[Official] Khám tuyển Nghĩa Vụ Quân Sự để nhập ngũ tháng 02/2019 - Tất cả vào đây !

abc.datdedia

Reaction score
0
thanhnhhp said:
Nhưng giờ bọn nó cứ ép em đi thì em phải làm thế nào ạ. Năm ngoái em nộp đơn thì bảo thời điểm bây giờ chưa nhận đơn từ gì cả. May sao khám em bị loại. Năm nay cno lại gọi điện giục loạn lên bảo em về
Nếu vẫn bắt đi mà k có cách nào khác, thì thím.vào đơn vị trình bày hoàn cảnh gia đình với cán bộ nhé, e kb ở các đơn vị khác như nào, nhưng trước kia đơn vị e huấn luyện, cũng có 1 cậu trường hợp là lao động chính trong nhà, và khi cán bộ biết tin (kp cậu ấy nói) thì cán bộ có về địa phương tìm hiểu và lên đợ vị chiếu theo nguyện vọng của cậu ấy (hỏi cậu ấy có hay không muốn thực hiện nghĩa vụ, đơn vị sẽ đề bạt và giải quyết)
Gửi từ HUAWEI LDN-LX2 bằng vozFApp

Resa

Reaction score
0
mới nhận đc giấy khám quận ngày 24, có thím nào ở gò vấp ko :D, đợt sơ tuyển ở phường cả phường méo biết đc 40 thằng có mặt ko :rofl:

nouking

Reaction score
0
trananh239 said:
Theo giấy thông báo từ phường mình nhận được năm nay gọi các đồng chí sinh từ 3/1992 đổ về sau. Sang năm sẽ gọi sinh từ 3/1993.
Nếu phương mình cũng như thế thì khoẻ quá :beauty:
Mình chỉ sợ là lúc 2019 nó vẫn cố tình gọi, để gây khó dễ làm tiền thôi, vì lúc gọi thì mình vẫn chưa hết 27t mà đang 27t thôi :sosad:

hung kuuybi

Reaction score
0
năm ngoái khám dính nhận đồ hết rồi nhưng em trốn, mới lên đóng phạt 2m5. năm nay trốn tiếp có sao không mấy thím :shame::shame: (năm nay đã khám đợt 1 ở xã và cb khám đợt 2 trên tp)

Ps_Ai_Ae

Reaction score
0
hung kuuybi said:
năm ngoái khám dính nhận đồ hết rồi nhưng em trốn, mới lên đóng phạt 2m5. năm nay trốn tiếp có sao không mấy thím :shame::shame: (năm nay đã khám đợt 1 ở xã và cb khám đợt 2 trên tp)
Đi tù chứ sao nữa :stick::stick::stick:

taeyoona

Reaction score
0
thanhnhhp said:
Mẹ em năm nay 55 tuổi. Có bố em có hồ sơ bệnh án tâm thần thôi. Giờ cả nhà có em là lao động chính mà xã đội cứ ép đi. Cho em hỏi nếu không về khám rồi nộp phạt thì sau này có ảnh hưởng gì không ạ
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Tính đến thời điểm gọi nhập ngũ thì nếu mẹ bạn >= 55 tuổi tức là hết tuổi lao động thì bạn đang là lao động chính trong gia đình rồi. Xã cứ ép đi khám thì bạn có quyền kiện. Còn đừng trốn. Năm nay chỉ xử phạt hành chính thôi nhưng năm sau trốn tiếp là xử phạt hình sự đó
Sent from my iPhone 8 Plus using vozForums

thanhnhhp

Reaction score
0
abc.datdedia said:
Nếu vẫn bắt đi mà k có cách nào khác, thì thím.vào đơn vị trình bày hoàn cảnh gia đình với cán bộ nhé, e kb ở các đơn vị khác như nào, nhưng trước kia đơn vị e huấn luyện, cũng có 1 cậu trường hợp là lao động chính trong nhà, và khi cán bộ biết tin (kp cậu ấy nói) thì cán bộ có về địa phương tìm hiểu và lên đợ vị chiếu theo nguyện vọng của cậu ấy (hỏi cậu ấy có hay không muốn thực hiện nghĩa vụ, đơn vị sẽ đề bạt và giải quyết)
Gửi từ HUAWEI LDN-LX2 bằng vozFApp
Cuối cùng cậu kia có được giải quyết cho về không ạ. Trường hợp là em nói thì có sao không ạ
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

Yeubi2411

Reaction score
1
hung kuuybi said:
Thì đi tù chứ sao nữa. Chúng nó ghi thù ông rồi, đéo ra được nước ngoài thì xác mẹ định bú hành ngập mõm với chúng nó. Năm ngoái tôi cũng nhận balo quân trang đầy đủ để ra tết lên đường, thằng tổ trưởng còn mang cho 5 lít nữa ( tự nhiên được cái vé mát xa, thơm vãi:beauty: ). Nhưng bây giờ tôi đang đi học cao học ở châu âu rồi nhé, hết mẹ nó vị cò quay tôi. Mà năm ngoái cũng đéo phạt được tôi đồng nào cơ, ờ cay là cay vãi lol :sogood:

hung kuuybi

Reaction score
0
Ps_Ai_Ae said:
Đi tù chứ sao nữa :stick::stick::stick:
mấy thằng thôn xã chó chết, mấy thằng trẩu tre lông bông thì không kêu, minh công vc ổn định rồi thì bắt chẹt :pudency::pudency::sad:

hung kuuybi

Reaction score
0
Yeubi2411 said:
Thì đi tù chứ sao nữa. Chúng nó ghi thù ông rồi, đéo ra được nước ngoài thì xác mẹ định bú hành ngập mõm với chúng nó. Năm ngoái tôi cũng nhận balo quân trang đầy đủ để ra tết lên đường, thằng tổ trưởng còn mang cho 5 lít nữa ( tự nhiên được cái vé mát xa, thơm vãi:beauty: ). Nhưng bây giờ tôi đang đi học cao học ở châu âu rồi nhé, hết mẹ nó vị cò quay tôi. Mà năm ngoái cũng đéo phạt được tôi đồng nào cơ, ờ cay là cay vãi lol :sogood:
thím giống em vãi :lol: :gach: trốn không về luôn mới tháng trk nó hành ở nhà quá mới về đóng phạt vào mồm bọn nó, còn bị hành cả buổi sáng :amazed: năm nay đút mấy ông trên tp hết 15 củ khoai mấy ông kêu cứ khám ở xã đi lên tp bọn ổng quánh rớt mà không biết sao đây :sad::sad::sad: