[NVQS 2019] Anh em đã có ai nhận được giấy báo khám chưa nhỉ?

canary

Reaction score
0
Em có về khám hồi giữa tháng, cận 3 độ nên họ ghi vào kết luận sức khoẻ loại 4. Vẫn chưa thấy báo kết quả

klington

Reaction score
1
anhkien87nd said:
Em năm nay học đại học năm thứ 6,khóa học của em là 2014-2018 nhưng vì đang nợ 4 môn nên vẫn chưa ra được trường. 1 tháng trước em đã nộp giấy xác nhận đang là sinh viên ở phường đội. Ko hiểu sao hôm nay nó đưa cho em 1 cái giấy nội dung là "thông báo thanh niên đủ điều kiện đi khám sức khỏe nvqs. Hội đồng quân sự đã xét duyệt thanh niên là em đủ điều kiên khám nghĩa vụ quân sự, yêu cầu phải có mắt tại địa phương vào từ hôm nay đến tháng 12"
- Sao học em đang học năm 6, đã nộp giấy xác nhận sinh viên rồi mà nó vẫn liệt vào danh sách đủ điều kiện khám sức khỏe là sao :pudency::pudency:
chỉ hoãn tối đa thời gian đào tạo 1 khoá học, ở đây là 4 năm

Itto1k993

Reaction score
0
ronallee_1993 said:
93 năm nay 27 mà vẫn bị gọi éo hiểu :pudency::sosad::sosad: sức khỏe loại 1 mới vc :pudency::pudency: mà năm nay không đút tiền được do thay ông mới bên phường đội :sweat:
Cũng 93 mà chưa thấy gì, phải đến sn tuổi 28 mới không bị xích nữa :chaymau::chaymau:

Ashiu

Reaction score
0
Bị kêu cận 5, sức khỏe yếu nên cho vào danh sách loại
Trong khi mổ mắt được 3 năm rồi

vlv013

Reaction score
0
Tui 93 ở Bình Thạnh, HCM cũng chưa thấy bị kêu đi khám

anhkien87nd

Reaction score
0
klington said:
chỉ hoãn tối đa thời gian đào tạo 1 khoá học, ở đây là 4 năm

Luật nó quy định là 4 năm đối với đại học hả bác, chứ trường em đối với đh thì nó cho học tối đa 8 năm lận. Em đang học năm thứ 6 vì nợ môn, đã gửi giấy xác đang học (có chữ ký đóng dấu trưởng khoa thay lời hiệu trưởng) cho phường, mà em vẫn bị đưa vào danh sách đủ đk khám sức khỏe vòng thành phố. :pudency::pudency::sosad::sosad:

[W]inter [B]lues

Reaction score
0
anhkien87nd said:
Luật nó quy định là 4 năm đối với đại học hả bác, chứ trường em đối với đh thì cho học tối đa 8 năm lận. Em đang học năm thứ 6 vì nợ môn, đã gửi giấy xác đang học (có chữ ký đóng dấu trưởng khoa thay lời hiệu trưởng) cho phường, mà em vẫn bị đưa vào danh sách đủ đk khám sức khỏe vòng thành phố. :pudency::pudency::sosad::sosad:
chưa qua vòng phường và quận sao nhảy luôn lên thành phố khám luôn ghê vậy :sweat: