nouking

Reaction score
0
Mấy thím cho mình hỏi
Mình sinh ngày 13/3/1992, thì tới đợt gọi năm sau, mình còn bị gọi tiếp không nhỉ, vì đến 13/3/2020 thì mình mới hết 27t

trananh239

Reaction score
0
nouking said:
Mấy thím cho mình hỏi
Mình sinh ngày 13/3/1992, thì tới đợt gọi năm sau, mình còn bị gọi tiếp không nhỉ, vì đến 13/3/2020 thì mình mới hết 27t
Theo giấy thông báo từ phường mình nhận được năm nay gọi các đồng chí sinh từ 3/1992 đổ về sau. Sang năm sẽ gọi sinh từ 3/1993.

abc.datdedia

Reaction score
0
seiyashun said:
Có giữ bệnh án với giấy tái khám định kì á , sợ phường làm khó dễ thiếu quân nên hốt đi luôn á bác
Bác yên tâm, phường hốt thì kemeno, miễn bác có hồ sơ bệnh án, và sự khỏe bác k đủ tiêu chuẩn để đi. Khi lên đơn vị huấn luyện, sau 1 tuần bên quân đội sẽ khám lại rà soát 1 lần nữa, lúc ấy bác cứ trình bày ra là đc. Vì trước khóa e đi thì vẫn có 2 thằng sức khỏe không đủ nên khi khám lại trên đơn vị họ vẫn trả về
Gửi từ HUAWEI LDN-LX2 bằng vozFApp

abc.datdedia

Reaction score
0
Hypershot195 said:
Thím nào cho em xin đánh giá tình trạng của em với. Em bị cận mỗi mắt 2.5 loạn 0.5. Ngoài ra bị thêm thoát vị đĩa đệm nhẹ (có phim chụp công hưởng từ năm ngoái). Em ở p. Nguyễn Du, HBT, Hà Nội nha mấy thím :D
E không rõ của thím có phải đi không, nhưng mát thím bị cận, tháo kính ra mà không nhìn rõ thì cứ tự tin đi khám nhé, không sợ đâu, ở phường thím có cận thật thì nó vẫn cho thím lên quận khám thôi, thím cứ mang phim chụp đi cho họ xem. Nếu thím cận thì k lo. Ngoài ra răng thằng nào sâu hơn chục cái cũng kp đi (đợt e khám thì có thằng răng sâu nhiều họ cũng loại)

abc.datdedia

Reaction score
0
thunderga05 said:
tóm lại thằng nào tin cận 8 độ vào anh nuôi thì cứ tin thôi :rofl:
Thím này nói chuẩn, vào chăn lợn, nuôi bò, là sướng lắm rồi.

abc.datdedia

Reaction score
0
thanhnhhp said:
Nhưng giờ bọn nó cứ ép em đi thì em phải làm thế nào ạ. Năm ngoái em nộp đơn thì bảo thời điểm bây giờ chưa nhận đơn từ gì cả. May sao khám em bị loại. Năm nay cno lại gọi điện giục loạn lên bảo em về
Nếu vẫn bắt đi mà k có cách nào khác, thì thím.vào đơn vị trình bày hoàn cảnh gia đình với cán bộ nhé, e kb ở các đơn vị khác như nào, nhưng trước kia đơn vị e huấn luyện, cũng có 1 cậu trường hợp là lao động chính trong nhà, và khi cán bộ biết tin (kp cậu ấy nói) thì cán bộ có về địa phương tìm hiểu và lên đợ vị chiếu theo nguyện vọng của cậu ấy (hỏi cậu ấy có hay không muốn thực hiện nghĩa vụ, đơn vị sẽ đề bạt và giải quyết)

Resa

Reaction score
0
mới nhận đc giấy khám quận ngày 24, có thím nào ở gò vấp ko :D, đợt sơ tuyển ở phường cả phường méo biết đc 40 thằng có mặt ko :rofl:

nouking

Reaction score
0
trananh239 said:
Theo giấy thông báo từ phường mình nhận được năm nay gọi các đồng chí sinh từ 3/1992 đổ về sau. Sang năm sẽ gọi sinh từ 3/1993.
Nếu phương mình cũng như thế thì khoẻ quá :beauty:
Mình chỉ sợ là lúc 2019 nó vẫn cố tình gọi, để gây khó dễ làm tiền thôi, vì lúc gọi thì mình vẫn chưa hết 27t mà đang 27t thôi :sosad:

hung kuuybi

Reaction score
0
năm ngoái khám dính nhận đồ hết rồi nhưng em trốn, mới lên đóng phạt 2m5. năm nay trốn tiếp có sao không mấy thím :shame::shame: (năm nay đã khám đợt 1 ở xã và cb khám đợt 2 trên tp)

Ps_Ai_Ae

Reaction score
0
hung kuuybi said:
năm ngoái khám dính nhận đồ hết rồi nhưng em trốn, mới lên đóng phạt 2m5. năm nay trốn tiếp có sao không mấy thím :shame::shame: (năm nay đã khám đợt 1 ở xã và cb khám đợt 2 trên tp)
Đi tù chứ sao nữa :stick::stick::stick: