 3 tầng 4 bánh chú có đủ cả rồi. Còn cháu tuổi gì thế?
Thằng này già đầu còn ngu. Thằng kia nó chỉ cái ngu của mày ra để mày học, không cảm ơn nó thì thôi lại còn khoe 3 tầng 4 bánh.

jjiwon

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Im mẹ mày đi thằng xàm lon`, mày muốn cho nó thì lúc ly dị cứ đưa hết tài sản mà mày muốn cho là xong, mắc cái cc gì phải giấy tờ này nọ
Vợ mày nói ko có đất thì nó đéo muốn xây là đúng, chứ nó cũng đéo cần cái miếng đất của nhà mày đâu mà nói giọng đó
Thằng đạo đức giả, muốn miếng đất của ông bà già thì nói mẹ ra đi cứ thích thể hiện ta đây vì vợ

mudman

Reaction score
0
Đọc thớt này xong chợt nhớ lại trước nhà vợ có 1 căn đang cho thuê, ba mẹ vợ kiu vc mình góp 2ty xây nhà nghỉ (ở thành phố biển) nhưng chưa đủ nên chưa xây, ông bà cũng không nói gì chiện sang tên hay gì sau này, cũng có nghĩ tới việc giờ dui dẻ thì không sao, sau lỡ có gì thì vc mình tay trắng ra đi.....

Gửi từ HMD Global Nokia 7 Plus bằng vozFApp

bibanvithieuhieubik

Reaction score
0
fox-9tail said:
Thấy mấy nhà rồi. Đất lúc trước không có giá, nhà thì cho không người khác, nhà thì kiểu tao tự làm được méo gì phải nhận thừa kế, nhà thì ông bà già bán đất mua xe chơi v.v... Giờ đất nó lên vùn vụt, làm lương ba cọc ba đồng làm sao mà mua nổi. Nhà con trai tới tuổi lấy vợ không có nhà cho nó, mà nhìn mấy cái mảnh đất hồi xưa ông bà già cho người khác nó thành tiền tỷ, đáng ra là của mình là quay ra chửi chứ sao bác. Rồi nhà đất đai của ông bà để lại, ba mẹ sỉ diện để cô dì chú bác giành mất, tức chửi. Kakkaa
Mà mình người ngoài nhìn còn tức dùm. Thà không có con cái, đằng này có con có cái thì phải dành cho nó trước. Anh chị em, cô dì chú bác cũng mặc kệ. Vợ con mình trước đã.
Ba mình trước khi mất là sang tên hết cho vợ con vì biết ổng mất là có chuyện lùm xùm. Y chang vừa qua giáp năm là bà con bên nội ra xách mé chuyện nhà cửa ngày xưa ông bà để lại mấy bác, mấy chú cho ba mày sử dụng bla bla v.v... Quăng cái sổ đỏ tên mẹ con là chim cút với từ mặt mẹ con mình luôn
Vãi đọc xong tưởng anh em chung 1 nhà, sao giống nhau vậy.:byebye:
Mà đây còn giáp năm là hên rồi nhà tôi lũ nó sang ngay đám ma :look_down:

windsoul

Reaction score
0
freedom.voz said:
Thằng này già đầu còn ngu. Thằng kia nó chỉ cái ngu của mày ra để mày học, không cảm ơn nó thì thôi lại còn khoe 3 tầng 4 bánh.
Tao cần đéo mấy thằng ranh con chúng mày chỉ? Mày bị thiểu năng? Ý kiến trên mạng, tao thích nói gì là việc của tao. Chúng mày tuổi l đòi bảo tao học?

via vozForums for iPhone