Oải chè đậu khi dẫn con đi mầm non

fb.us

Reaction score
0
đồng râm đây rồi, bé nhà mình đi 1 tuần về sốt cho nửa tháng, hết ốm đi gửi lại khóc quá trời, cứ chiều đến đón là chạy ra ôm mình khóc thấy sót gì đâu :((

Green.Walker

Reaction score
0
3 tuổi rưỡi chắc đang lúc khủng hoảng lên 3 chăng :surrender:
Các mẹ có con thì nên tìn hiểu về các giai đoạn khủng hoảng của trẻ, vừa hiểu được con, mà tâm lý của bố mẹ cũng nhẹ nhàng hơn khi gặp phải các biểu hiện lạ của con.

Blackwolf83

Reaction score
0
bạn nên nói chuyện với con xem thử ở trường có xảy ra chuyện gì không, kiểm tra trên cơ thể con có gì khác lạ ko, để ý cách đi đứng, cách ăn, cách ngủ có thay đổi gì ko? Rút kinh nghiệm từ con mình, có trường cháu học được vài ngày là nằng nặc đòi ở nhà, nhất quyết ko chịu đi học, tới trường rồi mà vẫn khóc, chiều đón về là chạy ra khóc tưng bừng, tìm hiểu kỹ thì mới lòi ra cô giáo la, hay nạt nộ cháu, thậm chí có hôm còn đánh cháu, mà phải hỏi vòng vo như kiểu ở lớp cô có hay la bạn ko, cô có đánh bạn ko, vì sao cô đánh bạn.... đổi qua trường khác thì cháu vui vẻ hòa đồng, ko còn chuyện khóc nhè hay mè nheo nữa.

Nhiều chú cứ nói chiều quá con hư mà ko biết có nhiều trường giáo viên ko tốt lắm, hay bày trò để bé khóc nhằm vòi tiền ba mẹ, cho tiền là thái độ khác liền, với lại gần đây nhiều vu bạo hành trẻ xảy ra là do ba mẹ ko quan tâm tới con, cứ nghĩ con đi học ko quen nên khóc... thành ra tạo cơ hội cho con mình bị bạo hành.

Trẻ em nhạy cảm lắm, giáo viên mà ko tâm lý hoặc ko yêu nghề là làm bé có ấn tượng xấu và ko chịu đi học ngay

jet11

Reaction score
0
kynhong2014 said:
Tôi đến chịu mấy nhà dạy con bây giờ, toàn đám tầm mẫu giáo đến tiểu học hét lên như bố tướng một hồi dài mà chẳng thấy bố mẹ, phụ huynh nào ra nói con, cứ như thả rông mặc kệ mày làm gì thì làm. Còn các nhà cho con đi ăn ở chỗ công cộng, mẹ nó đến nhà hàng mà chúng nó làm như nhà chúng nó, chạy, leo trèo, nghịch phá như một đám khỉ sổng chuồng. :canny: Mà bố mẹ nó thì đéo quản con, cứ để mặc con la hét, chạy nhảy, quậy phá, nhân viên nhà hàng ra nhắc thì ậm ừ cho có rồi cũng đéo biết kéo con lại mà dạy. Cá biệt còn có nhà đi chửi ngược nhân viên, kêu "trẻ con phải thế". Đéo biết nói gì về ý thức của mấy nhà này, đéo dạy con văn minh được thì vào rừng mà sống, sống ở giữa xã hội đéo tôn trọng người khác, nhà dột từ nóc, sớm muộn gì cũng như cái nhà kéo cả nhà ra chửi cảnh sát giao thông. :shame:
Mà toàn là trí thức 8x chứ già cả đéo gì đâu cơ chứ. :angry: ĐM trước có quen ông đồng nghiệp cũng thuộc thể loại này, dạy con đéo ra hồn, vô văn hoá, đi đường thì giục mẹ nó rác xuống vỉa hè. Nhưng mà mở miệng ra thì dạy đời em phải sống thế này thế lọ. Như con cờ. :rofl: Tiếng hơn vài tuổi nhưng mà đã lớn đéo đâu, sống bám bố mẹ tới tận nhà cửa bên vợ đéo thấy nhục :gach:

zjnky96

Reaction score
0
:chaymau: nhà em có con bé cháu thì lại lành quá. Đặt đâu ngồi đấy, cho ăn thì ăn, bảo đi ngủ thì ngủ, cho đi lớp chả khóc lóc gì nhưng nó chả chơi với đứa nào ( kp tự kỉ nhé) nó thích chơi 1 mình, toàn ngồi làm đồ chơi handmade tự chế :) cưng dễ sợ

Được gửi từ iPhone 5s - vozForums

**Doremon**

Reaction score
2
noisaudemvang said:
Nên rèn từ bé , chắc chiều quá nên nó mới thế , cái câu con hư tại mẹ , cháu hư tại bà đúng thật
Đếch hiểu sao câu này ko đúng với mình :sweat: mẹ mình ngày bé chiều vkl mà mình vẫn ngoan, chỉ nghe lời mỗi mẹ :stick: h vẫn thế , mà ngày bé đi học lầm lì vkl, đếch bao h khóc khi vào lớp hay gù cả
Sent from 0xFF using vozFApp

Linhlatin

Reaction score
0
kynhong2014 said:
Tôi đến chịu mấy nhà dạy con bây giờ, toàn đám tầm mẫu giáo đến tiểu học hét lên như bố tướng một hồi dài mà chẳng thấy bố mẹ, phụ huynh nào ra nói con, cứ như thả rông mặc kệ mày làm gì thì làm. Còn các nhà cho con đi ăn ở chỗ công cộng, mẹ nó đến nhà hàng mà chúng nó làm như nhà chúng nó, chạy, leo trèo, nghịch phá như một đám khỉ sổng chuồng. :canny: Mà bố mẹ nó thì đéo quản con, cứ để mặc con la hét, chạy nhảy, quậy phá, nhân viên nhà hàng ra nhắc thì ậm ừ cho có rồi cũng đéo biết kéo con lại mà dạy. Cá biệt còn có nhà đi chửi ngược nhân viên, kêu "trẻ con phải thế". Đéo biết nói gì về ý thức của mấy nhà này, đéo dạy con văn minh được thì vào rừng mà sống, sống ở giữa xã hội đéo tôn trọng người khác, nhà dột từ nóc, sớm muộn gì cũng như cái nhà kéo cả nhà ra chửi cảnh sát giao thông. :shame:
Hồi trc mình ngoan vcl, đi đâu cũng ngoan. Giờ chúng nó có điều kiện mà dm ý thức từ bố mẹ đến con cái như loz. Đéo dạy nhau.

denhatxom7

Reaction score
0
Hỏi nó xem có bị cô đánh, bạn bắt nạt ko. Trẻ con bị doạ nó sợ đi học lắm. Con mình cũng thế, có đợt gần 1 tháng nó ko chịu đi, đến lúc đi học khóc lóc rồi kêu con mệt, con ốm các kiểu để nghỉ học. Dò hỏi mãi mới biết bị thằng ku cùng lớp nó đánh. Báo giáo viên thì cô cũng bảo thằng đó nó nghịch, ai cũng đánh. Thế là nc vs bố mẹ nó, về bảo nó, xong là con nhóc nhà mình lại đi học ngoan. Sáng ra chỉ sợ mẹ ko chở đi học thôi :chaymau:

Gửi từ Xiaomi Redmi 3S bằng vozFApp

FromKIA'island

Reaction score
1
hopho said:
Một tháng nay sáng nào bé cũng khóc lóc đòi nghỉ học
Còn đến trường thì quằn quại khóc lóc vật ra nền nhà không chịu vào lớp
Mình hết cách , có bác nào bị trường hợp vậy chưa
Đầu tiên thím phải dắt nó tới trường , làm quen với cô giáo , chơi các trò chơi cho nó thích đả , dần dần rồi gởi , rồi khó nhứt là khúc đi về , cứ mặc nó vài hôm nó quen , ko được lưu luyến gì cả , vì như thế nó sẽ có tâm lý chờ phụ huynh mong ngóng và khóc đòi .

chuẩn bị đưa đứa thứ 2 đi nhà trẻ đây , đứa đầu củng hơi êm êm nên có xíu kinh nghiệm .

FromKIA'island

Reaction score
1
denhatxom7 said:
Hỏi nó xem có bị cô đánh, bạn bắt nạt ko. Trẻ con bị doạ nó sợ đi học lắm. Con mình cũng thế, có đợt gần 1 tháng nó ko chịu đi, đến lúc đi học khóc lóc rồi kêu con mệt, con ốm các kiểu để nghỉ học. Dò hỏi mãi mới biết bị thằng ku cùng lớp nó đánh. Báo giáo viên thì cô cũng bảo thằng đó nó nghịch, ai cũng đánh. Thế là nc vs bố mẹ nó, về bảo nó, xong là con nhóc nhà mình lại đi học ngoan. Sáng ra chỉ sợ mẹ ko chở đi học thôi :chaymau:

Gửi từ Xiaomi Redmi 3S bằng vozFApp
Phải con em hồi đi học toàn đánh bạn , cắn bạn , rồi củng bị cắn , bị đánh . Nhưng nó ko có sợ . Quậy đến nỗi cô can dỗ nó nó cắn cô luôn .:shame:
Giờ lên lớp 2 đi học mà cô ngán nó luôn . mệt hết biết .