thanhnhhp

Reaction score
0
taeyoona said:
Mẹ bạn năm nay bao nhiêu tuổi, bệnh tật có hồ sơ bệnh án gì ko. Theo luật thì bạn chỉ được tạm hoãn khi là lao động chính trong gia đình, bố, mẹ đã quá tuổi lao động hoặc ko còn khả năng lao động. Nếu bạn đủ hết giấy tờ chứng cứ mà địa phương vẫn bắt bạn đi lính thì vác đơn đi kiện luôn
Sent from my iPhone 8 Plus using vozForums
Mẹ em năm nay 55 tuổi. Có bố em có hồ sơ bệnh án tâm thần thôi. Giờ cả nhà có em là lao động chính mà xã đội cứ ép đi. Cho em hỏi nếu không về khám rồi nộp phạt thì sau này có ảnh hưởng gì không ạ
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

thunderga05

Reaction score
0
Ginx. said:
Những thằng như mày tao đéo quan tâm lắm đâu vì ngoài sủa đổng ra thì loser như chó, bố mày công ăn việc làm đàng hoàng, còn kiếm tiền chắc chắn đéo thua loại loser mày :rofl:

Còn mày có cái cc gì hay ho giàu có thì show lên đây :sogood:

Cháu trai biết bao nhiêu thằng học sĩ quan ra muốn vào chân CHT để kiếm ăn mà đéo đc ko :sogood:

Tao trực thuộc BTL thủ đô, nên mày khỏi lôi cái quận trung tâm TPHCM rẻ rách của mày ra khè với tao :rofl:

Tư vấn cho ae trên này cứ có mấy con chó vào cắn bậy là sao ấy nhỉ. Gato chăng :sogood:

Riết h trên này toàn thằng xạo lìn quen mồm :sogood:
tao nói thật , loại mày cũng loser như chó hù được mấy thằng nhát cáy :rofl:
còn t nói thẳng mày tư vấn như cức ấy đừng vào tư vấn ngu nữa t nói thật :rofl:
làm đéo gì phải gato đúng không nào , tao thấy mày tư vấn kiến thức thì ít hù dọa vô căn cứ thì nhiều nên t quote mày xem trường hợp tao thì có làm anh nuôi không thôi :sogood:

Hypershot195

Reaction score
0
Thím nào cho em xin đánh giá tình trạng của em với. Em bị cận mỗi mắt 2.5 loạn 0.5. Ngoài ra bị thêm thoát vị đĩa đệm nhẹ (có phim chụp công hưởng từ năm ngoái). Em ở p. Nguyễn Du, HBT, Hà Nội nha mấy thím :D

thunderga05

Reaction score
0
Arashikage said:
cái anh nuôi chúng nó chạy tiền để vào, đây cận đc vào free á sướng thế :sogood: thôi đi mẹ nó 2 năm cho rảnh nợ :lol:
tóm lại thằng nào tin cận 8 độ vào anh nuôi thì cứ tin thôi :rofl:

Ginx.

Reaction score
1
thanhnhhp said:
Mẹ em năm nay 55 tuổi. Có bố em có hồ sơ bệnh án tâm thần thôi. Giờ cả nhà có em là lao động chính mà xã đội cứ ép đi. Cho em hỏi nếu không về khám rồi nộp phạt thì sau này có ảnh hưởng gì không ạ

Lên xã làm giấy xác nhận hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn, là lao động chính trong nhà. Mấy thằng chó xã đội o ép thím để ăn tiền thôi như mình làm những trường hợp này đều để tạm miễn hoãn hết

thanhnhhp

Reaction score
0
Ginx. said:
Lên xã làm giấy xác nhận hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn, là lao động chính trong nhà. Mấy thằng chó xã đội o ép thím để ăn tiền thôi như mình làm những trường hợp này đều để tạm miễn hoãn hết
Nhưng giờ bọn nó cứ ép em đi thì em phải làm thế nào ạ. Năm ngoái em nộp đơn thì bảo thời điểm bây giờ chưa nhận đơn từ gì cả. May sao khám em bị loại. Năm nay cno lại gọi điện giục loạn lên bảo em về

Heo1104no1

Reaction score
0
Bác nào đi khám mà vào kết luận hỏi số giày thì là đi nhé. Thêm chụp hình nữa thì 99%

phantom010

Reaction score
1
thanhnhhp said:
Nhưng giờ bọn nó cứ ép em đi thì em phải làm thế nào ạ. Năm ngoái em nộp đơn thì bảo thời điểm bây giờ chưa nhận đơn từ gì cả. May sao khám em bị loại. Năm nay cno lại gọi điện giục loạn lên bảo em về

ko có ở địa phương thì kệ mẹ bọn nó, đi làm ăn xa gửi tiền về cho ông bà ở nhà là được rồi

H.FPGA

Reaction score
0
Hypershot195 said:
Thím nào cho em xin đánh giá tình trạng của em với. Em bị cận mỗi mắt 2.5 loạn 0.5. Ngoài ra bị thêm thoát vị đĩa đệm nhẹ (có phim chụp công hưởng từ năm ngoái). Em ở p. Nguyễn Du, HBT, Hà Nội nha mấy thím :D
khả năng thoát là 99%
973326

Reaction score
0
Anh em cho hỏi
Năm kia ông anh trai mình đã hoàn thành nghĩa vụ quân sự
Nay gia đình chuyển nhà đi chỗ khác, k ở phường đó nữa, chỗ mới thì chưa đăng kí tạm trú
Mình thì đang học cao đẳng năm 3, nếu có giấy khám thì vẫn hoãn dc. nhưng chuyển nhà mới nên k thấy giấy, ae cho hỏi có làm sao ko nhỉ
Với cả anh mình đi rồi thì mình có phải đi nữa ko. Thấy mọi ng` bảo chỉ cần đi 1