Chơi Nuôi mèo Tây - Mong các bác breeder có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo

Judy666

Reaction score
0
Nhà em đang nuôi vài bé cún, đều lớn cả rồi (nhỏ nhất 1.5 tuổi, lớn nhất 5 tuổi), bé nào cũng hiền và quý mèo (hay cho chơi cùng với giao lưu với mấy em mèo hàng xóm).

Nay em muốn nuôi thêm 1 bé mèo anh lông ngắn, nếu mèo từ bé đã lớn lên cùng chó thì bọn nó có hòa hợp vui vẻ được không các thím nhỉ? Và giá 1 bé anh lông ngắn không cần giấy, nhưng cần đẹp ở TP.HCM hiện khoảng bao nhiêu nhỉ

Judy666

Reaction score
0
Nhà em đang nuôi vài bé cún, đều lớn cả rồi (nhỏ nhất 1.5 tuổi, lớn nhất 5 tuổi), bé nào cũng hiền và quý mèo (hay cho chơi cùng với giao lưu với mấy em mèo hàng xóm).

Nay em muốn nuôi thêm 1 bé mèo anh lông ngắn, nếu mèo từ bé đã lớn lên cùng chó thì bọn nó có hòa hợp vui vẻ được không các thím nhỉ? Và giá 1 bé anh lông ngắn không cần giấy, nhưng cần đẹp ở TP.HCM hiện khoảng bao nhiêu nhỉ

nude02

Reaction score
0
dangkhoa27187 said:
1 vài kinh nghiệm nuôi mèo của mình:
- Nếu khu vực của bạn có khí hậu lạnh, mát mẻ ôn hòa, nuôi mèo gì cũng dễ, nếu nóng ẩm, tốt nhất nên nuôi các loại mèo lai với mèo ta.
- Nên nuôi 1 con mèo đực và mèo cái từ bé, như thế chúng nó sẽ hoạt bát và mạnh khỏe hơn, tất nhiên ko nên bắt 2 con cùng đàn vì cận huyết đời f1 sẽ yếu.
- Có chuồng rộng hoặc nhà đủ kín, mèo không giống như chó, nếu như nhốt mãi ở chỗ chật hẹp chúng nó sẽ yếu ớt và chết rất nhanh.
- Mèo lai thường sau khi thay lông lần đầu thì mới ra được chính xác ngoại hình của nó (mèo tầm 4-5 tháng tuổi), mèo ở tuổi này nếu đẹp thì giá sẽ đắt hơn kha khá so với mèo sơ sinh, nếu không hiểu biết nhiều về mèo thì nên mua mèo nhiều hơn 5 tháng tuổi.
- Mèo thích ăn nhất là cá, làm món ruốc cá trộn cơm thì chúng ăn được rất nhiều, tất nhiên dùng máy xay sinh tố làm pate cá luôn cũng rất oke.
- Nếu là mèo ta thì hầu như ko phải lo bệnh tật, cứ nuôi thả tự chúng nó sẽ đi ăn cây thuốc.
- Là mèo cảnh, mèo lai thì bắt buộc phải tiêm phòng đầy đủ, tẩy giun sán mỗi năm 1 lần.
Mình nuôi mèo luôn luôn không thiến, không nhốt, dù là mèo cảnh nhưng rất ít khi nhốt lồng, nếu muốn chúng nó ko đi xa thì nên nuôi 1 đôi đực cái, mèo đực hơn tầm 2 tháng tuổi, vì mèo cái động dục vào khoảng tháng thứ 7, mèo đực động dục chậm hơn chút. Thỉnh thoảng cho tụi nó đi chơi chỗ lạ, mèo rất thích khám phá, ở 1 chỗ lâu chúng nó sẽ thấy nhàm chán, thỉnh thoảng bạn cũng nên thay đổi trang trí nhà, làm thêm vài ống tròn cho tụi nó đi lại, chúng sẽ hào hứng hơn.
Đôi mèo của mình, 3tr5 cho 2 con đã tiêm phòng đầy đủ.
xin info chỗ mua thím . giá tốt thế
Sent from my Iphone XsMax 256 GB using vozForums

kuhio

Reaction score
1
Judy666 said:

Nay em muốn nuôi thêm 1 bé mèo anh lông ngắn, nếu mèo từ bé đã lớn lên cùng chó thì bọn nó có hòa hợp vui vẻ được không các thím nhỉ? Và giá 1 bé anh lông ngắn không cần giấy, nhưng cần đẹp ở TP.HCM hiện khoảng bao nhiêu nhỉ :stick:
Mèo con để đạt chuẩn làm giấy dc (bố mẹ có giấy) thì tầm 7-10 củ, giá làm giấy là 5 củ.

Mèo con đẹp là mèo con có bố và mẹ đẹp, tới tận nơi bán soi mèo bố và mèo mẹ nhé thím, mèo 1 tuổi mới bắt đầu trổ mã hết form dáng.

Judy666

Reaction score
0
kuhio said:
Mèo con để đạt chuẩn làm giấy dc (bố mẹ có giấy) thì tầm 7-10 củ, giá làm giấy là 5 củ.

Mèo con đẹp là mèo con có bố và mẹ đẹp, tới tận nơi bán soi mèo bố và mèo mẹ nhé thím, mèo 1 tuổi mới thật sự trổ mã hết form dáng.
Cảm ơn thím đã trả lời :adore:

Sau vài ngày tìm hiểu thì em vừa chuyển cọc bé này chiều nay rồi. Hiện bé mới 40 ngày tuổi, đợi thêm 50 ngày nữa tròn 3 tháng, chích đủ 2 mũi thì chủ ship từ Hà Nội vào HCM cho em, giờ nôn ghê.

Đây là bé mèo em chọn

Và đây là mèo bố với mèo mẹ, cả 2 đều không giấy

Giờ trông từng ngày mèo về :stick:

Judy666

Reaction score
0
kuhio said:

Mèo con đẹp là mèo con có bố và mẹ đẹp, tới tận nơi bán soi mèo bố và mèo mẹ nhé thím, mèo 1 tuổi mới thật sự trổ mã hết form dáng.

Sau vài ngày tìm hiểu thì em vừa chuyển cọc bé này chiều nay rồi. Hiện bé mới 40 ngày tuổi, đợi thêm 50 ngày nữa tròn 3 tháng, chích đủ 2 mũi thì chủ ship từ Hà Nội vào HCM cho em, giờ nôn ghê.

Đây là bé mèo em chọn

Mark Lucid

Reaction score
0
Thím nào biết chỗ mua đồ chơi cho mèo không chỉ em với?

Sent from Samsung SM-G935F using vozFApp

kuhio

Reaction score
1
Judy666 said:

Đây là bé mèo em chọn

mèo bố mẹ đẹp đó bác :adore: