[Official] Khám tuyển Nghĩa Vụ Quân Sự để nhập ngũ tháng 02/2019 - Tất cả vào đây !

thanhnhhp

Reaction score
0
Ginx. said:
Lên xã làm giấy xác nhận hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn, là lao động chính trong nhà. Mấy thằng chó xã đội o ép thím để ăn tiền thôi như mình làm những trường hợp này đều để tạm miễn hoãn hết
Nhưng giờ bọn nó cứ ép em đi thì em phải làm thế nào ạ. Năm ngoái em nộp đơn thì bảo thời điểm bây giờ chưa nhận đơn từ gì cả. May sao khám em bị loại. Năm nay cno lại gọi điện giục loạn lên bảo em về
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

Heo1104no1

Reaction score
0
Bác nào đi khám mà vào kết luận hỏi số giày thì là đi nhé. Thêm chụp hình nữa thì 99%

phantom010

Reaction score
1
thanhnhhp said:
Nhưng giờ bọn nó cứ ép em đi thì em phải làm thế nào ạ. Năm ngoái em nộp đơn thì bảo thời điểm bây giờ chưa nhận đơn từ gì cả. May sao khám em bị loại. Năm nay cno lại gọi điện giục loạn lên bảo em về

ko có ở địa phương thì kệ mẹ bọn nó, đi làm ăn xa gửi tiền về cho ông bà ở nhà là được rồi

H.FPGA

Reaction score
0
Hypershot195 said:
Thím nào cho em xin đánh giá tình trạng của em với. Em bị cận mỗi mắt 2.5 loạn 0.5. Ngoài ra bị thêm thoát vị đĩa đệm nhẹ (có phim chụp công hưởng từ năm ngoái). Em ở p. Nguyễn Du, HBT, Hà Nội nha mấy thím :D
khả năng thoát là 99%
973326

Reaction score
0
Anh em cho hỏi
Năm kia ông anh trai mình đã hoàn thành nghĩa vụ quân sự
Nay gia đình chuyển nhà đi chỗ khác, k ở phường đó nữa, chỗ mới thì chưa đăng kí tạm trú
Mình thì đang học cao đẳng năm 3, nếu có giấy khám thì vẫn hoãn dc. nhưng chuyển nhà mới nên k thấy giấy, ae cho hỏi có làm sao ko nhỉ
Với cả anh mình đi rồi thì mình có phải đi nữa ko. Thấy mọi ng` bảo chỉ cần đi 1

nouking

Reaction score
0
Mấy thím cho mình hỏi
Mình sinh ngày 13/3/1992, thì tới đợt gọi năm sau, mình còn bị gọi tiếp không nhỉ, vì đến 13/3/2020 thì mình mới hết 27t

trananh239

Reaction score
0
nouking said:
Mấy thím cho mình hỏi
Mình sinh ngày 13/3/1992, thì tới đợt gọi năm sau, mình còn bị gọi tiếp không nhỉ, vì đến 13/3/2020 thì mình mới hết 27t
Theo giấy thông báo từ phường mình nhận được năm nay gọi các đồng chí sinh từ 3/1992 đổ về sau. Sang năm sẽ gọi sinh từ 3/1993.

abc.datdedia

Reaction score
0
seiyashun said:
Có giữ bệnh án với giấy tái khám định kì á , sợ phường làm khó dễ thiếu quân nên hốt đi luôn á bác
Bác yên tâm, phường hốt thì kemeno, miễn bác có hồ sơ bệnh án, và sự khỏe bác k đủ tiêu chuẩn để đi. Khi lên đơn vị huấn luyện, sau 1 tuần bên quân đội sẽ khám lại rà soát 1 lần nữa, lúc ấy bác cứ trình bày ra là đc. Vì trước khóa e đi thì vẫn có 2 thằng sức khỏe không đủ nên khi khám lại trên đơn vị họ vẫn trả về
Gửi từ HUAWEI LDN-LX2 bằng vozFApp

abc.datdedia

Reaction score
0
Hypershot195 said:
Thím nào cho em xin đánh giá tình trạng của em với. Em bị cận mỗi mắt 2.5 loạn 0.5. Ngoài ra bị thêm thoát vị đĩa đệm nhẹ (có phim chụp công hưởng từ năm ngoái). Em ở p. Nguyễn Du, HBT, Hà Nội nha mấy thím :D
E không rõ của thím có phải đi không, nhưng mát thím bị cận, tháo kính ra mà không nhìn rõ thì cứ tự tin đi khám nhé, không sợ đâu, ở phường thím có cận thật thì nó vẫn cho thím lên quận khám thôi, thím cứ mang phim chụp đi cho họ xem. Nếu thím cận thì k lo. Ngoài ra răng thằng nào sâu hơn chục cái cũng kp đi (đợt e khám thì có thằng răng sâu nhiều họ cũng loại)

abc.datdedia

Reaction score
0
thunderga05 said:
tóm lại thằng nào tin cận 8 độ vào anh nuôi thì cứ tin thôi :rofl:
Thím này nói chuẩn, vào chăn lợn, nuôi bò, là sướng lắm rồi.