Ở quê giờ xây nhà 2 tầng toàn tỷ mốt tỷ hai

novicecraftman

Reaction score
0
nhà 1 lầu có sân thượng diện tích 4x15 thì xây khoảng bi nhiêu tiền hả các bác. Mới hốt mảnh đất 1000m2 gần biển miền tây.

halu07

Reaction score
0
veanhchibi said:
200m mà có 4 tỷ, đất ở đâu rẻ dữ vậy, ở chỗ tôi miếng 90m nó đã hơn 4 tỷ rồi :look_down:
đất này phía núi nhưng được cái đường cũng rộng, gần trường dh. Chứ trung tâm thì phải 100 trở lên rồi :sogood:

zaizai_vjp

Reaction score
0
Zyngo said:
Ở quê không gian rộng rãi, đàn ông có thể đái ngoài bờ rào mà.

via vozForums for iPhone
Mình hay ngủ tối ở nhà vợ, sáng dậy đã buồn đái thì chớ ra nhà vệ sinh rất hay có người ngồi ị cmnr. Đành nhịn đánh răng rửa mặt xong mới chui vào (nhà quê nên đánh răng rửa mặt ngồi quay cmn ra vườn :ah:). Ăn sáng rửa bát xong muốn tè phát lại chờ người khác đi ị. 4 người dùng chung 1 cái chuồng xí bất tiện vcđ, không như nhà mình 4 người 4 cái WC, không bao giờ phải tranh nhau :D

told115

Reaction score
0
zaizai_vjp said:
Mình hay ngủ tối ở nhà vợ, sáng dậy đã buồn đái thì chớ ra nhà vệ sinh rất hay có người ngồi ị cmnr. Đành nhịn đánh răng rửa mặt xong mới chui vào (nhà quê nên đánh răng rửa mặt ngồi quay cmn ra vườn :ah:). Ăn sáng rửa bát xong muốn tè phát lại chờ người khác đi ị. 4 người dùng chung 1 cái chuồng xí bất tiện vcđ, không như nhà mình 4 người 4 cái WC, không bao giờ phải tranh nhau :D
Vui mà .ông già mình hồi còn sống hay có tật ỉa lâu mình còn nhỏ toàn đứng ngoài kêu bố ỉa xong chưa con buồn lắm rồi.lại lóc cóc thấy xé giấy chùi ( hồi chưa có tự hoại ) chắc vẫn chưa xong nhưng ra cho con ỉa.giờ thì mình một cái wc ko còn ai mà đợi nữa rồi trống vắng lắm:sosad::sosad:

Smart Touch

Reaction score
0
mrphamvn said:
Giá từ chục năm nay ko tăng nhiều đâu cậu
Chẳng qua giờ dân đua nhau xây to đẹp nên nó đắt hơn thôi. Chưa kể vật liệu hoàn thiện nhà cũng dùng đồ sịn hơn xưa
Bác nói sai rồi, quê mình nghề truyền thống là xây dựng, chuyên đi làm đội trưởng và cai công trình, cách đây 3,4 năm a rể mình xây giá nhân công thô có 400k/m2 sàn, giờ là 800 rồi. Giá phụ hồ và giá thợ xây 2,3 năm nay tăng nhanh lắm

Kindle Fire HDX 8.9

Reaction score
0
Smart Touch said:
Bác nói sai rồi, quê mình nghề truyền thống là xây dựng, chuyên đi làm đội trưởng và cai công trình, cách đây 3,4 năm a rể mình xây giá nhân công thô có 400k/m2 sàn, giờ là 800 rồi. Giá phụ hồ và giá thợ xây 2,3 năm nay tăng nhanh lắm
Đất tăng công thợ tăng :sosad::(:)sweat:
Gửi từ LGE LM-G710 bằng vozFApp

mrphamvn

Reaction score
0
Smart Touch said:
Vâng , em nhầm thật
Nhà em xây thì tốn tiền thiết bị và vật liệu nhiều. Nên thành ra công thợ có tăng lên cũng ko làm tổng tiền chênh nhiều

veanhchibi

Reaction score
0
sangbuiduc said:
Mình tính làm f gym mà nên phải đủ để chịu mấy chục ng nhảy aerobic cùng lúc,hỏi thì bọn nó báo giá thế,làm tạm bợ nó mà sập thì toi :sad:

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp
Khung thép hàng chất lượng nó đắt gần gấp đôi xây bê tông cốt thép nhé thím :D :chaymau: