Evergreen___

Reaction score
1
Akali the Fist of Shadow said:
Các thím cho em hỏi là đi khi chia đơn vị thì có căn cứ vào SK không. Vì em khá là dặt dẹo từ bé rồi sợ vào đơn vị nào vất vả phải hoạt động chân tay nhiều như bộ binh chẳng hạn lại không theo kịp anh em thì khó. :stick: :byebye:
Thường là căn cứ vào quê quán nhé, còn khi về đơn vị họ sẽ căn cứ sk để cho bạn vác súng gì, có súng hơn 3kg mà có súng gần 8kg... Đó là bộ binh, còn nói chung cũng không ai ép uổng gì bạn đâu, yếu thì rèn cho khỏe thì thôi

donki26

Reaction score
0
Các thím cho em hỏi là đi khi chia đơn vị thì có căn cứ vào SK không. Vì em khá là dặt dẹo từ bé rồi sợ vào đơn vị nào vất vả phải hoạt động chân tay nhiều như bộ binh chẳng hạn lại không theo kịp anh em thì khó. :stick: :byebye:
Theo mình nghe nói thì lính xanh huấn luyện vất vả, hành quân này nọ nhưng hữu ích hơn tụi lính đỏ đi làm kinh tế suốt ngày đi đào đất chặt cây hái quả.
Vào bộ binh có khi lại hay.

Reaction score
0
Cảm ơn các thím đã tư vấn. Mà em vừa biết đóng quân ở đâu rồi
, lấy quân trang được ba lô vài bộ quần áo đôi giày tất với thắt lưng. Em đi binh chủng pháo binh ở Hòa Lạc - HN hay sao đó. Thím nào đi nvqs ở đây rồi hoặc từng là lính pháo thì review cho em với :beauty:

donki26

Reaction score
0
Cảm ơn các thím đã tư vấn. Mà em vừa biết đóng quân ở đâu rồi
, lấy quân trang được ba lô vài bộ quần áo đôi giày tất với thắt lưng. Em đi binh chủng pháo binh ở Hòa Lạc - HN hay sao đó. Thím nào đi nvqs ở đây rồi hoặc từng là lính pháo thì review cho em với :beauty:
Có sịp quân đội ko bác?
Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

nguyenxuanha303

Reaction score
0
Mọi người cho em hỏi em cận 2,5 2,75 độ trái phải và loạn 0.75 độ 2 bên có phải đi không mấy bác ,em ở Linh Trung Thủ Đức :stick::stick:

MonlyM

Reaction score
0
nguyenxuanha303 said:
Mọi người cho em hỏi em cận 2,5 2,75 độ trái phải và loạn 0.75 độ 2 bên có phải đi không mấy bác ,em ở Linh Trung Thủ Đức :stick::stick:

Tôi cá là không dưới 2,5 độ đâu :shame:

9thclone

Reaction score
1
MonlyM said:

Tôi cá là không dưới 2,5 độ đâu :shame:
Ủa sao bị cận vẫn phải đi nhỉ

Phường đội có làm láo ko đây :sweat: