Ở TP HCM thì luyện thi IELTS ở đâu tốt nhất?

Nhi Le Linh

Reaction score
9
Làm gì cũng cần có cái TÂM, có TÂM thì dù ở đâu người ta cũng sẽ đến. Giống như em, tít quận 2 chạy qua trung tâm anh ngữ ili ở quận 10 để học tiếng anh nè. Ngày nào cũng học,học hơn 1 năm được IELTS 7.0 bạn biết ngày nhận kết quả ở BC báo tôi vui 1 ba mẹ vui 10.

Reaction score
36
Làm gì cũng cần có cái TÂM, có TÂM thì dù ở đâu người ta cũng sẽ đến. Giống như em, tít quận 2 chạy qua trung tâm anh ngữ ili ở quận 10 để học tiếng anh nè. Ngày nào cũng học,học hơn 1 năm được IELTS 7.0 bạn biết ngày nhận kết quả ở BC báo tôi vui 1 ba mẹ vui 10.
Hi chúc mừng thành tích tốt của bạn

hoa huế

Member
Reaction score
35
"Để nói tiếng Anh một cách tự nhiên, trôi chảy, bạn cần giải phóng 3 thứ: cảm xúc, năng lượng và sự tự tin. Điều thứ tư là phương pháp của giáo viên", về phương pháp dạy thì các thầy cô bên trung tâm anh ngữ ILI rất có kinh nghiệm giảng dạy vfa truyền đạt, khỏi lo nè

Cảm xúc

Khi ta nói với cảm xúc mãnh liệt, ta sẽ quên rằng mình đang cố nói tiếng Anh chuẩn. Ta quên luôn rằng ta đang phải làm một điều khó khăn, trái với bản chất của chúng ta (ngoại ngữ chứ không phải tiếng mẹ đẻ). Do đó, bài speaking của ta có vẻ trôi chảy hơn, mặc dù sai về mặt ngữ pháp nhiều.

Họ nói rất nhanh, rất tự nhiên, mặc dù vẫn sai lè lè, nhưng họ hiểu nhau. Khi đang tranh luận trong nhóm, hoặc trên lớp, bạn hoàn toàn có thể bị mất lượt thể hiện mình vì bạn bè quốc tế trình bày ý tưởng của bạn nhanh và hiệu quả hơn. Như thế quả là thiệt thòi và đáng tiếc!

Chính vì thế, bạn hãy chú trọng vào cảm xúc của mình, nói với sự hứng thú mãnh liệt, quên đi lỗi ngữ pháp nhỏ nhặt, miễn sao người đối diện hiểu được ý của bạn, như vậy đã là thành công rồi. Còn sau này, khi bạn đã nói tốt hơn, tự tin hơn, lúc đó luyện ngữ pháp cũng chưa muộn.

Tóm lại, thứ tự đúng: Nói cảm xúc để thật tự nhiên. Rồi mới chỉnh Ngữ pháp chuẩn. Đừng ngược lại nhé! Cầu toàn ngay từ đầu là rất dễ nản.

Năng lượng

Tiếng Anh rất khác tiếng Việt ở chỗ chúng ta không cần nhiều năng lượng để phát âm tiếng Việt và không có âm cuối. Trong khi đó, tiếng Anh có nhiều âm cuối, ví dụ từ Strength - ta cần phát ra âm “th” ở cuối từ thì mới chuẩn. Chính vì thế, khi nói tiếng Anh các bạn cần bật hơi ra nhiều hơn, cơ miệng hoạt động mạnh hơn để phát ra các âm được tròn vành rõ chữ.

Để đạt được điều này, bạn phải nói tiếng Anh bằng tất cả năng lượng của mình. Rõ ràng để phát ra được hết các âm, phải dùng rất nhiều năng lượng và body language. Nếu các bạn chỉ ngồi yên, mặt và người không cử động gì… thì khó có thể nói Anh ngữ chuẩn được.

Bạn nên dùng body language vì các cử chỉ, động tác đấy giúp bạn tỏa ra nhiều năng lượng cho tiếng Anh của mình. Thế nên khi luyện nói, các bạn hãy đứng thay vì ngồi, hãy mở to khẩu hình và “hát” (đúng thật, nói tiếng Anh không khác gì hát tròn vành rõ chữ).

Sự tự tin

Nếu bạn không tự tin, chắc hẳn bạn chẳng bao giờ dám nói tiếng Anh thật to, rõ ràng khi mình còn đầy lỗi sai. Ai chẳng sợ sai, sợ e ngại. Tuy nhiên, nếu bạn bước qua được sự sợ hãi, ngang bằng ranh giới giữa sự tự tin và sự sợ sai thì lúc đó bạn mới thực sự có cái tâm thoải mái để luyện nói tiếng Anh.

Hãy mắc lỗi, hãy nói vấp. Vì có như thế các bạn mới tự sửa lại và nói chuẩn được. Và nhớ 3 điều cảm xúc, năng lượng và sự tự tin. Khi có được chúng, bạn sẽ vượt qua mọi rào cản về Anh ngữ, và nói tiếng Anh như gió, không cần nghĩ.

hoaanhdao91

Reaction score
19
Cậu mình chỉ mình qua ILI tìm hiểu, mình tìm hiểu cũng vài tháng mới quyết định học.
Vì học lâu dài bỏ đống tiền chứ có giỡn chơi đâu. Tìm hiểu vài nơi cuối cùng quyết định đăng ký khóa học khai giảng mới bên anh ngữ ILI. Học vài buổi biết rằng quyết định của mình không sai
Cũng cảm ơn cậu vì đã chỉ mình và cho mình lời khuyên chân thành.
Học bên anh ngữ ILI một thời gian rồi, cải thiện phản xạ nhiều lắm, tự tin hẳn ra và quan trọng là giờ mình có thể đứng một mình nói chuyệnv ới người nước ngoài được những đoạn đối thoại đơn giản trong cuộc sống

tranquoctuanbd

Reaction score
24
Bạn quận 2 còn đỡ, chị họ với mấy thầy cô trên trường ĐH Tây Nguyên hè tranh thủ xuống trung tâm ILI học 2-3 khoá fulltime nè, chị họ năm nào cũng học 2 khoá, học 4 năm thi ielts 6.5. Hồi mình học cứ hè là có các thầy cô ở Tiền Giang, Nha Trang, Long An, Bình Phước...lên học. Nói chung trung tâm dạy rất rất là GOOD

Cô Bé Mùa Hè

Reaction score
22
Cậu mình chỉ mình qua ILI tìm hiểu, mình tìm hiểu cũng vài tháng mới quyết định học.
Vì học lâu dài bỏ đống tiền chứ có giỡn chơi đâu. Tìm hiểu vài nơi cuối cùng quyết định đăng ký khóa học khai giảng mới bên anh ngữ ILI. Học vài buổi biết rằng quyết định của mình không sai
Cũng cảm ơn cậu vì đã chỉ mình và cho mình lời khuyên chân thành.
Học bên anh ngữ ILI một thời gian rồi, cải thiện phản xạ nhiều lắm, tự tin hẳn ra và quan trọng là giờ mình có thể đứng một mình nói chuyệnv ới người nước ngoài được những đoạn đối thoại đơn giản trong cuộc sống
Học tiếng anh nghe nói tốt thì lợi thế để sau này đi làm và xin vào những công ty có công việc ổn định và lương cao .

Reaction score
29
Khu vực TPHCM mà đừng bỏ qua chỗ trung tâm ILI quận 10 nha các tình yêu. Mình đây đã học rất nhiều nơi nhưng ít có nơi nào mà tốt và thân thiện học lại hiệu quả như ili đâu. Nếu tin mình nói thì hãy đến trực tiếp đó và tìm hiểu thêm. môi trường gv nước ngnài 100% mà mức học phí mình đã tìm hiểu rất kỹ thì rẻ hơn nhiều so với các nơi khác, mà học thì họ ưu tiên về chất lượng. Nhiều chỗ nhìn vô thì đẹp mắt nhưng đào tạo chất lượng sẽ không bằng, bên ili họ không đầu tư cơ sở vật chất hoành tráng nhưng lại chú tâm vào chất lượng giảng dạy và nhiệt huyết với học trò , mình thích điều đó