vietngohong

Reaction score
0
vietngohong said:
Oánh dấu cái ở đây đã, tối về em update note thuốc lá ngọt (vani, mật ong, đường phèn mật mía) sau:beauty:
Kéo lên cái đã, sáng nay đang bận quá :D trưa tranh thủ update cho bác

Update:
  • Thierry Mugler Pure Havane: cá nhân e đang tạm coi nó là số 1 trong dòng này. Không phải vì mùi quá xuất sắc, cũng không phải vi độ hiếm, càng không phải kiểu đắt xắt ra miếng, đơn giản chỉ là cái expectation của em với các flanker của nhà TM không cao cho lắm, cho đến khi tự nhiên em bắt gặp được mùi này, thực sự là rất ấn tượng. Và vì quá ấn tượng (từ con số 0) nên :D Là tổng hợp của thuốc lá, mật ong, vani và cả 1 chút tiêu, gỗ (mũi em thấy thế :shame:), nhiều người bảo không thấy gỗ, đọc review cũng không thấy gỗ đâu cả :chaymau: Tuy nhiên basenote là 1 mùi ngọt rất êm, thi thoảng mới có "làn khói" thuốc lá bay ngang qua thôi.
  • ELDO (tên viết tắt của Etat Libre d`Orange) Jasmin et Cigarette's: cái tên nói lên tất cả, thuốc, thuốc và thuốc, trộn thêm ít nhài và hoa quả - có vẻ là mùi cam quýt gì đó, không rõ lắm, cũng không ấn tượng lắm về mùi hoa quả. Thấy con này được đánh giá tương đối cao.
  • Diptyque Volutes : có người khen, kẻ chê (là em). Chê vì em thấy nó không quá khác biệt so với mấy con tông mùi thuốc lá ngọt kiểu này. Người khen thì bảo nhà Diptyque xử lý mùi thuốc lá rất hay, rất bén. Chịu!
  • Tom Ford Tobacco Vanille: không comment nữa nhé.
  • Illuminum Wild Tobacco: con này mới được recommend hôm bữa, chưa có dịp dùng thử. Chắc chắn sẽ thử :D
1 vài cái tên khác, rất hay, mà lười quá nên không gõ thêm nữa, ace tự tìm hiểu thêm nếu cần vậy:
  • Burberry London for Men - best Christmas time!
  • Parfums de Marly Herod - bản cao cấp của Pure Havane
  • Tom Ford Tobacco Oud
  • Nasomatto Black Afgano
  • Dolce & Gabbana The One - không có gì đặc biệt ngoài gái rất thích mùi này
  • Insurrection II Wild - hàng đang về, sẽ có cho anh chị em ngoài HN thẩm sớm
  • Phaedon's Tabac Rouge
  • By Killian's Back to Black
  • v.v...
Thanhdhn said:
Đệt. Nay qua thử note. Thế lào mà a bảo dùng cho VP U40 nó đưa chai Amber Disire mà a cũng mua chiết thử. Về mới biết là xài mua thu đông mới chán:sweat:
Mai a mua chiết Xerjoff 1861 xài thử. Hôm nào thẩm nha
Trước thứ 6 tuần này lúc nào anh rảnh thì ới em, em đưa anh đi ra chỗ này thử có tâm hơn.
hugesdry said:
sau khi đem mấy miếng test về cho ông già vợ thử thì lại chọn boss bottle các thím ạ :gach: quá đơn giản
Bác nói em mới nhớ ra chai này, mùi hay mà, chững chạc già dặn nữa. Mỗi tội nó không có gì quá đặc biệt cũng như bám tóa bình thường, dù sao thì em cũng cho nó vào bst rồi :sexy:

vietngohong

Reaction score
0
Post tạm để đây đã

Guerlain L'Instant de Guerlain pour Homme Eau Extreme (đây là bản cũ, bản mới chai hình chữ nhật vuông thành sắc cạnh và có đổi công thức) - tiêu, gỗ, cacao, hoắc hương. 1 mùi già dặn, đứng đắn, chững chạc, lịch sự và cổ điển
Christian Dior Eau Sauvage Parfum - mùi này chắc chắn gặp ở mấy ông sếp :D
By Kilian series
Creed Spice and Wood - đúng theo tên gọi, tuy nhiên con này ít gặp

Amoni

Reaction score
0
Tình hình là có topic "các bạn nữ thích các bạn nam dùng nước hoa gì" mà toàn thấy comment nước xả vải và X-men, thiết nghĩ các anh em nên dừng tay :chaymau:

becomealegend97

Reaction score
0
D&G the one vs Bleu EDP thì chai nào hơn vậy mấy thím?
Em mua Bleu rồi mà chưa được thử The One lại thấy người ta khen The One quá! :sweat:
Sent from my iPhone using vozForums

Thornmail

Reaction score
0
vietngohong said:
hugesdry said:
sau khi đem mấy miếng test về cho ông già vợ thử thì lại chọn boss bottle các thím ạ :gach: quá đơn giản
Bác nói em mới nhớ ra chai này, mùi hay mà, chững chạc già dặn nữa. Mỗi tội nó không có gì quá đặc biệt cũng như bám tóa bình thường, dù sao thì em cũng cho nó vào bst rồi :sexy:
Sữa tắm với dầu gội Xmen for boss hình như clone mùi này, mình ko rõ là Xmen for boss đen đỏ (mùi cỏ) hay đen vàng (citrus) :sexy:

manhhiep

Reaction score
0
becomealegend97 said:
Em mua Bleu rồi mà chưa được thử The One lại thấy người ta khen The One quá! :sweat:

Bleu xài quanh năm, còn The One xài cho trời lạnh/mát mẻ. Mình đánh giá cao The One hơn :D
The One mùi hổ phách với thuốc lá tươi, manly và chững chạc lắm. Con gấu mình rất thích mùi này :byebye:

vietngohong

Reaction score
0
Amoni said:
Tình hình là có topic "các bạn nữ thích các bạn nam dùng nước hoa gì" mà toàn thấy comment nước xả vải và X-men, thiết nghĩ các anh em nên dừng tay :chaymau:
Nước "hoa đồng tiền"
becomealegend97 said:

Bleu mùi cũng hay, nịnh mũi, nhưng với em thì thua The One nhiều. Độ nịnh của The One cũng cao hơn, mùi lại hay hơn nữa (thuốc lá mật ong vani auto hơn...)
Thornmail said:
Sữa tắm với dầu gội Xmen for boss hình như clone mùi này, mình ko rõ là Xmen for boss đen đỏ (mùi cỏ) hay đen vàng (citrus) :sexy:
Đúng là mng có gọi hẳn cái tông mùi đó là tông mùi Romano luôn mà =))
manhhiep said:
Bleu xài quanh năm, còn The One xài cho trời lạnh/mát mẻ. Mình đánh giá cao The One hơn :D
The One mùi hổ phách với thuốc lá tươi, manly và chững chạc lắm. Con gấu mình rất thích mùi này :byebye:
:*:*:*

Amoni

Reaction score
0
becomealegend97 said:

The One mùi hay hơn nhưng không phải ai cũng quen, cũng thích và không phải mùa nào cũng dùng được.

yokitonara

Reaction score
1
vietngohong said:
Post tạm để đây đã

Guerlain L'Instant de Guerlain pour Homme Eau Extreme (đây là bản cũ, bản mới chai hình chữ nhật vuông thành sắc cạnh và có đổi công thức) - tiêu, gỗ, cacao, hoắc hương. 1 mùi già dặn, đứng đắn, chững chạc, lịch sự và cổ điển
Christian Dior Eau Sauvage Parfum - mùi này chắc chắn gặp ở mấy ông sếp :D
By Kilian series
Creed Spice and Wood - đúng theo tên gọi, tuy nhiên con này ít gặp
Amber của mình đâu bác :sad::sad::sad:

vietngohong

Reaction score
0
Amber lởm mà, e chả thấy có gì đặc biệt mà đc hype, so với các con cùng dòng Privee thì Amber quá là lởm cả về mùi hương lẫn độ bám tỏa. Gọi là thơm thôi, mà ở cái mức thơm đó với giá như vậy thì không đáng...