Ở Fsoft Đn có ông nào được trả 50tr ko nhỉ?

darkh3ll

Reaction score
0
nh0cpr0828 said:
chẳng bù cho em. kiếm mãi ko đc job đi onsite cho biết nước ngoài như thế nào
vào SG nộp đơn vô G C S kìa, đang thiếu người đi onsite quá trời :go:

fate276

Reaction score
0
anhtu1990 said:
Mình cũng làm .NET hiện đang làm ở nhật làm BSE được 2 năm rồi.
Hiện tại đang làm SE cũng gần được 2 năm .
Đà nẵng có chỗ nào tuyển 60trieu thì mình cũng muốn về nước làm việc:sosad:
Đà Nẵng dạo này tuyển người liên tục, các công ty ở EU bắt đầu mở ở đây vì môi trường quá tuyệt để làm việc, tiện thể ăn chơi nhảy múa hưởng thụ cuộc sống, dev rẻ mà toàn hàng xịn vì toàn mấy ông làm lâu rồi giờ về tìm môi trường sống phù hợp cho gia đình.
60tr thì ở cty Nhật chắc tụi nó ko chịu trả, hôm trước đọc cái JD nó viết luôn tăng lương 1 năm 1 triệu :rofl:
Mình muốn hỏi mức 50tr vì lương mình hiện đã hơn 40tr rồi, về Fsoft nát lắm phải đòi hỏi cao ko đi làm mệt mỏi lắm, xưa mình làm cho nó rồi mình biết :sweat::sweat:

fate276

Reaction score
0
nh0cpr0828 said:
chẳng bù cho em. kiếm mãi ko đc job đi onsite cho biết nước ngoài như thế nào
Kiếm job nước ngoài chỉ cần có english ngon và có năng lực tương xứng với level thím apply thì tụi nó sẵn sàng bưng đi. Quan trọng là nắm được cơ hội và chịu khó tìm là được
Ví dụ 1 Junior phải có background của Junior, được học hành tử tế từ đại học, biết thuật toán, đủ kiến thức nền để có thể làm việc cho tụi nó, quan trọng là soft skills, tài ăn nói, thuyết phục tụi nó.
Lần gần nhất mình đi EU thì chỉ mất 1 buổi phỏng vấn tầm 40ph là gặp CEO, HR là đi luôn.
Mình thì thường đi dạng business trip cho biết thôi chứ ko ham đi lâu, tính ham vui ko chịu nổi nhiệt.
À mình có qua Nhật 1 lần nhưng cũng chán lại về, từ đó tới giờ là né luôn :sweat:

Smart Touch

Reaction score
0
fate276 said:
Em làm fullstack, cái gì cũng chơi được. Chỉ ko chơi đc với html css và devops thôi

Gì chứ châu Âu, Mỹ mình đi onsite chán mẹ nó luôn rồi ấy chứ. Mấy ông đang kêu mình về onsite đây, nghĩ lại sống xa VN hơi chán :((
Thế bác làm những gì mà fullstack

viking119

Reaction score
0
fate276 said:
Đà Nẵng dạo này tuyển người liên tục, các công ty ở EU bắt đầu mở ở đây vì môi trường quá tuyệt để làm việc, tiện thể ăn chơi nhảy múa hưởng thụ cuộc sống, dev rẻ mà toàn hàng xịn vì toàn mấy ông làm lâu rồi giờ về tìm môi trường sống phù hợp cho gia đình.
60tr thì ở cty Nhật chắc tụi nó ko chịu trả, hôm trước đọc cái JD nó viết luôn tăng lương 1 năm 1 triệu :rofl:
Mình muốn hỏi mức 50tr vì lương mình hiện đã hơn 40tr rồi, về Fsoft nát lắm phải đòi hỏi cao ko đi làm mệt mỏi lắm, xưa mình làm cho nó rồi mình biết :sweat::sweat:
như bác này sướng nhỉ, chuyên môn cao, English giỏi, vợ lại giàu nữa :gach: mà sao bác bảo đi làm vì đam mê mà đâm đầu vào Fsoft chi cho cực :surrender: