long_99x

Reaction score
0
tớ dùng ivy đây bro, x45 1,08 vol thôi nhé, nhìn 1,3 vol hoảng mẹ luôn, nghịch tí thì đc chứ ko bao h cho lên cao thế

vvv

Reaction score
0
long_99x said:
tớ dùng ivy đây bro, x45 1,08 vol thôi nhé, nhìn 1,3 vol hoảng mẹ luôn, nghịch tí thì đc chứ ko bao h cho lên cao thế
Đọc review thấy khá nhiều bro để mức 1.3.
Sao có thể xuống 1.08 mà vẫn kéo dc vậy x45 nhỉ :surrender:.
Với lại cái main của e đang ko chỉnh dc vcore nên mới để auto :gach:

nammoh

Reaction score
0
vvv said:
Con cpu của Long thuộc hàng thửa rồi, 1.3 thì để 1 phát ăn luôn nếu không stabe thì cpu quá cùi

xuantam

Reaction score
0
vvv said:
E mới Lấy con main này nó lại ko có cái chỉnh vcor :pudency:. Mới nghịch nên e ko rõ mấy cái này lắm.
Oc Lên dc 4.3, vcore auto thôi, mà cũng thì thoảng bị dump. Chứ 4.5 là máy treo luôn phải tháo pin Cmos.
Đành hài lòng thôi, i7-3770K và i5-2500K cùng 1 giuộc như nhau thím nhé, ko lên nổi 4.5Ghz ổn định với Vcore Auto đâu, kéo lên thì vẫn đc nhưng chạy trời lạnh thôi còn trời nóng có vấn đề ngay.

Tôi cũng đang dùng i7-3770K với con main cao cấp đỉnh nhất dòng chipset Z77 của Asus là Asus Republic of Gamers Maximus V Extreme cũng ko đạt nổi 4.5Ghz với Vcore Auto, còn chạy 4.4Ghz thì ok, thi thoảng vẫn reboot nhưng hiếm, bất chấp cắm thêm cả jack nguồn phụ PCIe 4 pin thẳng vào main để cấp thêm điện.

Nhất là mùa hè nóng như này, temp khi OC lên 4.5Ghz vọt cao hơn mức 4.4Ghz gần 10oC :sexy:

vvv

Reaction score
0
xuantam said:
Đành hài lòng thôi, i7-3770K và i5-2500K cùng 1 giuộc như nhau thím nhé, ko lên nổi 4.5Ghz ổn định với Vcore Auto đâu, kéo lên thì vẫn đc nhưng chạy trời lạnh thôi còn trời nóng có vấn đề ngay.

Tôi cũng đang dùng i7-3770K với con main cao cấp đỉnh nhất dòng chipset Z77 của Asus là Asus Republic of Gamers Maximus V Extreme cũng ko đạt nổi 4.5Ghz với Vcore Auto, còn chạy 4.4Ghz thì ok, thi thoảng vẫn reboot nhưng hiếm, bất chấp cắm thêm cả jack nguồn phụ PCIe 4 pin thẳng vào main để cấp thêm điện.

Nhất là mùa hè nóng như này, temp khi OC lên 4.5Ghz vọt cao hơn mức 4.4Ghz gần 10oC :sexy:

Cũng biết là ko ổn định nên e mới tìm cái chỉnh vcore manual mà ko có đây :sosad:, Chứ OC để auto nó hay lỗi vặt

long_99x

Reaction score
0
vvv said:
bác xem mấy thằng tây à :)), chứ bên mình có bố nào để 1,3 chạy hàng ngày đâu
nammoh said:
Con cpu của Long thuộc hàng thửa rồi, 1.3 thì để 1 phát ăn luôn nếu không stabe thì cpu quá cùi
h vẫn chưa có tiền đổi đây bác ơi :(

Mr The

Reaction score
0
Mình cũng chạyk 3770k, main Z77-V cùi, vẫn lên được 4.5 với vcore 1.25, bạn thớt nên đem cpu đi delid đi, đáng lắm. Mình làm xong cho chạy các thể loại test nặng nề nhất cũng chỉ lên đến 65*. Để nguyên 4.5Ghz chạy từ 2012 đến nay bị treo mới vài phát, chắc do win

KEnZyN'

Reaction score
0
các bác muốn 4.5 stable với vcore auto/offset bắt buộc phải enable CPU C3 và C6 report nhé

để disabled/auto đảm bảo bsod ngay, ko sớm thì muộn.

Muốn nó chích vcore auto thấp kéo llc về standard xem sao (nếu có)