[NÓNG] Tiếp viên trưởng lập biên bản khách cho con đi tiểu vào chai do máy bay chưa mở buồng vệ sinh khiến MXH tranh cãi

tungthanh500

Reaction score
0
Harper Beckham said:
Sao k mặc bỉm nhỉ, nhà m mỗi lúc đi xa, cho bé mặc bỉm cho an toàn
Vấn đề ở trẻ 5 tuổi, khủng phải ở bé 2 tuổi bác ạ.

Luongkho said:
:look_down: Tao thấy chờ nhà vệ sinh trên máy bay đéo đến mức lâu phải đái vào chai đâu. Đây là lỗi văn hóa, tùy hãng quy định có lập biên bản hay không. Chắc phải có lời qua tiếng lại, tự ý sao đó thì tiếp viên trưởng nó mới lập biên bản. :gach: Nhìn chung là đéo bênh hành khách được. Tao nói lỡ như thằng oắt đó đái ra sàn máy bay mà dàn tiếp viên không hay biết thì khả năng cao sẽ mất 1 khoản kha khá đó.
Sự kiện xảy ra khi chuẩn bị cất cánh, không phải trong nhà chờ ra máy bay đâu bác

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp

Agalloch

Reaction score
0
2luavelang said:
Tôi ko hiểu ý bạn , ai vô văn hóa từ trong tư tưởng ? nếu bạn nói tôi vô văn hóa từ trong tư tưởng thì
DCM bạn nói như lol ý , thế nào là vô văn hóa trong tư tưởng ? Con trẻ nó còn nhỏ , kêu nó nhịn , nó nhịn thế đéo nào được ! Người lớn , ai đi chấp nhặt cái vấn đề đó ? Chỉ có mấy thằng đàn bà , sĩ diện hão, ra vẻ ... Và vâng bạn có văn hóa tốt trong tư tưởng , nên nếu bạn có con , mong con bạn nó sẽ ko trải qua trường hợp đó và bị bể bọng đái , hoặc đái ra quần áo , khai mù , gây ảnh hưởng người xung quanh , để thỏa mãn cái có văn hóa trong tư tưởng của bạn
Chấp gì mấy thằng trẻ con hả bạn, chưa có con nó sao hiểu đc. Ở Nhật quy định giữ im lặng 1 số nơi, trừ trẻ con.

bogialaixe0m

Reaction score
0
Thế giờ, TH 2 vợ chồng kia không bị phạt thì biên bản vi phạm sẽ xử lý như thế nào đây? Có đền bù 2 vợ chồng kia về thiệt hại thời gian không?

Gửi từ HUAWEI BLL-L22 bằng vozFApp

NauDaDiEm

Reaction score
0
xinduocnick234 said:
Tình huống bất khả kháng này hay xảy ra ở VN và TQ hơn mấy nước phương Tây nhỉ, chắc trẻ con bên đó nhịn đái giỏi hơn.
Máy bay nó xóc thì bật cả người lên chứ còn kêu ko văng.
Tây của mày phải như này không? Hay cái con bé kia nó ném mày ăn suốt rồi nên ko sợ bẩn?

kenh14 .vn/canada-bi-tu-choi-khong-cho-dung-toilet-trong-quan-cafe-nguoi-phu-nu-tut-quan-tha-phan-no-roi-boc-nem-vao-nhan-vien-20180517012349814.chn

D.Duke

Reaction score
0
Có con nhỏ thì nên cho nó đi đái trước khi lên máy bay và phải chủ động chú ý nhắc nhở nó. Lên máy bay, đái vào chai thì kiểu gì chả bắn ra ngoài dù ít dù nhiều. Lại cái giọng đổ lỗi cho " trẻ em có biết gì đâu? " :chaymau:

Mirabilis

Reaction score
0
xinduocnick234 said:
Ko vi phạm luật nhưng mà vô văn hoá.
Đang đái máy bay nó xóc 1 cái văng tung toé ra thì vui.
Mình chỉ muốn hỏi là nếu thím trong trường hợp đó thì giải quyết như thế nào cho hợp lý hơn.

luyenvietchudep

Reaction score
0
xinduocnick234 said:
Tình huống bất khả kháng này hay xảy ra ở VN và TQ hơn mấy nước phương Tây nhỉ, chắc trẻ con bên đó nhịn đái giỏi hơn.
Máy bay nó xóc thì bật cả người lên chứ còn kêu ko văng.
Tao thấy trẻ con tây, người lớn tây đái chai rồi :).

Tây thì ko đái à.

luyenvietchudep

Reaction score
0
D.Duke said:
Có con nhỏ thì nên cho nó đi đái trước khi lên máy bay và phải chủ động chú ý nhắc nhở nó. Lên máy bay, đái vào chai thì kiểu gì chả bắn ra ngoài dù ít dù nhiều. Lại cái giọng đổ lỗi cho " trẻ em có biết gì đâu? " :chaymau:
Ông là phóng viên chạy lăng nhăng chứ biết đếu gì mà cứ thích nói cái giọng bố đời.

D.Duke

Reaction score
0
luyenvietchudep said:
Ông là phóng viên chạy lăng nhăng chứ biết đếu gì mà cứ thích nói cái giọng bố đời.
Mỗi người góp một ý, cho xã hội nó dễ chịu chút. Chứ nhiều lúc cũng biết mấy thằng nhỏ nó phá, nhưng mà bố mẹ nó không có bài học nào nên cứ thế làm càn. Hay là do tôi khó tính nhỉ, dạo này ra đường, nhìn cái đéo gì cũng muốn kiếm chuyện để dạy đời :chaymau:

Dm, sợ chính bản thận mềnh :chaymau:

trung9love

Reaction score
0
D.Duke said:
đọc tít cmt hả mày :go::go: bảo sao voz giờ nát.