minhhoangbeo

Reaction score
0
Mắt tốt. Không bị bệnh gì ngoài béo phì, BMI 34 thì có phải đi không ae :adore: Thấy luật ghi BMI trên 30 là loại mà nghe đâu thiếu chỉ tiêu nên có khi hốt đi luôn :sosad:

Sent from SHARP SHV33 using vozFApp

Reaction score
0
thanhnhhp said:
Các bác đi trước cho em xin vài mẹo để lúc khám họ loại với ạ. Gia đình em hoàn cảnh viết đơn rồi nhưng xã nó không đồng ý. Em cám ơn

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Làm vài hơi cần rồi tự nguyên lên công an đóng phạt là bị loại thôi, Có 750.000đ :))

OmegaLul

Reaction score
0
Có bác nào khu vực Láng Hạ - Đống Đa không? Hôm trước em lên nộp giấy xin hoãn của cơ quan mà nó trả về bảo đợi tháng 11 khám. Mà đợi mãi vẫn chưa thấy giấy khám đâu nên đang lo không biết có bị miss không vì em mới chuyển chỗ ở. Bác nào có thông tin thì share e với cho đỡ lo 

backinblack

Reaction score
0
OmegaLul said:
Có bác nào khu vực Láng Hạ - Đống Đa không? Hôm trước em lên nộp giấy xin hoãn của cơ quan mà nó trả về bảo đợi tháng 11 khám. Mà đợi mãi vẫn chưa thấy giấy khám đâu nên đang lo không biết có bị miss không vì em mới chuyển chỗ ở. Bác nào có thông tin thì share e với cho đỡ lo 
chuyển chỗ ở thì ông lo mẹ gì, nó ko tìm thấy ông nó gạch tên xoẹt phát ghi là rời khỏi nơi cư trú=> xong. Từ giờ ông k bị gọi nữa đâu, ít qua lại phường cũ thôi nhé, qua 27 tuổi rồi quẩy sau :byebye:

anh em nào phường giảng võ quận ba đình ko nhể, k biết bao giờ thì bị hốt lên hàng bún khám đây :v

taeyoona

Reaction score
0
thanhnhhp said:
Bố em bị bệnh tâm thần có hồ sơ bệnh án, hiện tại bố em chỉ quanh quẩn làm vườn ở quê. Còn mẹ em thì già yếu bệnh tật suốt. Em là con 1 trong nhà và hiện giờ cũng là lao động chính trong nhà ạ. À nhà em thuộc diện hộ nghèo trong xã nữa
Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Mẹ bạn năm nay bao nhiêu tuổi, bệnh tật có hồ sơ bệnh án gì ko. Theo luật thì bạn chỉ được tạm hoãn khi là lao động chính trong gia đình, bố, mẹ đã quá tuổi lao động hoặc ko còn khả năng lao động. Nếu bạn đủ hết giấy tờ chứng cứ mà địa phương vẫn bắt bạn đi lính thì vác đơn đi kiện luôn
Sent from my iPhone 8 Plus using vozForums

Ginx.

Reaction score
1
level_2_win_so2 said:
Thím ơi cho em hỏi một số vấn đề trường hợp của em với

1. Em sn 95, đã thi công chức, đã đỗ bây giờ chỉ chờ quyết định để đi làm thôi, nhưng thằng cha tổ trưởng tổ dân phố chỗ em thích chơi nhà em nên vẫn bếch em vào danh sách, mặc dù trong tổ em cùng tuổi em còn rất nhiều thằng khác, nhưng ko bị gọi. Em đã đi khám sơ tuyển lần 1 ở phường, ở đó chúng nó khám cực kỳ qua loa, mắt em 1/10 với 2/10 nhưng nó vẫn nhét lên vòng tiếp theo. Thế cho em hỏi trường hợp mà đi làm công chức nhà nước này thì có thoát không nếu có quyết định đi làm trước khi hết đợt tuyển quân?

2. Mắt của em một mắt cận 1.5, một mắt bị nhược thị. Em đã đi khám ở bệnh viện mắt của tỉnh và trình bày với mấy chị bác sĩ xin giấy để chứng minh mắt bệnh, nên người ta viết chỉ số cụ thể và đóng cho dấu đỏ. Nếu em cầm cái giấy khám sức khỏe ở bv mắt tỉnh đó trình bày lúc khám thì có được công nhận để cho qua không ạ? Vì e ko tin tưởng mấy ông khám mắt quân sự lắm, kiểu thiếu thì khám qua loa vẫn bếch đi ấy ạ

3. Thím nói năm nay gắt gao tùy địa phương, vậy cho em hỏi khu vực tây bắc bộ, cụ thể là Sơn La năm nay thím có thông tin gì không ạ? Có gắt lắm ko ạ

em cảm ơn trước
1. Có quyết định rồi mà là cơ quan cơ yếu thì thím thoát. lên xin giấy chuyển nvqs về cơ quan là xong. Nhưng thím ăn ở sao mà để tổ trưởng dân phố ghét thế

2. Năm nay ko chấp nhận giấy khám mắt ở ngoài. Nếu buộc phải khám ở ngoài thì bên quân lực sẽ đánh giấy giới thiệu chỉ định chỗ khám và thím buộc phải chấp hành

3. Vùng 2, 4 và bên tư lệnh thủ đô năm nay lấy lính rất nhiều đặc biệt là các thành phố lớn và thành phố trực thuộc. SL nhà thím thuộc vùng 2.

Ginx.

Reaction score
1
minhhoangbeo said:
Mắt tốt.
Không bị bệnh gì ngoài béo phì, BMI 34 thì có phải đi không ae :adore:
Thấy luật ghi BMI trên 30 là loại mà nghe đâu thiếu chỉ tiêu nên có khi hốt đi luôn :sosad:

Sent from SHARP SHV33 using vozFApp
103kg còn phải đi kia kìa :"> Đi khám nó đéo quan tâm BMI của thím là cái gì đâu

vlv013

Reaction score
0
các bác nào khám ở quận về review với? Nghe nói năm nay gắt, hốt hết mấy đứa cận lên quận khám luôn mà ko biết trên đó có khám đúng luật hok :canny: