MonlyM

Reaction score
0
robot99x said:
nó mà làm theo luật thì e đã mừng rồi bác ạ bác chưa gặp mấy cái trường hợp nó kèo nhèo lách luật thì k hiểu đâu
Vậy mới nói , nó lách luật thì bác phải lên nói rõ ràng với nó với cuốn luật trong tay ( như ông nào đó đã làm ) . Xem nó cự cãi gì ?
Nó mà bảo thông tư mới này nọ thì bác chịu khó đâm đơn lên thẳng bộ chỉ huy quân sự tỉnh luôn . Vì lợi ích của mình mà :byebye:
-----
Mà bác cận 8 độ thì lo cái quần gì nhỉ :sweat:
Chỉ ở ranh giới 3 độ > 4 độ bọn em mới lo nó lách đây :sweat:

ynkdqe

Reaction score
0
Cho em hỏi nếu bị đi lúc lên đơn vị họ có khám lại không :D
Sent from my iPhone using vozForums

robot99x

Reaction score
0
MonlyM said:
Vậy mới nói , nó lách luật thì bác phải lên nói rõ ràng với nó với cuốn luật trong tay ( như ông nào đó đã làm ) . Xem nó cự cãi gì ?
Nó mà bảo thông tư mới này nọ thì bác chịu khó đâm đơn lên thẳng bộ chỉ huy quân sự tỉnh luôn . Vì lợi ích của mình mà :byebye:
-----
Mà bác cận 8 độ thì lo cái quần gì nhỉ :sweat:
Chỉ ở ranh giới 3 độ > 4 độ bọn em mới lo nó lách đây :sweat:
tại xưa chính e thấy e thằng bạn có nguyên tắm sắt ở ngực do bị tai nạn mà nó vẫn bắt đi dù kiện cáo các kiểu mà bọn quận nó ngó lơ luôn :( cái phường chỗ e chắc nó bẩn nhất cái hn rồi

duycuongvl93

Reaction score
0
max_upvt said:
Anh em nào rành NVQS thông não mình phát, mình 91, năm nào cũng khám, bị cận >1.5 độ, có loạn ít, mọi năm đều đánh mình rớt, thế éo nào năm nay cho đi đủ các vòng. Cách đây 2 tuần thì có 2 dân quân tới lúc 12h trưa kêu nộp giấy tờ bổ sung trúng nghĩa vụ (mình không nhận được thông báo trúng NVQS) - nhưng mình nghi ngờ nó fake 1 bộ hồ sơ khác nên không đi, sau đấy chẳng có gì xảy ra.

Cách đây 3 ngày thì nhận được giấy mời đi họp bình cử NVQS - mọi năm không có, vậy mình có thể khiếu nại theo kiểu: mọi năm không trúng sao năm nay lại trúng không? Trong tuần mình sẽ đi khám ở BV rồi đem theo giấy kết quả đi họp.

Xin mọi người cho ý kiến.
bác khám vòng quận chưa. quận là khả năng cao bác lên đường đấy. em tạch rồi :byebye:

duycuongvl93

Reaction score
0
năm ngoái thi học kỳ đéo khám vòng xã nó đẩy lên thẳng vòng thành phố nhém tí lên đường. năm nay biết trước nên đút trước nên năm nay ngồi nhà :v

crow116ver1

Reaction score
0
Trĩ dài cả mét. Mắt cận hơn 3 độ. Có gọi đi khám cũng đéo sợ.
Lêu lêu cái bọn trốn bộ đội

NecrolyseS

Reaction score
0
năm ngoái tôi chuẩn bị nhập học vẫn chưa có giấy gọi, :gach: hồi đó chưa biết gì, nhập học trường quân đội mà vẫn đi làm giấy tạm hoãn nvqs :shot: nể mình vl

trung9love

Reaction score
0
robot99x said:
lý do gì thế bác e đang cận 8 độ năm nay nợ môn chưa ra nên còn xin đc giấy còn năm sau chắc xđ đi khám rồi mà k biết cận 8 độ nó có hốt đi k
8 độ nó chả thèm đâu, lý do là cafein quá nhiều :shame:, 3 năm 1 chiêu đó thôi

donki26

Reaction score
0
Thớt này giờ im ắng rồi hen. Mấy thím chuẩn bị xong hết rồi hử!
Sent from Xiaomi Redmi Note 4 using vozFApp

Igor Stravinsky

Reaction score
0
bsevenshido said:
Các bác cho em hỏi là nằm trong danh sách lính dự bị thì có phải làm gì không? Em xin cảm ơn :sweat:
Ở đâu mà có danh sách sớm vậy chú ?