Chơi Nuôi mèo Tây - Mong các bác breeder có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo

kuhio

Reaction score
1
voivanglamgi said:
Đang nuôi 1 bà ald 2 tuổi trắng póc mà bả gào đực ghê quá các bác. Tầm 1 tháng rưỡi 1 lần mà liên tục 7 ngày :chaymau: Mỗi lần vậy cả khu nghe hết luôn :sweat:
Hôm bữa ghé thú y gần nhà hỏi mà kêu full triệt sản tiêm sau triệt 1 tuần là 1tr4 nghe hãi vcl :sexy: Bác nào biết hcm khu Tân bình chỗ nào triệt sản rẻ tí giới thiệu mình với :stick:
https://www.facebook.com/tran.thanhtan.56

Ông này có trong friend list của em, mới tách ra làm riêng từ TP pet tân phú, xưa mới đưa ổng chích vacxin thôi chứ k làm gì cao siêu. Có gì bác pm thử xem có rẻ ko, ổng báo bao nhiêu bác lên đây báo ae biết với nha :beauty:

kuhio

Reaction score
1
Hôm nay đi off mèo WCF cập nhật thêm 1 số thông tin cho các thím, em được chia sẻ từ anh Da Lee , anh Sơn, anh Hiền - bên WCF VN:

- Về bệnh tật do ồn và nhiều từ chuyên môn nên em nghe ko rõ, mà có gì thì mình nên ra thú y.

- Về chế độ ăn: chủ yếu là hạt (theo em nên ăn từ kitten đổ lên), thịt sống thì là bò, gà, khẩu phần 100 g/lần, 1 tuần ăn 3 lần. Dưới 5 tháng tuổi ko cho ăn đồ sống. Ăn dặm cho mèo con thì pha sữa (sữa cho mèo) với hạt cho mềm, pha cho hạt đủ mềm chứ ko phải đổ sữa cho hạt lềnh bềnh. Mèo mượt lông thì cho ăn cá , có vitamin E nó thải ra lông giúp mượt .

Propofol

Reaction score
0
Ké phát.
Có loại hạt nào cho mèo ta mà rẻ rẻ chút ko mấy thím?

Định lên shopee mua mà sợ ko hợp với mèo ta.

kuhio

Reaction score
1
Propofol said:
Ké phát.
Có loại hạt nào cho mèo ta mà rẻ rẻ chút ko mấy thím?

Định lên shopee mua mà sợ ko hợp với mèo ta.
Những hạt phân khúc dưới canin kitten thì bác nên kết hợp chung thức ăn thừa của bác uống nhiều nước, chứ full hạt thì ko ổn, dễ gây sỏi thận :stick:

Propofol

Reaction score
0
kuhio said:
Những hạt phân khúc dưới canin kitten thì bác nên kết hợp chung thức ăn thừa của bác uống nhiều nước, chứ full hạt thì ko ổn, dễ gây sỏi thận :stick:
Tại nhà em ít khi có thức ăn thừa nên mới tính mua hạt

nhocgaqn

Reaction score
0
Phòng em kín, không có ánh sáng thì có nuôi mèo đc ko mấy bác